โซ่ราวลิ้น P11 ต้องเบิกศูนย์เท่านั้น หรือซื้อจากร้านอะไหล่ทั่วไปได้อ่ะคับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย NOOM_P11, 9 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NOOM_P11

NOOM_P11 New Member Member

173
    0
    0
    อยากถามท่านผู้ที่เคยเปลี่ยนมาแล้วครับ ว่าซื้ออย่างไร ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ กำลังเตรียมตัวที่จะหาทางเปลี่ยนครับ ขอเป็นความรู้ไว้ :D :D :D

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ดูร้านอะไหล่ ก่อนเลยครับ น่าจะมีนะ
    มันดังตลอดเลยหรอครับ

3. NOOM_P11

173
    0
    0
    ไม่ถึงกับดังตลอดครับบอย แต่มันดังนานกว่าตอนฟังเครื่องบอยมาอ่ะคับ เลยต้องเตรียมพร้อมไว้ ไม่รู้ว่าแพงป่าว :eek: :eek:

4. U.D.

U.D. New Member Member

39
    0
    0
    คิดหนักๆนะครับ

ถ้าคิดจะเปลี่ยนเฉพาะโซ่คิดให้หนักหน่อยนะครับ หากเปิดออกมาแล้วอาจต้องเจออะไรมากกว่าที่คิดไว้ อย่างน้อยผมว่าตัวดันโซ่ก็น่าจะต้องเปลี่ยน และเผลอๆจะเจอตัวรางโซ่อีก จะคุ้มกันหรือเปล่าครับ อันนี้ยังไม่รวมถึงสิ่งที่ไม่คาดฝันอีกนะครับ ถ้าโชคดีเปลี่ยนแค่ที่บอกไป โซ่ ตัวดันโซ่ และรางโซ่ บวกกับค่าแรงผมว่าไม่น่าจะต่ำกว่า 7,000 ได้ครับ อ๋อยังไม่ได้บวกค่าน้ำมันเครื่องด้วยครับ ที่สำคัญจะหาของได้หรือเปล่ายังไม่รู้นะครับ ถ้าคิดจะทำผมแนะให้หาท่อนล่างตามเซีงกงดีกว่า หรือไม่ก็ยกเครื่องดีกว่าคครับ

5. ผมไปซื้อมาแล้วไม่ถึง1000แต่เป็นของ sr 18 นะคับร้านเค้าบอกว่ากี่เส้น แล้วมันมีแบบใช้ 2 เส้นหรือคับผมก็ไม่รู้ แต่เอามาเส้นเดียวแต่ผมยังไม่เปลี่ยนนะ ผมไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ที่แพงกว่าเดิมก็ไม่ดังแล้ว แค่นี้คับ

6. NOOM_P11

173
    0
    0
    ขอบคุณทั้ง 2 ความเห็นมากๆคับ ได้แนวทางเลย :D :D

7. B-2

3,588
    584
    0
    เพิ่งรู้ว่า เปลี่ยนโซ่ มันจะแพงขนาดนี้
    ถ้าเอาให้ดี ลองใช้น้ำมันเครื่อง ดีๆ หน่อย น่าจะดีขึ้น +++

8. NOOM_P11

173
    0
    0
    ได้เลยครับบอย เดือนหน้าอยู่ในแพลนแล้ว ถามของ Castrol สังเคราะห์ 2,5XX บาท แล้วกรองน้ำมันเครื่องนี่หาไม่ยากใช่ป่าวคับ ???

9. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    ของผมก็ดังครับ ไว้ลองเปลี่ยนน้ำมันเครื่องคราวนี้จะมารายงานผลครับ ไปได้ mobil ซิเทติค มาหมาดๆ เปลี่ยนน้ำมันเครื่องทีจนกรอบเลย T T

10. B-2

3,588
    584
    0
    2500 แพงไปเปล่า
    มีถูกกว่านั้น Topone 5w50 Fully แท้ ดีกว่าเยอะครับ กรองน้ำมันเครื่อง ใช้ของ a32

11. NOOM_P11

173
    0
    0
    ขอบคุณมากครับบอย ข้อมูลยังแน่นเหมือนเดิม เป็นที่พึ่งพาได้เสนอ :cool: :cool: :cool:

12. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    เปลี่ยนน้ำมันเครื่องมาแล้วครับ Mobil 5w50 1700 บาท เติม Engine Treatment ของคาร์ไชน์ ราคา 550 บาท

หลังจากเปลี่ยน เสียงโซ่ราวลิ้นที่เคยดังตอนสตาร์ทรถช่วงเช้า เบาลงมากครับ แปลว่า น้ำมันเครื่องดีๆ นี่ช่วยแบบรู้สึกได้ ครับ ^^

13. P@LMprimeraP11

184
    0
    0
    เปลี่ยนน้ำมันเครื่องมาแล้วครับ Mobil 5w50 1700 บาท เติม Engine Treatment ของคาร์ไชน์ ราคา 550 บาท

หลังจากเปลี่ยน เสียงโซ่ราวลิ้นที่เคยดังตอนสตาร์ทรถช่วงเช้า เบาลงมากครับ แปลว่า น้ำมันเครื่องดีๆ นี่ช่วยแบบรู้สึกได้ ครับ ^^

14. NOOM_P11

173
    0
    0
    ขอบคุณครับท่านปาล์ม มีคนนยืนยันเหมือนกัน 2 คนแล้ว เปลี่ยนน้ำมันเครื่องอย่างเดียวดีกว่า อิอิ ประหยัดไว้ก่อน :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้