อยากขอคำเเนะนำจะเอารถretroมาทำดริฟท์อะครับ

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย peangza, 28 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. peangza

peangza New Member Member

4
    0
    0
    คือ ผมอยากจะขอคำเเนะนำอะครับ

คือผมมี รถ galant gto gsr เปงรถretro

คือถ้าเอามาทำรถดริฟท์จะเวิรค์ปะครับ

ถ้าจำทำจะเริ่มยังไงบ้างครับ

ตอนนี้ปะพุเรียบร้อยเเล้วอะครับ

ตอนนี้เหลือเเต่โครงคือจะเริ่มทำเลยมาขอคำเเนะนำจะพวกพี่ๆๆอะครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

2. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เวร์คเเน่นอนคับถ้าใจรักที่จะทําจริงๆ เมืองนอกเอา KE70 มาทําดิฟทมเทไปคับ ลองดูนะคับเอาใจช่วย RETRO เหมือนกันคับ

เเล้วเครื่องอะไรคับตอนนี้ เดิมรึป่าว มิตซูจัดเต็ด ปาเจโร่ 80% เข้าไปเเจ่มเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 ตุลาคม 2009
  3. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เวร์คเเน่นอนคับถ้าใจรักที่จะทําจริงๆ เมืองนอกเอา KE70 มาทําดิฟทมเทไปคับ ลองดูนะคับเอาใจช่วย RETRO เหมือนกันคับ

เเล้วเครื่องอะไรคับตอนนี้ เดิมรึป่าว มิตซูจัดเต็ด ปาเจโร่ 80% เข้าไปเเจ่มเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 ตุลาคม 2009
  4. peangza

4
    0
    0
    ผมกะว่าจะลงsr20ดำโหนกอะครับไม่ก็ฝาดำเรียบก็เริ่มนับหนึ่งใหม่ทั้งคันเลยอะครับ

คืออยากจะเอามาลองเล่นดูก่อนอะครับ

พี่ผมบอกว่าให้ฉีกเเนวรถออกมาเล่นเเบบนี้อะครับเพราะรถรุ่นนี้ยังไม่มีใครทำดริฟทท์อะครับ

เท่าที่ผมรู้อะครับ

5. Leeliangjia

Leeliangjia New Member Member

79
    1
    0
    ได้หมดถ้าจัยรัก... แต่งบมันจะบานปายถ้าบุกเบิกคนเดียว อะไหล่ช่วงล่างบางอย่าไม่มีของแต่ จะเซดอยากคับ

แต่เอาจัยช่วย

>>ตอนนี้ผมทำ ke25 ลองดิฟดูมันโครต

>>>แล้วอยู่แถวไหนคับ เพื่อมีสถานที่มาแจมกัน

6. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    ถ้าชอบเเละใจรักก็ลุยเลยคับ เอาใจช่วย

7. peangza

4
    0
    0
    อยู่ลาดพร้าว71ครับถ้ารถเสร็จยังไงผมจะมาโพสท์ไว้เเล้วกันนะครับ

8. Leeliangjia

Leeliangjia New Member Member

79
    1
    0
    >>อยู่พุทธมณฑลสาย2 ดริฟสนามบอลคับ

9. aummor

aummor New Member Member

258
    1
    0
    แจ๋วเลยครับ
    ผมก็อยากทำเหมือนกาน ผมมีKE20
    สู้ๆละกันคับ

10. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    อยู่ 71 เข้า ราชาแม็ก ให้พี่หนึ่งแนะนำไปเลย เขาทำรถ Retro มาดริฟท์เยอะ

ตอนนี้กำลังคุยกันอยู่ว่า จะจัดรายกาำร Retro Drift

11. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    เอาใจช่วยคับ

12. ardun

ardun New Member Member

247
    0
    0
    เเจ่มเลย รายการ เรโทดริฟ

13. cyber evo

cyber evo New Member Member

23
    1
    0
    ถ้าใจรักก็จัดไปคับ..

14. paul-factory

paul-factory New Member Member

59
    0
    0
    ตามนี้

มาร่วมเป็นท้ยสะบัดศิษย์ราชากัน ฮ่าๆๆ No.1

15. ceker1991

ceker1991 New Member Member

22
    0
    0
  16. PluG KunG

PluG KunG New Member Member

82
    0
    0
    ผมก็ชอบๆๆๆๆdriftมากๆๆ ตอนนี้ผมซื่อรถRetroมาครับมันเป็น ดัชสัน b310 อ่ะครับ

จาทำไว้เล่นdriftอ่ะครับ(ท่ารุ่งก็แข่งด้วย)ต้องทำยังไงมั้งอ่ะครับ (ทุนน้อยน่ะจ๊ะ)

ขอบคุณล่วงหน้าน่ะครับบบ ^^" ปล.อยู่ฉะเชิงเทราครับ

17. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ขอให้มาเถอะ นัก Drift ทุกคนยินดีที่จะช่วยแนะนำครับ

ต่างประเทศเขาเล่นกันทุกอาทิตย์ ไม่ต้องอายนะครับ

18. PluG KunG

PluG KunG New Member Member

82
    0
    0
    ครับ ขอบคุณครับ

ถ้ามีโอกาศก็จาแวะไปหาคำแนะนำน่ะครับ

(ปล.ตอนนี้รอทุนทรัพย์อยู่อ่ะอิอิ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้