EK ในบ้านเรามันเป็นตัวไหนครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ^ล้อรถ^, 9 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^ล้อรถ^

^ล้อรถ^ New Member Member

22
    1
    0
    คืออยากทราบว่า ตาโตในบ้านเรานั้นเป็นรุ่นไหนครับ EK1 EK2 EK3....EK9
    เห็นในกระทู้ซื้อขาย มีมาหลายรุ่น สงสัยมานานละครับ
    แล้วมีประเทศไหนบ้างที่มีสเปครถเหมือนบ้านเราอ่ะครับ

ขอบคุณครับ ทุกคำตอบ:)

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    EK1 ไม่เคยเห็น
    EK2 เครื่อง 1300 cc. ไม่มีวีเทค
    EK3 เครื่อง 1500 cc. ไม่มีวีเทค
    EK4 เครื่อง 1500 cc. มีวีเทค
    EK9 เครื่อง 1600 cc. DOHC
    ปล.อันนี้ที่ผมเคยเห็นนะครับ

3. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เก็บความรู้คับ

4. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    ถามเพิ่มเติม ครับ ที่วิ่งๆ กันอยู่บนท้องถนนบ้านเรา ใช้อเครื่อง D16Y8 เป็นเครื่อง 1600 cc นี่ EK ไหนอ่ะครับ

5. Spider-Man

Spider-Man New Member Member

145
    1
    0
    เยี่ยม

6. chai119911

chai119911 New Member Member

49
    0
    0
    ?????????? สงสัยอยู่เหมือนกัน???????????

7. lowa_ponpon

lowa_ponpon New Member Member

223
    0
    0
    รบกวนด้วยครับ
    แล้วรหัสตัวถังที่ว่า EK EJ ฯลฯ มันบอกถึงอะไรอะครับ
    งง มากมาย

8. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    ของเราไม่ได้ตรงกับญี่ปุ่นครับรหัสที่ญี่ปุ่นเค้ามีก็ตามที่คุณ MOO - VTEC บอกไว้
    สเป็คแบบที่ขายในบ้านเราไปเหมือนกับประเทศไหนบ้างอันนี้ไม่แน่ใจ มีคนเคยบอกว่า
    เหมือนกับทางออสเตรเลียก็ไม่รู้จริงรึป่าว ส่วน EJ ที่ผมเคยเห็นมาจะเป็นคูเป้ครับ

9. FaTeH

FaTeH New Member Member

11
    0
    1
    รถบ้านเราไม่ได้ตรงกับญี่ปุ่น เลยระบุไม่ได้ว่าตรงกับรุ่นไหน (คงต้องเทียบจากสเปคยุ่นที่ใกล้เคียงเอาครับ)
    ส่วนทางออสเตรเลีย ก็ไปเหมือนกับทางฝั่งญี่ปุ่น หรือ อเมริกา ที่จะระบุรุ่นชัดเจนว่าเป็นรหัสตัวถังอะไร
    *** EG, EH, EJ จะเป็น civic 92 คือเตารีดนะครับ (EJ = EG coupe)***

10. adam12

adam12 New Member Member

174
    0
    0
    สวยทั้งนั้นเลยคับ .....................
    .......................
    ......................................
    ......................................
    .................................
    ...............................................
    .................................
    ..............................................
    ............................................
    หาเครื่อง b16 อยู่คับ ใครรู้ช่วยที ราคา+จบที่เท่าไหร
    ขอข้อมูลหน่อย นะคับ
    ขอบคูณ
    0879994432

[email protected]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้