ถามเรื่องหัวตัดระหว่าง EK9 and DC2 จะซื้อหัวไหนดี

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย weeraroj, 7 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. weeraroj

weeraroj New Member Member

105
    0
    0
    หัวทั้งคู่มาแบบทุกชิ้น ปี 98 ตั้งแต่หัวพร้อมเครื่อง กระจกหน้า ภายในทุกชิ้น เบาะหลังด้วย แบบครบๆ ช่วงล่างหน้าพร้อมเบรค ช่วงล่างหลังพร้อมเบรค ล้อ 4 วง ภายนอกก็ได้มาครบ ไฟหน้า ประตู + กระจก กระจกหลัง ไฟท้าย อื่นๆ

EK9 230000 บาท DC2 250000 บาท
    หัวไหนคุ้มกว่ากันครับ ใส่ในตาโต ปี 97 ที่เหลือคงขายหมด อีกอย่าง ราคานี้สูงไปไหมครับ ถ้าสูงไป สักเท่าไหร่ดี

เลือกอันไหนดีครับ

2. แพงไปเยอะเลยครับ ถ้าจะเอามาใส่ตาโต ก็เลือก EK9 สิครับ
    สลับใส่ได้เลย ไม่ต้องแปลง อะไหล่ที่หลือก็ขายต่อง่ายกว่าด้วย
    สนใจโทรมาคุยกันได้ครับ ผมหาได้ในราคาที่ถูกกว่านั้นหลาย
    หมื่นเลยล่ะ

3. honeydiws

honeydiws New Member Member

8
    0
    0
    ถ้าใส่ตาโตก็เลือก EK9 ตามนั้นเลยครับ

4. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ใส่ EK เลือก EK ครับ :D

5. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    EK9 ได้เปรียบเรื่องของชิ้นส่วนภายนอก ภายใน และห้องเครื่อง นำไปใส่ใน EK ได้เยอะกว่า ถ้าขายเป็นอะไหล่ตลาดจะกว้างกว่า

DC2 ได้เปรียบเรื่องเครื่องยนต์ spec. ดีกว่า แต่วางใน EK มีแปลงแท่นเครื่องนิดเดียว(ไม่ยาก ถ้ามีของ)
    ของบางชิ้นใส่ใน EK ไม่ได้ แต่แยกขายก็พอขายได้บ้างเพียงแต่นานหน่อย

ถ้าราคาเท่ากัน น่าเลือก DC2 อะไหล่บางชิ้นใส่ EK ไม่ได้ ช่างมัน
    ราคาต่างกัน 20,000.- up เลือก EK9 น่าจะดี เพราะไปวางใน EK +-x/ แล้วคุ้มกว่า

ถ้าวางใน EG จะเลือกยากกว่านี้ ส่วนตัวผมเทไปทาง DC2 ถ้าวางใน EG นะ

แต่ราคาทั้ง 2 ตัว ยังแรงอยู่อย่างที่คุณเต้บอกไว้
    ผมว่าชั่วโมงนี้ DC2 ไม่น่าเกิน 200K นะ

อย่าลืมพิจารณาดูว่ามีของแต่งฯ ของซิ่ง อะไรติดมาบ้างแล้วกัน

โชคดีครับ

6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ถ้าใช้ EK อยู่ EK9 ทั้งหัวน่าจะเหมาะกว่าคับ ใส่กันได้เยอะกว่าคับ หล่อแน่นอนคับ

7. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    ความรู้คับ

8. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    EK9 ครับถ้าใส่ตาโต

9. weeraroj

105
    0
    0
    ขอบคุณครับ

เป็นราคาที่ยังไมได้ต่อนะครับ

ถ้าเป็น EK ราคาสัก 150000-170000 เหมาะสมไหมครับ

10. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    สวยๆ ซัก 170000 ก็ได้ครับ แต่ต้องทั้งคัน
    EK9 คุ้มกว่าแน่นอน ของจุกจิก ขายได้หมด
    เป็น ตัว 99 จะดีมากๆ

---------- Post added at 10:01:29 ---------- Previous post was at 10:01:13 ----------

สวยๆ ซัก 170000 ก็ได้ครับ แต่ต้องทั้งคัน
    EK9 คุ้มกว่าแน่นอน ของจุกจิก ขายได้หมด
    เป็น ตัว 99 จะดีมากๆ

11. weeraroj

105
    0
    0
    ไม่ได้แค่บอดี้ท้าย ( บอดี้ปล่าว ) อย่างเดียวครับ อย่างอื่นได้มาหมด

จะลองต่อราคาดูครับ

12. weeraroj

105
    0
    0
    ถามหน่อยครับ

ช่วงล่างหลังใส่แทนกันได้ไหมครับ
    ดุมหน้าคงใส่ 5 รู ยกทั้งปีกนกหน้าใส่เลย แล้วด้านหลังใส่ได้ไหมครับ

---------- Post added at 07:38:14 ---------- Previous post was at 07:37:34 ----------

พวกถังน้ำมัน ใช้ได้ไหมครับ

13. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    ถ้าใช้ ek ก็น่าจะเอา ek9 มานะครับ จะได้สับของมาใช้ได้ด้วย

14. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ของเหลือแล้วเอามาขายผมนะ อิอิ

15. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    ek9 ครับ ไม่ใช่แค่เครื่อง มีอีกหลายอย่างสับใส่ ek ไดอีกเยอะ
    ส่วนราคาไม่มีความรู้ครับ (แต่รู้สึก ไม่คุ้มนะ)

---------- Post added at 22:07:59 ---------- Previous post was at 22:07:36 ----------

ek9 ครับ ไม่ใช่แค่เครื่อง มีอีกหลายอย่างสับใส่ ek ไดอีกเยอะ
    ส่วนราคาไม่มีความรู้ครับ (แต่รู้สึก ไม่คุ้มนะ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้