ถามเรื่องเรือนไมล์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย เด็กน้อย, 6 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เด็กน้อย

เด็กน้อย New Member Member

34
    0
    0
    :sad::cry:พอดีว่าเรือนไมล์ผมเจ้งครับ วัดรอบไม่ขึ้น กิโลไม่ขึ้น แต่ไฟโชว์สถานะอย่างอื่นพวกระดับน้ำมัน ความร้อนแบตเตอรี่ขึ้นหมด เช็คสายไมล์แล้วก็ไม่เสีย ถอดออกแล้วมาเสียบใหม่ก็ไม่ขึ้น...แสดงว่ามันเจ้งจากตัวเรือนไมล์เองใช่ไหมครับ....

กรณีนี้ผมต้องเปลี่ยนเรือนไมล์ใช่ไหมครับ..หรือว่ายังซ่อมได้ :confused:
    ถ้าซ่อมได้ค่ใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ..แล้วถ้าซื้อนี่ราคาประมาณเท่าไหร่หรือว่าพี่ๆคนไหนมีไว้ครอบครองเพื่อขายมีบ้างไหมครับ:)

อ้อ..เรือนไมล์มันเป็นตัวหน้าปัดสีส้มอะครับ...เป็นดิจิตอลอะครับ :(

ช่วยหน่อยเถอะครับ...กลุ้มใจจริงๆๆๆ :sad: :cry:
    ขอขอบคุณ ล่วงหน้าครับ:D:D

2. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48

ลองเปลี่ยนเรือนไมล์ดูครับ ถ้าซ่อมไม่น่าจะคุ้มนะครับ ราคานี้ผมไม่รุ้อ่ะ แต่ของโครโนสพันหนึ่งพันสอง เนี่ยอ่ะครับ

ลองโทรถามคุณสุด 081-5558384
    หรือช่างหมู 081-4977743

3. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    ตามนั้นเรยง๊าบๆๆๆ

4. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    เปลี่ยนใหม่ไปเลยครับ น่าจะดีกว่าซ่อม

5. ao_323

ao_323 New Member Moderator

1,346
    16
    0
    อืม มาแอบดู

ว่าแต่ของจะมีรึป่าวอะครับ ที่จะเปลี่ยน

---------- Post added at 10:25:44 ---------- Previous post was at 10:25:27 ----------

อืม มาแอบดู

ว่าแต่ของจะมีรึป่าวอะครับ ที่จะเปลี่ยน

6. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    หรือถ้าไม่มีของก็แปลงเป็นของ323ตัวอื่นก็ได้ครับ แต่ค่าวายอาจจะสูงนิดนึง

7. เด็กน้อย

34
    0
    0
    วันนี้ว่างก็เลยไปเดินเชียงกงปทุมวันดู...แหงๆๆๆ
    ไม่มีของเนี่ยซิครับ....เศร้าใจสุดๆๆ
    ลองโทรถามพี่สุดแล้ว...ก็ไม่มีอะครับ...
    เห้อ...ใครเจอช่วยบอกด้วยนร่าคร้าบ....

8. PeNgMaN

3,101
    51
    48
    ลองดูที่บางนาอีกที่นึง;)

หรือจะลองแปลงเป็นรุ่นอื่นดู :)

9. oat@colorkey

oat@colorkey New Member Member

356
    18
    0
    เข้ามาช่วยอัพคับ อยากทราบวิธีแก้ไขเช่นกัน :D

10. numodlove

1,408
    44
    0
    ลองไปเดินบางนาดูครับเพื่อจะพอมีบ้าง

11. oat@colorkey

oat@colorkey New Member Member

356
    18
    0
    ลองเช็คดูครับ เช็คดูว่าสายไฟขาดป่าว:)

12. เด็กน้อย

34
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ
    แต่ตอนนี้คงไม่ไหวหละ...Admid อยู่ที่โรงพยาบาล ร่างกายพังก่อนรถซะแล้วเรา::p:p
    เด๋วไว้กลับไปให้หายดีก่อนครับจะถึงเข้าไปซ่อม/และดูแลไอ้เเดง ซะหน่อย

ขอบคุณครับและคิดถึงทุกๆท่านครับยังไงก็ดูแลตัวเองกันบ้างเนอะอย่าโหมงานหนักเหมือนกระผม
    ออกจากงานแล้วต้องมานั่งรักษาตัวเอง อิอิ:p

13. PeNgMaN

3,101
    51
    48
    หายไวๆนะครับ

วันที่17ตุลา เจอกันที่คลอง5นะครับ:D

14. numodlove

1,408
    44
    0
    อัพๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้