ขอความช่วยเหลือจากพี่ๆในบอร์ดหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย iBallzaA, 3 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. iBallzaA

iBallzaA New Member Member

198
    0
    0
    ผมมีเรื่องรบกวนพี่ๆ หน่อยครับ

มีใครพอจะทราบ เบอร์โทร หรือติดต่อคนในรูปนี้ได้บ้างไหมครับ
    ชื่อ อาร์ม ชื่อจริง กฤตภาศ อุดมวรโชติ
    ผมได้ซื้อรถ EK ต่อจากเขามา เมื่อเดือน พ.ค. จ่ายเงินไปหมดแล้ว แต่ยังไม่โอนชื่อให้
    และก้อเบอร์โทรที่ให้ใว้ไม่สามารถติดต่อไม่ได้เลย (081-685-5342 , 086-344-7497)
    คุยกันล่าสุดเมื่อเดือน ก.ค. ว่าจะจัดการโอนให้เสร็จภายในเดือน ส.ค.
    แล้วจนถึงตอนนี้ก้อยังติดต่อไม่ได้เลยครับ ผมอยากจะคุยให้จบๆสักทีว่าจะเอายังไง

พี่ๆเพื่อนๆ ท่านใด พอทราบ หรือสามารติดต่อได้ ช่วยบอกผมหน่อยนะครับ จะขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ

เบอร์โทร 081-994-9053 บอล

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ผมแนะนำให้ใช้เอกสารทั้งหมดที่มี

ดำเนินคดีตามกฎหมายดีกว่าครับ

3. รู้จักกับคนในรูป แต่ติดต่อไม่ได้เหมือนกัน ถ้ายังไงตอนนี้ทำอะไรไม่ได้
    ผมว่าแจ้งความไว้ก่อนก็ดีครับ เพราะเด๋วถ้ารถมีปัญหากับตำรวจ เรา
    เองจะเป็นฝ่ายเสียหาย ถ้าอาร์มเค้าเข้ามาเคลียร์ เอกสารทุกอย่างเป็น
    ชื่อเราแล้ว ค่อยไปถอนแจ้งความได้ครับ

4. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    เฮ่ยยย....ยังไม่จบอีกเหรอเนี่ย มันหายยยไปนานมากแร้วนะคับ ตั้งแต่เค้าขายรถได้ อยากเจอเหมือนนนกัน

5. JaCk_SiR

JaCk_SiR New Member VIP

680
    86
    0
    ติดต่อไม่ได้เหมือนกาน อ่ะ บอล
    เอาใจช่วย ขอให้เคลียร์ได้เร็วๆๆ เพื่อน

6. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เป็นกำลังใจให้นะ ขอให้เรื่องจบไวๆ

7. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    แจ้งความ - ดำเนินคดี

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เอาใจช่วยให้เคลียร์กันได้ไวๆนะคับ

9. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ป้องกันตัวเองไว้ก่อนเลยครับ

แล้วก็ขอให้จบโดยเร็วน่ะครับ

10. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    คนขี้โกงอะ...คบไม่ได้...สู้ๆครับเป็นกำลังใจให้

11. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    รู้จักครับแต่ไม่เจอนานแล้ว ลองทำตามคำแนะนำเพื่อนๆๆก่อนครับ เอาใจช่วยครับ ใจเค้าใจเรา ...

12. vakabayashi

vakabayashi New Member Member

189
    5
    0
    ไปแจ้งความไว้ก่อนครับ เป็นเกราะป้องกันเราด้วยเพื่อมีปัญหา แล้วถ้าตกลงกันได้(เอาใจช่วยนะ) ค่อยถอนแจ้งความครับ

13. siwapon

siwapon New Member Member

152
    4
    0
    ทำตามที่ข้างบนบอกอ่าดีกว่าคับ เพื่อเป็นประโยชน์แก่ตัวเราเองคับ สู้ สู้!!

14. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    รถอยู่ที่เราหรือป่าวครับ ถ้าอยู่ที่เรา
    ทะเบียนรถ อาจติด finance อยู่ก็เป็นได้ ก็เลยโอนไม่ได้
    จะซื้อรถต้องรอบคอบต้องดูทะเบียน ดูทุกอย่างครับ
    ต้องทำสัญญา ซื้อขาย จ่ายเงินปุ่บ โอนรถปั๊บ

ยังไงเอาใจช่วย ครับ ถ้ามีที่อยู่ก็ เอาตำรวจไปหาที่บ้านเลย จะได้จบ
    อย่าให้ถึงศาล เด๊ยวเรื่องจะยาว

15. iBallzaA

198
    0
    0
    ตัวรถอยู่กับผมคับ เงินก้อจ่ายหมดแล้ว T_T

16. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    แ้จ้งความไว้ก่อนคับ ผมเอาใจช่วยหวังว่าจะจบลงด้วยดี สู้สู้คับพี่น้อง ek ทั้งหลาย

