กระทู้เตือนภัย ยิ่งกว่าในหนัง เมื่อน้องสาวผมโดนแทง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย TooNZ, 5 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TooNZ

TooNZ Member Member

442
    8
    18
    ที่มา... http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A8374637/A8374637.html

คือเรื่องมันเกิดเมื่อคืนครับ (28 กันยา) ตอนนั้นผมยังนั่งโหลดคลิปจาก youtube คอมพ์เครื่องนี้ที่กำลังพิมพ์อยู่ ตอน 4 ทุ่ม คุณพ่อมาเรียกผม ในร้านเน็ต แล้วบอกว่า น้องสาวคนเล็กโดนแทง พอได้สอบถามเรื่องอย่างละเอียดภายหลังแล้วเรื่องมันเป็นอย่างนี้ คือหลังจากน้องสาวผมเรียนกวดวิชาเสร็จ ก็เดินมาแถว วัดหัวลำโพง เข้าใจว่าประมาณ 3 ทุ่ม คนก็เยอะครับ ไม่ได้เดินในที่เปลี่ยวสักหน่อย มีเด็กวัยรุ่นอายุประมาณ 14-16 2คนตัวดำๆ วิ่งเข้ามาประชิดตัวน้องสาวผม ใช้มีดแทงมือน้องสาวผมและกรีดเอากระเป๋าหิ้วไป (เข้าใจว่ามีมีดทั้งสองคน) น้องสาวผมโดนมีดแทงทั้งมือซ้ายและขวา ถ้าจำข้างไม่ผิดคือมือซ้ายโดนแทงทะลุ (ถึงอีกฝั่งเลยครับ) เคราะห์ดีที่น้องสาวเล่าให้ฟังว่าตอนทำแผล คุณหมอที่โรงพยาบาลกรุงเทพคริสเตียน ลองให้กระดิกแขนปรากฏว่ายังกระดิกได้ หลังจากโดนแทงก็ได้สามล้อพลเมืองดี ไปส่งให้ที่ รพ.กรุงเทพคริสเตียน โดยไม่คิดตังค์แต่อย่างใด (เพราะกระเป๋าถูกมันเอาไปแล้ว ขอบคุณสามล้อมา ณ ที่นี้ด้วย) เมื่อเช้านี้ก็มีคนโทรมาที่บริษัทของน้องสาวว่าพบกระเป๋าหิ้วอยู่ใต้รถเบนซ์ ของตัวเอง แถวเยาวราช เข้าใจว่าไอ้เด็กบ้านั่นเป็นขี้ยา

ตอนประมาณ 5 ทุ่ม หลังจากได้ทราบข่าวและรวบรวมสติสตังค์ได้แล้ว ผมซึ่งอยู่ที่บ้านกับพ่อและแม่ ส่วนน้องชายไป รพ. ผมพยายาม จะโทรไป 191 เพื่อสอบถามว่าถ้าเกิดเรื่องอย่างนี้ขึ้นควรจะแจ้งความที่ สน.ใด และควรปฏิบัติตัวอย่างไร เพราะตอนนั้นมึนครับ ความรู้กฏหมายที่ท่องมาเยอะแยะ ดันไม่ทำงาน โทรไป 4 ครั้งแรก ไม่มีคนรับครับ เป็นเสียงตอบรับอัตโนมัติประมาณว่า ขณะนี้เจ้าหน้าที่กำลังปฏิบัติหน้าที่.......บลา บลา
    ในใจก็นึกว่าอะไรฟะ ขนาดบ้านตรูอยู่กลางกทม. นะเฟ้ย ถ้าตอนนี้บ้านไฟไหม้ หรือว่า โจรขึ้นจะทำอย่างไร....
    ครั้ง ที่ 5 มันก็เป็นเสียงตอบรับอัตโนมัติเช่นเคย แต่...สักพักมีคนรับปลายสาย เอ่อ สถานีตำรวจเหรอครับ ผมจะสอบถามว่า.... ฉับพลันมันก็วางหูใส่ "แกร็ก" ตอนนั้นทั้งกล้วย ทั้ง ตัวอาเฮีย ก็หลุดออกมาจากปากผมแล้ว

น้อง สาวกลับมาบ้าน พร้อมกับน้องชาย และพ่อ ที่ตามไปสมทบทีหลัง สภาพที่ผมเห็นก็คือ เลือดฮะ เลือด เต็มๆ และก็ผ้าก๊อซที่มือซ้ายและขวา แม่ร้องไห้ แล้วก็บอกว่ามันเป็นเวรเป็นกรรม เคราะห์ดีที่มือยังใช้ได้ บริษัทน้องสาวพอทราบข่าวก็ให้หยุดทำงานได้ ตอนนี้ก็เตรียมไปแจ้งความ(เพื่อเป็นหลักฐาน) กับพักรักษาตัว

