เสาอากาศวิทยุ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย thongthong, 20 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thongthong

thongthong New Member Member

90
    0
    0
    พี่ครับเสาอากาศของ wingroad ที่ติดตรงประตูคนขับ ราคาศูนย์เค้าบอกว่า 1,820 บาท จริงเหรอแพงขนาดเลยนะครับ พี่ว่างั้ย หาซื้อที่ไหนได้อีกบ้างครับ ส่วนยางบังโคนหลังข้างละ 190 บาท ทำสีเองอีกต่างหาก

2. เรื่องเสาวิทยุกระทู้เก่าๆพี่ดิวเคยตอบไว้แล้วมั้งครับ...

ลองถอดออกมาครับ..แล้วเอาไปเทียบดูก้อน่าจะใช้ได้...ไม่จำเป็นต้องซื้อที่ 0 หรอกครับ...

ลองหาดูกระทู้เก่าๆนะครับ...เรื่องรายละเอียดการถอดผมจำไม่ได้แล้วครับ..(ยังไม่เคยทำเองด้วยอ่า)

3. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ร้านประดับยนต์ทั่วไปครับผม สาม-สี่ร้อยบาทมั๊ง ผมซื้อมาใส่นานมากแล้ว ของผมเค้าเขียนของ sunny อ่ะครับ...:D

4. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ที่อาคารคลองถมเซ็นเตอร์ ขายสองร้อยกว่าบาทครับ ของรถตู้URVAN รุ่นเก่าก็เท่ากันครับ :)

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามนั้นเลยครับ

6. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    อืมแนะนำนะมันแปลงได้ เราะสายเข้าประตูสายไป เริ่ม 200-700 ทำเอ งDIY สบายไม่ต้องไปซื้อแท้ที่มันแพงเพราะมันหายากไม่ผลิตแล้ว

7. thongthong

90
    0
    0
    ครับๆเดี๋ยวลองแกะดูก่อน น่าจะโมได้

8. thongthong

90
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากเลยครับ เมื่อวานผมขับรถไปรับแฟน ประมาณ 70-80 กิโลเมตรได้มั้ง ขากลับมาถึงบ้านผมได้ยินเสียงดังแปะปะ แปะปะ เหมือนว่าอะไรมัยร้อน แล้วมันจะแตกดังแปะปะๆ ใต้ท้องรถ ผมก้มดูมันก็ไม่มีอะไรหรือว่าผมไม่เห็น มันระบายความร้อนหรืออะไร พี่ๆพอรู้มั้ย มันจะอันตรายมั้ยครับ พอตอนเช้าไม่ได้ยินเสียงครับ

9. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ได้ยินเสียงหลังจากจอดใช่มั๊ยครับ
    ป๊อก ป๊อก ครืด รึเปล่าครับ
    :)

น่าจะเป็นผี ช่องแอร์ ครับ
    เอิ๊กๆ
    ล้อเล่น

เกิดจากแผ่นอลูมิเนียมที่วางบังท่อไอเสียอยู่ในห้องเครื่องมันเริ่มเย็นตัวลงครับ อุณหภูมิในห้องเครื่อง ( ของรถนะครับ ) มีความร้อนสูงมากพอสมควร เวลาเดินทางไกลหรือขับรถมานานๆแล้วจอดพักรถ เปิดฝากระโปรงไว้สักพักก็จะดีครับเป็นการช่วยให้ความร้อนระบายได้ดีขึ้น ทำให้ฝากระโปรงไม่ด้านเร็วและพวกท่อทาง - สายไฟต่างๆมีอายุการใช้งานยาวนานขึ้น อีกทั้งเป็นการตรวจดูถังพักน้ำสำรองได้อีกด้วยครับ

ส่วนเรื่องเสาวิทยุ ลองค้นหาจากในกระทู้ดูก่อนนะครับ
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=269327&page=8

ผมเปลี่ยนมา 750 รวมค่าแรง เพราะลองแกะเองแล้วไม่ออก เอิ๊กๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 ตุลาคม 2009
  10. thongthong

90
    0
    0
    ขอบคุณท่าน slimant ผมไม่เข้าใจ(นำสำรอง) คืออะไรครับพี่ คือว่ามือใหม่อิอิ

11. thongthong

90
    0
    0
    พี่เปลี่ยนที่ร้านไหน 750 บอกมังเดี๋ยวตามไปติดครับ

12. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ถังพักน้ำสำรองอ่ะครับ อยู่ติดกับถังน้ำฉีดกระจก...:D

13. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ถังพักน้ำสำรอง แก้ไขตามท่านประธานคับ

ผมเปลี่ยนที่ร้าน ประดับยนต์ แถวๆ ถ.สรรพาวุธ บางนาครับ
    จำชื่อร้านไม่ได้
    ลองถามร้านแถวบ้านดูครับ ราคาพอๆกัน หรือ ถูกกว่าก็ จัดได้เลยคับ

14. satank

satank New Member Member

81
    0
    0
    เก็บข้อมูลค่ะ

15. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เสาอากาศไม่ต้องใช้ของเดิมก็ได้ครับ
    เอาของใหม่สวยๆ 3-400กว่าบาทมาติดเอาก็ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้