ถามเรื่องแอร์ครับผม

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย moozap, 5 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. moozap

moozap New Member Member

4
    0
    0
    คือว่าผมแปลงเอาแผงความร้อนกับคอมเพรสเซอร์แอร์ของวีออสมาใส่อะครับ
    แล้วทีนี้ก็เติมน้ำยา R12 เข้าไปก็เย็นดีครับ แต่มันดึงกำลังเครื่องยนต์ไปประมาน 300 รอบได้เลยอยากถามว่าถ้าผมเปลี่ยนเป็นเติมน้ำยา R134 หรือพวกตะกูล Cold 12,22 ,134 แล้วคอมมันจะยังดึงกำลังเครื่องยนต์อีกไหมครับ

ปล. พี่ๆท่านใดใช้น้ำยาตะกูล Cold อยู่เป็นอย่างไรบ้างครับมันเย็นกว่า
    R12 , 134 มากหรือป่าวครับแล้วสามารถไปเติมได้ที่ไหนบ้างครับ

2. Fishink

Fishink New Member Member

203
    6
    0
    คอมแอร์ของคุณเป็นรุ่นใหนครับถ้าเป็นคอมรุ่นเก่าเติมน้ำยาตัวใหม่
    ไม่ใด้นะครับ (ผมเคยโดนมาแล้วคอมเก่าไปใส่น้ำยาตัวใหม่ที่แรกก็เย็นดี
    ต่อมา4-3 เดีอนคอมก็พัง) ตอนนี้เปลี่ยนคอมตัวใหม่เป็นคอมของรถแกรน์ซ่า
    เย็นโครตๆครับ ลองดูท่านอื่นมาตอบอีกที่นะครับ

3. moozap

moozap New Member Member

4
    0
    0
    เป็นคอมของ Vios ตัวใหม่อะครับที่ออกใน 2008-2009 เนี่ยแหละครับที่มันอ้วนๆอะครับ

4. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
  5. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    เย็นกว่า r-12 แล้วก็ไม่มี สาร CFC ด้วยนะงับ ... โลกมะร้อน ... เติม r-12 ปกติ โลกว่า ๆ แต่ Cold 200-300 กรัม ....
    แต่ถ้า ร้านทำมะดี ก็รั่วเหมือนเดิม นะคับ ..... แนะนำให้ใช้ คอมของ แกรนซ่าเลย ประหยัด เย็น แล้วววก็ จบ ... และถ้า เติม Cold อีก ก็ .... มีหวังติด - นะงับ ..

---------- Post added at 01:07:20 ---------- Previous post was at 01:07:04 ----------

เย็นกว่า r-12 แล้วก็ไม่มี สาร CFC ด้วยนะงับ ... โลกมะร้อน ... เติม r-12 ปกติ โลกว่า ๆ แต่ Cold 200-300 กรัม ....
    แต่ถ้า ร้านทำมะดี ก็รั่วเหมือนเดิม นะคับ ..... แนะนำให้ใช้ คอมของ แกรนซ่าเลย ประหยัด เย็น แล้วววก็ จบ ... และถ้า เติม Cold อีก ก็ .... มีหวังติด - นะงับ ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้