ภาพที่ เจ็บที่สุดคือ ผมหลับเป็นคนสุดท้ายในบ้าน กำลังจะอาบน้ำ ผมเจอคราบเลือดของน้องสาวในห้องน้ำ ผมต้องตามมาเช็ดเลือด น้องสาวในห้องน้ำอีกที ตอนตี 3 กว่าๆ

ทำไมสังคมเราเป็นแบบนี้ล่ะ ครับกลางกรุงเทพแท้ๆ ผมคุยกับพ่อไว้ว่า หลังจากนี้ผมจะเล่นปืน เอาแบบให้ถูกกฏหมาย ความรู้กฏหมายก็มีเต็มหัวอยู่แล้ว สังคมเราทุกวันนี้คนดีๆ กับคนทำมาหากินสุจริตอยู่ยากขึ้นทุกที

ถ้า สัตว์ 2 ตัวนั้นถูกจับได้ กฎหมายเราก็จะบอกว่าเออ มันยังเด็ก ต้องแบบนี้ แบบนี้ แบบนี้ พอมันออกมาจากสถานพินิจ เราก็จะได้โจรเต็มรูปแบบ มาอีก 2 ตัว อืม.......แล้วมันก็จะทำเรื่องอย่างนี้ หรือไม่ก็ไปปาหินต่อไป ทุยส์ส์ เคยมีคนบอกว่า กฏหมายไทยมันใช้ได้กับคนโง่ และคนจนมันก็จริงแฮะ

ก่อน หน้านี้ผมเคยนึกตำหนิอาจารย์ผมคนนึง แกเป็นครูสอนศาสนา มีโจรขึ้นบ้านแกกลางดึกครับ มันกำลังปีนขึ้นบ้าน ปรากฎว่าแกเอาปืนยิงสวนเลย ปรากฎว่าสภาพมันปางตาย โจรยังเด็กและอายุยังน้อย ผมนึกตำหนิว่าขนาดเป็นคนสอนศาสนาทำไมถึงทำแบบนี้ แต่วันนี้ผมเข้าใจแล้วครับ ว่าความปลอดภัยของเรา กับ คนในครอบครัว มันสำคัญกว่า

Due_EG ถูกใจสิ่งนี้
  2. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    แถวสามย่านถึงหัวลำโพงไม่ปลอดภัยครับ ขี้ยาเยอะ

ยิ่งถ้าแถวสถานีเลยนี่เป็นแก๊งค์ครับ มาที 5-6 คน

ขอให้น้องสาวหายไวๆนะครับ คิดว่าคงจะวิตกจริตไปอีกพักใหญ่ๆเลย

ยังไงช่วงนี้ให้เวลาน้องสาวเยอะๆหน่อยน่าจะดีที่สุดครับ :)

3. speedexteme

speedexteme New Member Member

233
    7
    0
    เสียใจกับเรื่องของน้องสาวด้วยครับ สังคมเลวร้ายลงทุกวัน อย่างลุงผม ที่เป้นนายตำรวจเคยสั่งว้ ถ้าโจรเข้าบ้าน ต้องยิงให้ตาย ถ้าเจอตำรวจเรียกกลางทาง ถ้าไม่ใช่ตั้งด่านตรวจสอบจิงๆ ห้ามจอด ถ้าขวางให้ชนทิ้งเลย เพราะไม่รู้ว่าโจรหรือเปล่า รุ้หน้าไม่รู้ใจ สมัยนี้

4. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    จับได้กระทืบมันให้จมดิน

5. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    มีโรคภัยไข้เจ็บบ่อยก็ว่า ซวยเเล้ว

เฮ้อ พวกนี้มันเหลือขอจริงๆ ขโมยไม่พอยังมาทำร้ายร่างกายอีก

6. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    ขอให้หายไวๆๆคับ....

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอแสดงความเสียใจคับ ผมขอให้หายไวๆนะคับ เดี๋ยวนี้คนเลวมันเยอะ

8. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    อืม . . . มัน น่า ฆ่า ทิ้ง . . .

ทำ ร้าย คน อื่น . . เพื่อ ความ สุข ขอ ง ตัว เอง อะ นะ ~

อายุ 14-16 มัน ทำ แบบ นี้ . . . . โต ไป . . . มัน ไม่ ไป ฆ่า ยก ตระกูล ปล้น บ้าน เลย หรอ . .

ตอน แรก นึก ว่า น้อง สาว ยัง เด็ก . . เท่าๆ ไอ้ พวก เด็กขี้ ยา . . มัน เลย กล้า มา แทง

เพราะ เห็น บอก ว่า เพิ่ง เรียน กวด วิ ชา เสร็จ

. . แต่ พอ อ่าน มา . . อ่อ . . คน เจอ กระ เป๋า โทร ไป ที่ บริษัท . . .

pS. ก็ แค่ สง สัย นะ . . .

