สอบถามเรื่องครัตซ์ อีโ6ครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย billa_bong, 8 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. billa_bong

billa_bong New Member Member

116
    1
    0
    ของผมครัตซ์เดิมครับ เวลาเข้าเกียร์แล้วปล่อยครัตซ์ช่วงจังหวะทีปล่อยจะสุดแล้วสึกรู้สึกว่าครัตซ์มันฝืดๆ สั่นนิดๆครับ ดูที่น้ำมันเครัตซ์ก็เริ่มดำครับไม่รู้ว่าเป็นที่ปั้มครัตซ์หรือเปล่า มีใครเคยเจออาการนี้มั้งครับแล้วต้องแก้ไขยังไงครับ ขอบคุณครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ลูกสูบปั๊มคลัตซ์ตัวบนหรือล่าง อาจจะเป็นสนิมครับ
    ถ้าช่วงนี้ลุยน้ำท่วมบ่อยๆ ลองรื้อปั๊มล่างดูก่อนครับ ส่วนมากจะเจอเป็นสนิมและฝืด
    ถ้าไม่เจอรื้อปั๊มบนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้