ข้อสงสัยเรื่อง weather guard

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย kurt, 1 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kurt

kurt New Member Member

6
    0
    0
    ขอถามท่านผู้รู้ทั้งหลายว่า weather guard ตรงรุ่น ที่ใส่กันผมเห็นมีแบบดำด้านทึบ กับแบบพลาสติกสีดำแสงผ่านได้ อันไหนมันเป็นของแท้อะครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ถ้าเป็นกิ๊บล็อค ก็แท้ทั้งคู่อ่ะครับ

3. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    แบบที่เป็นกิ๊บล็อค เหมือนตะขอ อ่ะคับแท้ ถ้าแท้ๆเลยจะใสคับ
    แต่ถ้าเป็นตะขอแต่ดำด้านทึบ แสดงว่าเค้าเอาไปพ่นสีมาคับไม่แจ่มนะอันหลังนี้

แต่ถ้าใช้กาวสองหน้าอันนี้ของก็อบคับไม่สวยด้วยจะบอก >_<"

4. Jessy_EK

Jessy_EK New Member Member

184
    0
    0
    ของผม ก็ พ่นดำด้านครับ แท้ๆเลย

5. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ของผมถ้าดูผ่านๆเหมือนจะทึบ แต่ถ้ามองใกล้ๆมันจะไม่ทึบนะครับ
    แสงส่องผ่านได้ครับ

6. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    ของแท้........

ไม่มีแบบทึบทำออกมา ถ้ าจำไม่ผิด แอสเสส ของใหม่ก็ใส คิดว่ามันเก่าแล้วขุ่นเหมือนดำด้าน หรือไม่ก็ทำสีมา ของผมมองไกลๆ เหมือนทึบเลย

7. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ของแท้เป็็นกิ๊บล็อกคับ

8. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    ของแท้ มีกิ๊ปล็อกครับ

ปกติจะดำด้านๆ แสงส่องผ่านได้

แต่บางท่านเก็เอาน้ำยาขัดสีรถมาขัด มันก็จะไม่ด้าน เงาๆขึ้นมาหน่อยครับ

9. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมก็ใส่ของแท้ ออกทึบๆเนื้อพลาสติกเดิมๆเลย ผมเข้าใจว่าที่ออกใสๆเค้าขัดกันมาหรือเปล่า

10. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ไอ้ตัวที่ใช้3mติดตามขอบประตูอ่ะ ของเทียม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้