อืมม ม แต่ ก็ ขอ ให้ หาย ไวไว นะ . . ทั้ง ร่างกาย และ จิต ใจ

สมัย นี่ น่า กลัวว . . คน เห็น แก่ ตัว มากกว่า แก่ สัง คม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 ตุลาคม 2009
  9. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    เลวมากๆๆ

10. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    สมัยนี้น่ากลัวครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ

ขอให้น้อง จขกท. หายไวๆนะครับ

11. PoP_NiK

PoP_NiK New Member Member

74
    19
    0
    ผมว่าพวกนี้อยู่ไม่ถึง โตคับ คงตายก่อน

ขอให้น้องสาว หายไวๆนะคับ

ผมยังกลัวๆเลย เด๋วนี้กลับบ้านดึกๆ สังคมน่ากลัวขึ้นเรื่อยๆ :cry::cry::cry:

12. Hello Kitty

Hello Kitty New Member Member

145
    3
    0
    ขอให้ หายไวๆๆนะครับ

13. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ขอให้หายไวๆ จับพวกชั่วๆนั้นได้ด้วยนะครับ

คนดีๆในสังคมต้องมาเดือดร้อนเพราะพวกระยำำพวกนั้น แมร่งเลวจริงๆ

14. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    ต้องระวังตัวกันทุกวินาที

พวกชั่ว ๆ มันเยอะ

15. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอให้หายเร็วๆๆนะคราบ

16. kim tee

kim tee New Member Member

100
    4
    0
    ไอ้พวกสัดนรก เด็กเหี้ยพวกนี้จับได้ต้องกระทืบแม่งให้ตาย เกิดมาแล้วหนักแผ่นดิน แย่คับสังคมบ้านเราตอนนี้ ก็ขอให้หายไวไวนะคับ

17. Dampachiz

Dampachiz New Member Moderator

359
    1
    0
    ขอให้หายเร็วๆนะครับ

18. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ขอหั้ยน้องสาว...หายไวไวน่ะคับ

19. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ถือว่าใช้กรรม คนมันเลว สักวันก็รับกรรมไปเองแหละ

20. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    หายไวๆนะครับ สมัยนี้อันตรายมีรอบด้าน

21. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    อันตรายจิง ๆ สมัยนี้

ปล.ขอให้น้องสาวหายไว ๆ นะคับ

22. stdeg4d

stdeg4d New Member Member

127
    6
    0
    สังคมสมัยนี้อันตรายมาก
    ขอให้คนเจ็บหายเร็วๆครับ

23. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    เลว...จับได้แล้วมันก็โทษเกมส์ ว่าเลียนแบบเกมส์
    แล้วก็แก้ปัญหาโดยไปควบคุมร้านเกมส์ นี่หรือ "ประเทศไทย"
    แหล่งเสื่อมโทรมเยอะแยะไม่เข้าไปดูกัน

24. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    กรุงเทพนี่หล่ะครับ ตัวอันตรายเลย ตำรวจใช้งานไม่ได้เพราะ

มัวแต่ดักจับรถใช้งานอยู่หรือเปล่าครับ อยากรู้

หายเร็วๆนะครับ

25. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    เสียใจกับเรื่องของน้องสาวด้วยครับ และขอให้หายไวๆ

กฎหมายบ้านเมือง มันไม่เกรงกลัวกันบ้างเลยไอ้พวกเลวๆพวกนี้

แบบนี้จับได้ต้องลงโทษให้หนักๆ

26. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    คงต้องศาลเตี้ยละครับ
    คนพวกนี้จับได้ต้องเอาให้ตาย ถ้าไม่ตายในสมองพวกมันคงกลับมาแก้แค้น

สังคมมันเปลี่ยนไปแล้ว เศร้า

27. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    พวกนี้มันเลว จับได้ไม่ต้องส่งตำรวจหรอก จัดการเองดีกว่า

28. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    พวกเด็กนรก ต้องจับทำหมันซะให้เข็ด

29. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    คือว่านะ ถ้าพี่รวจที่ยืนๆตามสี่แยก หรือตามด่านเถื่อนเกลื่นกรุง

จะสละเวลามาทำหน้าที่ กวดขัน คนพวกนี้บ้าง
    แถวหัวลำโพงแถวนั้นก็รู้ๆกันอยู่ คนพวกนี้แยะ จะบอกว่าไม่รู้คงไม่ใช่ที่

หรือ จับ พวกนี้แล้วไม่ได้เงิน หรือไร

ปล. ขอให้คนป่วยหายไวๆครับ เอาใจช่วย

Due_EG ถูกใจสิ่งนี้
  30. aum&mai

aum&mai New Member Member

10
    1
    0
    สังคมเลวร้ายขึ้นทุกวันครับดูแลตัวเองกันด้วยครับ
    ขอให้น้องสาวหายไวไวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้