17. ลองโทรไปเบอร์นี้นะ 083-2312358 น้องเค้าชื่อ ตุ้ย ลองถามบ้านอาร์ม จากน้องเค้านะ รู้สึกว่าจะอยู่ใกล้ๆๆ กัน พอดีผมเคยไปทำจานเบรดกับน้องคนนี้ และน้องคนนี้เค้าอยู่บ้านใกล้ๆ อาร์มคับ ตอนนั้นผมไปทำจานที่ปากน้ำคัย บ้านน้องพวกนี้เข้าไปยากมากๆ แรกๆ ยังหลงเลย ถ้าไงอยากปรึกษาลองโทรหาผมแล้วกัน จะบอกทางคราวๆๆ ให้แต่ จะไปบ้านอาร์มต้องลองถาม ตุ้ยดูนะ เผื่อน้องเค้าจะบอกให้นะ แถวนั้นเค้าเรียก อาร์ม อีกชื่อว่า ตี๋ คับ เบอร์ผม 085-8102720 ต้น คับ (หวังว่าจะพอเป็นเบาะแสช่วยได้นะ)

18. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    จ่ายหมดแล้ว แล้วได้เอกสารอะไรมามั่ง

19. iBallzaA

198
    0
    0

ขอบคุณมากคับ

ผมโทรไปแล้วคับ น้องเค้าบอกว่าไม่เจอกัน ติดต่อไม่ได้เหมือนกันนานแล้ว
    ไม่รู้ว่าหายไปไหน

20. iBallzaA

198
    0
    0
    ไม่มีเลยคับ รอโอนรถอย่างเดียว
    ตอนที่คุยกันล่าสุด ยังไม่ได้ไปปิดไฟแนนซ์ ให้ จะเคลียร์ให้ภายในเดือน ส.ค. แต่ก้อหายไปเลย

21. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    อ้าว....เห็นตั้งแต่เมื่อวาน แต่ไม่ไเข้ามาอ่านนึกว่ากาทู้ไร

22. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เอาใจช่วยคับ

23. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    เอาใจช่วยครับ เคลียร์ได้ไวๆ อย่าให้มีปัญหาอะไรเลย

เรื่องซื้อขายรถ ฝากไว้ว่ารอบคอบหน่อยก็ดีครับ เรื่องเงินๆทองๆ
    ไม่เข้าใครออกใคร จ่ายเงินเท่าไหร่ ยังไงก็ควรมีเอกสาร ว่าจ่ายแล้ว
    รึว่ามัดจำไว้เท่าไหร่ จะได้ป้องกันการถูกเอาเปรียบครับ

24. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ขอให้เครียร์ได้ไวๆนะครับ
    เอาใจช่วยเช่นกัน

---------- Post added at 19:46:56 ---------- Previous post was at 19:46:27 ----------

ขอให้เครียร์ได้ไวๆนะครับ
    เอาใจช่วยเช่นกัน

25. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    น่าเห็นใจครับ.... ตามมาเชียร์ ให้ เคลียร์ไว ๆ นะครับ พี่น้อง EK ด้วยกัน เอาใจช่วย ครับปม

26. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    ระวังเรื่องค่างวด ผ่อน ไฟแนน ด้วยนะครับ เช็คด้วยว่า เจ้าของเก่าเค้าจ่ายให้หรือป่าว
    ถ้าไม่จ่ายเดี๋ยวรถจะโดนยึดนะครับ ยังไงก็สำรองจ่ายเองไปก่อน

พอจบคดีค่อย เรียกคืนก็ยังไม่สายครับ

ยังไงแนะนำให้หาตำรวจ ไปเจรจา ก่อนครับ เรื่องจะได้จบง่ายๆ

เอาชื่อคนขาย ไปหาในขอ้มูลทะเบียนราฎ เดี๊ยวก็ได้ที่อยู่ครับ

หรือไม่ก็ลองไปโพสในพันทิป ดูครับ น่าจะมีคำแนะนำเรื่องข้อกฎหมายดีๆ

27. ninesine

ninesine New Member Member

20
    1
    0
    โอ้ พระเจ้าไม่น่าทำกานแบบนี้เลย

สู้ๆน่ะครับ

28. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    เห่อ....หนักใจแทนว่ะบอล เอาใจช่วยล่ะกัน คิดซะว่าเป็นบทเรียน

ผมขายรถคันเก่าโอนลอยไว้ เค้ามาซื้อเงินสดจ่ายที่เดียวจบ ผมยังต้องทำสัญญาซื้อขายไว้เลย ว่ารถคันนี้ไม่ได้อยู่ในครอบครองของผม เผื่อเค้าเอาไปแล้วยังไม่ได้โอน

แล้วจะทำยังใจล่ะนี่ สัญาญาซื้อขาย ที่ได้มาเป็นสัญญาจากอาร์มคนในรูป แต่ชื่ออาร์มไม่ได้เป็นเจ้าของรถอ่ะยุ้งล่ะสิ ใครรู้เรื่องกฎหมายช่วยน้องมันทีครับ แค่เอาคันนี้รถไปใช้ทุกวันนี้ก็ใช้ไปซ่อมไปอยู่แล้ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 ตุลาคม 2009
  29. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    ผมแนะนำให้แจ้งความครับ
    หริอลอง โทรหา แท็ง ดูนะครับ แท็งทำงานเกียวกับด้านนี้อยู่ อาจจะให้คำแนะนำได้

30. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    กำเลยคับ คนแถวบ้านก้ไม่เจอ จ่ายเงินหมดแล้วหลักฐานไรก้ไม่ได้ ลองปรึกษาทนายดูมั๊ยคับ
    ใครรู้กฎหมายหรือรู้จักคนช่วยเหลือมาช่วยหน่อยเร้วววว
    ปล. เห็นเมื่อวันก่อนนึกว่าตามเจอแล้วซ้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้