สนใจ พรีมีร่าฝำดำจัง

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย phisit1999, 14 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. phisit1999

phisit1999 New Member Member

67
    3
    0
    สนใจอยากได้รถพรีมีร่าลงเครื่องฝาดำครับ ใช้ฝาขาวมา2คันแล้ว

อยากลองใช้ฝาดำแต่งครบๆบ้างจัง ไอ้ครั้นจะไปหาซื้อหัวตัดมาใส่

ก็ไม่มีความรู้เกี่ยวกับด้านนี้เลย ดูของก็ไม่เป็น ไม่อยากเสียน้อยเสียยาก

เกิดได้มาไม่ครบ หรือ ช่างไม่เก่ง วายสายไม่ครบเครียดตายเลย

ไม่อยากแวะกินข้าวลิงตามป่าตามเขาอ่ะ แหะๆ เลยอยากลงประกาศหาไว้ล่วงหน้า

หากสมาชิกท่านใดอยากหาคนอุปการะเจ้า P-11 ผมยินดีรับเลี๊ยงต่อให้อย่างดีครับ

ขอแค่มีคุณสมบัติดังนี้ สีรถ สีอะไรก็ได้ไม่เอาสีแดงอย่างเดียว ลงเครื่องฝาดำ

มีซันลูป แต่งคามิโน่รอบคัน หรือ แต่งอัลเทีย นิสโม่ครบๆ การใช้งาน ใช้งานได้

ปกติความร้อนไม่ขึ้น ใช้ได้ทุกเกียร์ เพราะผมออกต่างจังหวัดบ่อยๆ ไม่อยากมีปัญหา

กลางทาง หากรถท่านใดมีคุณสมบัติข้างต้น เรามาคุยราคากันครับ ราคาขึ้นอยู่ที่สภาพ

และของแต่งครับ หากท่านมีครบและขับใช้งานได้ตามปกติ เรื่องราคาเรามาตกลงกันอีกที

ตอนแรกผมจะไปใช้ W124 E300 แต่ดูแล้วผมก็ไม่มีความรู้ในรุ่นนั้นเลย ดูไม่เป็นเลย

มาคำนวนดูแล้วยังไง ผมก็ใช้พรีมีร่ามานานคุ้นเคยมากกว่า และราคาเราพอยังเอื้อมถึง

ยังไงหากท่านใดมีหลายคันหรือคิดจะเปลี่ยนรถ ขอให้นึกถึงผมเป็นคนแรกครับ

รับรองจะดูแลเป็นอย่างดี ยุงไม่ให้ไต่ ไรไม่ให้ตอมเลย:D

2. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    p11 ฝาดำแบบจบๆ เนียนๆ นาทีนี้ผมว่าน่าจะหายากสักหน่อยครับ แต่สำหรับ W124 E300
    ผมก็จะเกือบจะซื้อเหมือนกันครับ ศึกษาข้อมูลการซ่อม ลองขับเรียบร้อย ถึงจะเก่าไปหน่อย แต่สมรรถนะสุดยอด Crown 2jz ว่าแน่ๆ ยังสู้ไม่ได้ แถมซ่อมง่าย อะไหล่ไม่แพง ตำรวจไม่กวน ไปร้านไหนให้จอดหน้าร้าน เด็กเรียกป๋า รุ่นนี้พิมพ์นิยม ราคาตอนนี้ประมาณ 35หมื่น แล้วแต่สภาพ รุ่นใหม่กว่านี้ c220 ตาหวาน ตาถั่ว ระบบไฟฟ้ารวนมาก คนไม่ค่อยเล่นกันครับ :D:D:D

3. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0

spec - นี้ผมว่าน่าจะหายากนะคับ ไม่ลองซื้อแบบมาทั้งคันจากญี่ปุ่นเอาตัวท็อปสุดเลย ติดเครื่องลองขับได้อีกต่างหาก แล้วก็ซื้อพีมีร่าในไทยอีกคันนึง แล้วก็สับอะไหล่ทั้งคัน ยังไงก็ครบคับ ได้ชุดแต่ง ปัดหลัง ซันลูป ฝาดำ ตามspec เลยคับ 4แสนน่าจะอยู่ แถมอะไหล่เหลือเพียบ:D

4. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    เอ่อ...คือว่า...ถ้าเอาแต่ฝา...ก็เห็นมีสมาชิกวางขายอยู่อ่ะนะ...หุหุหุ...สเป็คนี้ท่าทางเจ้าของเดิมจาปล่อยยากหน่อยนะท่าน...
    เอาคันเดิมวางเครื่องใหม่ก็น่าจะพอทนอยู่นา...เสาะหาอู่ฝีมือหน่อย...ถ้าเป็นตอนอยู่เพชรบูรณ์ผมก็แนะนำอู่ช่างจรัญล่ะ...
    แต่ตอนนี้ผมอยู่ชัยภูมิ...ผมก็จะแนะนำอู่ช่างจรัญอีก...(ได้ข่าวช่างจรัญจามาเปิดสาขาที่ชัยภูมิด้วยล่ะ...หุหุหุ)...
    ถ้าเอาฝาไปพ่นดำล่ะ...ก็พอได้อยู่...แต่อย่าเปิดกระโปรงให้ใครเห็น...อิอิอิ...
    โอ้ย...ชักไม่เข้าเรื่องแระ...ผมว่าอาจจายากหน่อยท่าน...เป็นผมนะ...ถ้ามีตังค์...ผมก้ออยากจาได้...
    เจ้าตัวแวนน่ะ...อีกซักคัน....เอาเข้ามาจากนอกให้มันรู้แล้วรู้รอดกันไป...ให้มันสะใจกันไปเลย...

5. NongDream

NongDream New Member Member

66
    1
    0
    หวัดดีค่ะพี่
    จานอกใจ p11ไปคบสาวยุโรบหยอ
    ไม่สงสารแฟนเจแปนหรอค่ะ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้