!!! ช่วยด้วยครับ B14 ผมน้ำพุ่งเลย T_T

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย abadahey, 2 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    !!! ช่วยด้วยครับ B14 ผมน้ำพุ่งเลย T_T
    สาดเต็มกระจกเลยครับ ส่งสัยหม้อน้ำจะรั่วด้านบนอะครับ ทำไงดีเกี่ยวกับหม้อน้ำครับ
    เห็นบางท่านเอาไปทำฝามิเนียม หรือว่าเอาเป็นทองเหลือง ใครพอรู้ช่วยแนะนำร้านกับราคาด้วยนะครับ ทำยังไงดีครับ เหอๆ Y_Y :cry::cry::cry:

2. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    ผมก็ก่อนหน้านี้ ฝาบนแตกเหมือนกัน
    ทางเลือกก็

1. ทำฝากทองเหลือง เรื่องราคาไม่แน่ใจเหมือนกัน
    2. ทำฝาอะลูมิเนียม ถ้าหม้อน้ำเดิมช่องเดียว ตามความเห็นท่านกูรู หม้อน้ำช่องเดียวทำฝาเนียมดูจะไม่ค่อยคุ้มค่าซักเท่าไรถ้าจะทำฝาเนียมก็หาหม้อน้ำสองช่องมาทำแลดูจะคุ้มค่ากับเม็ดเงินกว่า
    3. เปลี่ยนหม้อน้ำใหม่เชียงกง 1500-1800 แล้วแต่ร้านและสภาพ ผมได้มา 1800 ใหม่กิ๊ก มาพร้อมพัดลมสองตัว
    4. เปลี่ยนหม้อน้ำสองช่อง ตรงรุ่นคอเล็กก็มี หรือคอใหญ่ก็หม้อน้ำ SR อันนี้ก็ถามกูรูแล้ว ใส่ด้วยกันได้หม้อน้ำ SR แปลงแค่คอท่อน้ำบน สงสัยก็ถามเฟิร์สอีกทีก็ได้ครับ เพราะเฟิร์สใส่หม้อน้ำ SR อยู่

เท่าที่ผมมีข้อมูลนะก็แค่นี้ครับ

สำหรับผมตอนนั้นจะเอาหม้อน้ำ SR แหละหลังจากถามท่านกูรูทั้งหลายแล้วน่าสนใจ แต่ท่านพ่อดันไม่อยากให้แปลงกัวมีปัญหากว่าจะอธิบายให้เค้าเข้าใจได้ หม้อน้ำเดิมใบใหม่ก็เดินทางมาถึงบ้านและ เลยต้องใส่หม้อน้ำเดิมใบใหม่ไปโดยปริยาย อดใส่ SR ตามระเบียน

3. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ตอนนี้ผมฝากให้พอ่เอาเข้าไปที่ศูนย์เลยครับ ตีราคาไว้ไม่เเกิน 5000 ไม่รู้ว่าของที่ศูนย์เป็นแแบเดิมที่ติรถมาป่าว เหอๆ แต่ก็ทนดีครับ 10 ปี พึ่งแตก

4. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    ถ้าหม้อน้ำศูนย์น่าจะแบบเดิมนะ ฝาพลาสติก

5. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    หม้อน้ำเชียงกงแต่ให้อู่ข้างนอกเปลี่ยนให้ ก้อประหยัดตังค์ได้แยะนะ ผมว่า :D

6. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เบิกศูนย์ใหม่ก็ ยาวเลยครับ ได้อีกเป็น 10 ปี

7. abadahey

2,753
    16
    38
    เรียบร้อยแล้วครับ เบิกมาศูนย์ใหม่ 4,800 กว่าบาท กับท่อบนล่าง ด้วยครับค่าแรงอีกก็ไม่แพงมากครับ สมาชิกบัตรนิสสันลดอีก 10% ครับ น่าจะได้อีกยาวๆ
    ถามต่ออีกหน่อยครับ แล้วใบเก่าที่มันรั่วเอาไปทำไรต่อได้บ้างครับ ทำฝาบนล่างใหม่ได้หรือป่าวครับ ขอบคุณครับ :D:D:D

8. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
  9. Golfdriverz

Golfdriverz New Member Member

4
    0
    0
    ว๋า แพงจังคับ - -

10. pkanonwe

pkanonwe New Member Member

163
    3
    0
    ผมก้อแตกครับจับใส่หม้อน้ะเซียงกงซะ จริงๆแล้วคุณเด่นโพสหม้อสองช่องสภาพสวยอยู่อ่ะครับ จัดเลยครับไม่รู้ขายไปยัง :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้