DIY : ถอดเบาะหลัง R11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย FirstCar, 19 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FirstCar

FirstCar New Member Member

105
    0
    0
    ถอดมาดูดฝุ่น ทำความสะอาดครับยังถอดเบาะพิงหลังไม่ได้ถอดน็อตสองตัวซ้ายขวาแล้ว เหลือตรงไหนอีกครับ ใครรู้บอกหน่อยนะครับ

2. FirstCar

105
    0
    0
    ด้านใต้เบาะจะมีวงแหวนรูปที่ 1 อ่ะครับดึงมาด้านหน้า

ด้านใต้เบาะจะมีวงแหวนรูปที่ 1 อ่ะครับดึงมาด้านหน้าก็ดึงเบาะออกได้แล้วครับ แล้วรูปที่ 3 มันคืออะไรอ่ะครับใครรู้บ้าง

3. bfouteen

bfouteen New Member Member

100
    0
    0
    รูป 3 ปั้มติ๊ก ครับ

4. FirstCar

105
    0
    0
    2 ชั่วโมงละยังถอดไม่ได้เลยที่พิงหลังเนี่ยครับ กี้นี้ไปแง้มดู มันมีรูเต็มไปหมดเลยเชื่อมไปด้านนอกกระโปรงรถอ่ะครับปกติมันมีแผ่นกลมๆ ดำๆ ปิดไว้หมดไม๊ครับ กำลังคิดว่าที่แอร์ผมเวลาปิดแอร์ความเย็นมันหายไปเร็วมากเลยมันเป็นเพราะรูพวกนี้หรือเปล่าจะได้หาแผ่นมาปิดอ่ะครับ

5. FirstCar

105
    0
    0
    มาต่อให้จบครับ

ถอดน๊อตสองตัวที่เหลือ เสร็จแล้วก็งัดขึ้นแล้วดันขึ้นด้านบนก็หลุดแล้วครับบบ กว่าจะหาน็อตเจอก็บ่ายพอดีครับ

6. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    สุดยอด หนับหนุนๆๆ

7. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    ออ เพิ่งรู้นะเนี่ย วันก่อนผมก็หาตั้งนานแสนนาน จนถอดใจ ไม่ถอดมันละ ประกอบกลับไปอย่างเดิมเลย ตอนนี้ให้ถอดอีกรอบก็ไม่ถอดละ

8. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ผมไม่เคยถอดเบาะหลังเลยครับ เคยแต่ถอดปั้มติ๊กมาเปลี่ยน

9. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    555 เข้ามาช้าไปหน่อย ไม่งั้น 2 นาทีก็ถอดไปเสร็จแล้ว เบาะหลังเป็นอะไรที่เปิดหลายรอบละ อิอิอิ

10. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    มันต้องมีมูลนะคนพูดแบบนี้

พี่ตามแสดงว่า ปฏิบัติบนรถที่เบาะหลังละซิครับ แล้วมีคราบเลยเอาไปซักใช่ปะพี่ 555+

11. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    แอบไปหลับเบาะหลัง น้ำลายยึดอ่ะดิ

12. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ขออณุญาติท่านเจ้าของกระทู้ขอเอาภาพและข้อมูลไปลงอีกบอร์ดได้ไหมครับ

13. FirstCar

105
    0
    0
    อะไรที่เป็นประโยชน์กระทู้ผมเอาไปได้หมดเลยครับ

firstcar

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้