เอารถเข้าเช็คที่ศูนย์ขอคำแนะนำด้วยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย mixerremix, 6 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mixerremix

mixerremix New Member Member

11
    0
    0
    สวัสดีครับทุกท่าน
    เนื่องจากรถ (r11) ของผมมีอาการแปลก ๆ ก็เลยตัดสินใจเอารถไปตรวจสภาพรถยนต์ที่ศูนย์นิสสันวิภา ซึ่งผลดังนี้ครับ
    1. ผ้าเบรกหน้า 2530 บ.
    2. ท่อเพาเวอร์ 735 บ.
    3. ท่อเพาเวอร์ 960 บ. (อันนี้งงครับเห็นเขียนมาซ้ำแต่ราคาไม่เท่ากันเลยคิดว่าน่าจะเป็นคนละตัวกัน)
    4. กระบอกเบรกหลัง 5500 บ.
    5. ลูกหมากนอก 4280 บ.
    6. ลูกหมากใน 3080 บ.
    7. เข็มขัดรัด 126 บ.
    8. หลอดไฟใหญ่หน้า 340 บ.
    9. ชุดซ่อมเบรกหน้า 1740 บ.
    ทั้งหมดรวมค่าแรงแล้วประมาณ 23000 บ. ครับ
    อยากขอคำแนะนำทุกท่านว่าควรที่จะเปลี่ยนจากศูนย์เลยหรือว่าบางชิ้นไม่จำเป็นต้องเอาของศูนย์ก็ได้ และราคานี้ถือว่าแพงไปหรือกำลังพอดีอะครับ ยังไงก็รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    1. ผ้าเบรกหน้า 2530 บ.
    4. กระบอกเบรกหลัง 5500 บ.
    5. ลูกหมากนอก 4280 บ.
    6. ลูกหมากใน 3080 บ.
    9. ชุดซ่อมเบรกหน้า 1740 บ.

เปลี่ยนข้างนอกดีกว่า ประหยัดกว่าเยอะครับ

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ถ้า 2 หมื่นกว่า ซ่อมข้างนอกดีก่านะครับ
    ท่อพาวเวอร์ ถ้าน้ำมันซึมๆ แต่ไม่รั่ว ก็ใช้ได้ครับ

r11 มันช่วงล่างเดียวกับ b14 ใช้ด้วยกันได้ เบรคเป็นอะไรต้องซ่อมครับ ทั้งหน้าและหลังเลย
    โทรมาปรึกษาได้นะครับ

4. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ราคานี้ทำข้างนอกเถอะครับ ประหยัดกว่าเยอะเลย

5. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    ทำข้างนอกถูกกว่าครึ่งครับ ^^

ศูนย์ไว้เปลี่ยนพวกลูกยางเล็กๆ น้อยๆ ที่ข้างนอกไม่มี ครับ

6. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    และก็เอาไว้เปลี่ยน รถ ด้วยครับ :D:D:D

7. Termites

Termites Member Member

35
    0
    6
    ช่วงล่าง ทำอู่นอกครับ เพราะของศูนย์แพงมากๆ (แต่อย่างว่าแหละครับของแท้ และ มีค่าแรง รวมถึงการรับประกันงานซ่อม)

ส่วนเรื่องไฟฟ้า กับ เรื่องเครื่อง ผมทำที่ศูนย์ครับ(เพราะเคยไล่ทำข้างนอกหลายอู่ไม่จบครับ)

กลายเป็นจุดไต้ตำต่อ ทำที่ศูนย์อาการหายดี และ ราคาก็ไม่ได้แพงกว่าข้างนอกเลยครับ

8. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    จะขอปรึกษาเรื่องเบรค R11 ด้วยอ่ะ

คาลิบเปอร์เบรคข้างขวามันหลวมอ่ะ ไปหาของเก่าที่ไหนดี มันหลวมจัดแล้วอ่ะ แล้วราคามันราวๆเท่าไหร่หรอครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้