ขอสอบถ้าเรื่องคัตทองแดงกับหวีคัตหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย bandro, 5 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bandro

bandro New Member Member

38
    0
    0
    คือรถผมเปลี่ยนคัตทองแดงมาแต่เวลาออกตัวแรงๆแล้วรู้สึกคัตมันลื่นคับสงสัยว่าจะเป็นที่หวีคัตหรือป่าว

เลยอยากสอบถ้าว่า
    1 เปลี่ยนคัตทองแดงต้องเปลี่ยนหวีคัตด้วยป่าวคับ
    2 แล้วหวีคัตมีหน้าที่ทำไร มีโอกาสเสื่อมสภาพป่าวคับ แล้วท่าเสื่อมอาการเป็นไงคับ

ขอบคุณคาบ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    หวีมีหน้าที่เป็นส่วนที่ส่งแรงกด-ปล่อยแรงกด ลงระหว่างผ้าคลตัซ์กับฟลายวีล
    คือง่ายๆคือทำให้ ผ้าคลัตซ์จับหรือจาก ครับ

การเปลี่ยนผ้าคลัตซื แต่ไม่ได้ปรับหน้าหวี หรือระยะการกดของคลัตซ์ ทำให้มีอาการที่เล่ามาได้ครับ
    ต้องถอดชุดคลัตซ์ออกมาปรับแต่งระยะกดใหม่ครับ

---------- Post added at 12:55:40 ---------- Previous post was at 12:55:37 ----------

หวีมีหน้าที่เป็นส่วนที่ส่งแรงกด-ปล่อยแรงกด ลงระหว่างผ้าคลตัซ์กับฟลายวีล
    คือง่ายๆคือทำให้ ผ้าคลัตซ์จับหรือจาก ครับ

การเปลี่ยนผ้าคลัตซื แต่ไม่ได้ปรับหน้าหวี หรือระยะการกดของคลัตซ์ ทำให้มีอาการที่เล่ามาได้ครับ
    ต้องถอดชุดคลัตซ์ออกมาปรับแต่งระยะกดใหม่ครับ

3. koyanic

koyanic New Member Member

76
    0
    0
    ใช่เลย
    ...ขอบคุณคับ...ที่ให้ความรู้

4. bandro

bandro New Member Member

38
    0
    0
    แล้วหวีคัตมันมีเสียหรือล้าบางป่าวคับ

5. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    หวี มีโอกาสล้าได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้