ท่านใดลองใช้ YOKOHAMA ADVAN AD08

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย MasTer Of JOLT SPORT., 8 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    มีท่านใดลองใช้ YOKOHAMA ADVAN AD08 บ้างแล้วครับ
    พอดีกำลังจะเปลี่ยนยางครับ ที่แรกเลยมองอยู่ 2 ตัวคือ

1.YOKOHAMA ADVAN AD08
    2.Bridgestone RE11 <ที่ไม่ชอบก็ตรงที่สลับยางใน-นอกไม่ได้>

ตอนนี้ก็เลยมอง AD08
    อยากรบกวนสอบถาม
    1.เรื่องเสียงของยางครับเงียบไหม<เวลาวิ่ง>
    2.การวิ่งถนนเปียก เป็นอย่างไรบ้าง
    ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบครับ

2. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    [media]http://www.youtube.com/watch?v=OC83IbX__Gg[/media]

เอามาฝากให้ดูอีกทีครับ

แต่อยากได้ข้อมูลของคนที่ใช้จริงๆในไทยเหมือนกัน:)

ปล.ชอบรถคุณเจ้าของกระทู้มากครับ แอบดูจากรูปส่วนตัวมานาน:eek:

3. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    วันนี้โทรสอบถามร้านขายมา 195/50/15 ราคาต่อเส้นเกือบ 5,000 บาท
    คนขายเค้าแนะนำให้เล่น RE 11 4,500 ต่อเส้น เริ่มหวั่นไหว ครับ อิอิ
    ผมก็อยากทราบจากผู้ใช้จริงๆครับ

ปล.ขอบคุณนะครับที่ชม รถคุณแก็ปก็สวยครับ สีขาวเหมือนกันใช่ป่ะครับ

4. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    เข้ามาเก็บข้อมูล ตอบไม่ได้ผมใช้ ยาง h a n k o o k

5. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เท่าที่เคยฟังจากผู้ที่ไปทดสอบยางมาเขาว่าดีใช้ได้เลย ส่วน re11 มีคนบอกว่าตัว re11s ดีกว่าดีครับ บอม อิอิ

6. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    มาหาข้อมูลด้วยคนนึงครับ :D

7. บอมไม่สน goodyear rs-sport เหรอ

ถูกกว่าสองตัวข้างบนเยอะเหมือนกันนะ :D

8. MasTer Of JOLT SPORT.

1,640
    38
    0

RE11S จะไม่ไหวมั้งครับจารชัย
    ราคาคงสูงมากๆ

9. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ขอบคุณคราบ

สีขาวเหมือนกันครับ แต่เป็น 4 ประตู:D

ปล.ถ้าเป็นไปได้ เอารูปรถมาอวดในบอร์ด Cars show หน่อยสิครับ:p

เชียร์ตัวนี้เหมือนกันครับ เล็งๆไว้เหมือนกัน:p

10. MasTer Of JOLT SPORT.

1,640
    38
    0
    ทำไมวันนี้ผมเล่น RCWEB มันเออเล่อ บ่อยจัง เฮ้อ งง

11. MasTer Of JOLT SPORT.

1,640
    38
    0
    สบายดีนะครับยอด บ้านตกแต่งเสร็จหรือยังครับ คงสวยน่าอยู่เลยใช่ป่าว
    ลองแล้วครับยอด ก็ชอบนะครับหนึบๆดี
    แต่อยากลอง ลายกนก ดูบ้าง อิอิ

12. อิจฉาคนมีตังค์ จริงจริ๊งงงง :D ทุกวันนี้ผมแทบจะอดมื้อกินมื้อ เอาเงินส่งค่าบ้าน :cry:

เออ....บอมบ์ 3 ประตู คันเก่าผมลงขายอยู่แน่ะ แต่สองสามวันก่อนผมโทรหาเจ้าของใหม่ เค้าบอกคิดๆ จะขายอยู่เพราะไม่ค่อยได้ใช้ แต่ยังไม่ได้ลงขาย ฝาหน้า-หลัง คาร์บอน ที่ซื้อมาก็ยังไม่ได้ใส่ลงไป งงๆ อยู่เหมือนกัน :confused:

13. MasTer Of JOLT SPORT.

1,640
    38
    0

ตอนยอดขายไปแล้วเค้าไปซื้อฝา หน้า-หลัง มาใหม่อีกเหรอครับ
    หรือว่ายอดให้เค้าไปด้วยแต่เค้ายังไม่ได้ใส่

14. ฝาหลังเค้าซื้อเองคราบ ไม่รู้เหมือนกันว่าซื้อที่ไหน

ฝาหน้า ผมมัดจำ yatt ไว้ 3-4 พัน ที่เหลือ อีกหมื่นนึง เค้าจ่ายเอง :)

15. MasTer Of JOLT SPORT.

1,640
    38
    0
    อ่อใช่ฝาหน้ายอดเคยบอกแล้ว
    แล้วทำไมเค้าซื้อมาแล้วไม่ใส่หว่า อิอิ

ว่าแต่ไม่มีคนมาช่วยตอบเลยจะมีข้อมูลไหมเนี่ยผม เฮ้อๆๆ

16. MasTer Of JOLT SPORT.

1,640
    38
    0
    รอผู้ใช้จริงมาช่วยตอบหน่อยครับ

17. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    1. เสียงไม่ค่อยเงียบ
    2. เจอน้ำต้องติ๋มๆหน่อยครับ
    ทางเรีัยบแห้งยอดเยี่ยมครับแต่วิ่งเยอะๆฮีทแล้วก็ไม่ดีแลัวครับ

18. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    แนะนำ rs-sport ครับ ถูกกว่ากันเยอะ ใช้แล้ว ประทับใจ

แต่ re-11 4500 นี่ได้เหรอครับ

---------- Post added at 20:16:47 ---------- Previous post was at 20:16:30 ----------

แนะนำ rs-sport ครับ ถูกกว่ากันเยอะ ใช้แล้ว ประทับใจ

แต่ re-11 4500 นี่ได้เหรอครับ

19. MasTer Of JOLT SPORT.

1,640
    38
    0

195-50-15 ได้ที่ราคา 4500 บาทต่อเส้นครับถ้าสนใจ เดี๋ยวผม PM เบอร์โทรร้านไปให้ครับ

20. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    เข้ามารอฟังด้วยคับ กำลังเล็งๆ AD08 อยู่เช่นกันคับ

21. MasTer Of JOLT SPORT.

1,640
    38
    0
    ยางคงยังใหม่อยู่ผู้ใช้เลยน้อยสงสัยต้องรอ อีกซักแปป

22. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    AD08 ครับ

ส่วนตัวชอบโยโกอยู่แล้ว

---------- Post added at 21:04:39 ---------- Previous post was at 21:04:24 ----------

AD08 ครับ

ส่วนตัวชอบโยโกอยู่แล้ว

23. MasTer Of JOLT SPORT.

1,640
    38
    0
  24. MasTer Of JOLT SPORT.

1,640
    38
    0
    มีท่านใดลองใช้แล้วบ้างครับ

25. Tucky Z

Tucky Z New Member VIP

247
    6
    0
    AD08 ไปเปลี่ยนกับเพื่อนมา แถว รามอินทรา ตรงข้าม แฟชั่น ถูกดีครับ

235 40 18 ยาง มันจะ oversize นะ

ก็ เสียง ฟรี ทิ้ง น้อยดีครับ ถ้าเทียบกับ falken นะ

แต่ ดอก ยาง หมดไว มาก เอามือ มาถูยาง ก็ หลุด ติดมือแล้ว

ถ้าไม่ซีเรียส ว่าขับ ไม่นาน เปลี่ยน AD08 เป็น คำตอบที่ดีครับ

26. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    เอาถูก และดี สมควรแก่ราคา ผมว่า Goodyear RsSport น่าจะเหมาะสุด

ถ้าไม่นับ Federal 595RS ที่เป็นเ กือบ ซอฟปั้มเรเดียล

AD08 หลายๆเ สียงที่ได้ยินมา ว่าสุดยอดมาก ดีกว่า RE11

แต่ทั้งคู่ราคาทะลักจุดแตกมาก ถ้าเอาเกาะสุด ตามที่ผมได้ยินชั่วโมงนี้เป็น AD08 ครับ

---------- Post added at 09:05:12 ---------- Previous post was at 09:04:57 ----------

เอาถูก และดี สมควรแก่ราคา ผมว่า Goodyear RsSport น่าจะเหมาะสุด

ถ้าไม่นับ Federal 595RS ที่เป็นเ กือบ ซอฟปั้มเรเดียล

AD08 หลายๆเ สียงที่ได้ยินมา ว่าสุดยอดมาก ดีกว่า RE11

แต่ทั้งคู่ราคาทะลักจุดแตกมาก ถ้าเอาเกาะสุด ตามที่ผมได้ยินชั่วโมงนี้เป็น AD08 ครับ

27. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    เคยขับมาแล้ว ทั้ง AD08 และ RE11 ทั้งในพีระ และถนน
    ความเกาะ
    รอบแรกๆAD08 ดีกว่า RE11 อย่างเห็นได้ชัด แต่RE11อย่างสม่ำเสมอ เท่าๆกันทุกรอบ แต่ AD08 ยิ่งร้อน ยิ่งไม่เกาะ
    ในน้ำ
    RE11เก่งกว่า AD08 แน่นอน
    ความเงียบ
    RE11 เงียบกว่าAD08 นิดหน่อย
    ไม่เหมือน 01R กับ AD07 ที่ต่างกันคนละโลก

ส่วน RE 11S ไม่ใช่ยางเรเดียลนะ มันเป็นยางSOFT แล้ว
    เลยเอามาเปรียบเทียนกับ 2ตัวนี้ไม่ได้

28. MasTer Of JOLT SPORT.

1,640
    38
    0
    AD 08 มีท่านใดพอมีร้านแนะนำไหมครับ
    ที่ราคาไม่แรงอ่ะครับ หรือโพส เบอร์โทรศัพท์ให้ทีก็ได้ครับ

---------- Post added at 22:29:36 ---------- Previous post was at 22:28:49 ----------

AD 08 มีท่านใดพอมีร้านแนะนำไหมครับ
    ที่ราคาไม่แรงอ่ะครับ หรือโพส เบอร์โทรศัพท์ให้ทีก็ได้ครับ

29. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    บอม เข้าร้านใกล้บ้าน หลายๆร้าน ราคาไม่เท่ากันลองดูสิ

30. MasTer Of JOLT SPORT.

1,640
    38
    0

แถวบ้านบอมไม่มียางรุ่นนี้เลยอ่ะสิชัย
    ต้อง กทม อย่างเดียวเลยมั้ง ก็เลยอยากได้เบอร์โทรหลายๆร้านหน่อยจะได้เช็คราคาได้อ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้