@@ ขอคำแนะนำเรื่อง เบาะ เบาะ ครับ @@

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย abadahey, 8 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    อยากทราบว่าเบาะตัวไหนนั่งสบายมั่งครับ ผมตัวอ้วน ด้วย เบาะเดิม รางมันเริ่มล็อคไม่อยู่ และปวดหลังนิดหน่อย แล้ว อยากได้ที่นั่งสบายๆ หน่อยนะครับ เหอๆ รบกวนด้วยครับ
    ที่ดูไว้มีดังนี้เลยครับ รบกวนด้วยครับ ในใจ มอง ของ PULAR ไว้เพราะเห็นเขาว่าไม่ต้องแปลงขา แต่ไม่รู้ว่าจะดีกว่าเบาะเดิมหรือป่าว ใครเคยมีประสบการณ์กับรุ่นไหน รบกวนด้วยนะครับ เหอๆ ขอบคุณทุกๆท่านล่วงหน้าครับ :D:D:D
    1. RECARO หมอนตัน
    2. RECARO หัวตาข่าย
    3. เบาะ PULSAR
    4. เบาะ IMPREZZA
    5. เบาะ S14 คล้ายๆ 180 SX

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    จากที่เคยเอาตูดไปสัมผัสมาหลายแบบ

เบาะเดิมแบบไม่มีปีก สบายสุดครับ เป็นอิสระดี

แต่มันไม่กระชับ

ถ้าจากตัวเลือก ก็หมอนตันเบื่อก็ยังขายต่อได้เรื่อยๆ

แก้ไขล่าสุด: 9 ตุลาคม 2009
  3. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ชอบ Pulsar สวยดีครับ....

4. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    จากตัวเลือก หมอนตัน รูปแรก น่าเล่นสุดครับ

นั่งสบาย แถม ราคาขายต่อ ไม่ตกด้วย :D:D:D:D

5. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    เรื่องหมอนเนี่ยพรี่ติ่งเค้าถนัด แต่ถ้าฝีมือ หมอนไม่ต้อง

6. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0

แต่ ผมไม่ค่อยชอบ ถอยหมอน นะ :D:D:D:D

7. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    จะบอกว่า ถอยยันหมอก ว่างั้น

:D:D:D

8. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0

กรููโกน หมดแล้ว ฮ่าๆๆ :D:D:D:D

9. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    ถ้าอย่างที่เฟิร์สว่า ก็แสดงว่า ความสบายตูดกับความกระชับมันจะสวนทางกันใช่ป่ะ

ถ้านั่งสบายมันจะไม่กระชับ และก็ถ้าแบบมีปีกกระชับๆ แต่มันจะนั่งไม่สบายตรูด

ผมตีความหมายถูกมั้ย
    :D:D:D:D:D:D

10. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    นั่งสบายๆหมอนตันโลด

11. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..!

ชอบ 1. RECARO หมอนตันสวยดีจัดเลยครับ

12. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ลองนั่งดู เอาที่ชอบๆ

13. NOOK_OVERSIZE

NOOK_OVERSIZE New Member Member

524
    90
    0
    จากที่เคยสัมผัส(คนที่ใช้)มามีปีกแล้วกระชับด้วยนี่ ต้องโมเดส ซูปเปอร์อัลตร้าสลิมแบบมีปีกครับ แห้ง กระชับ สบาย:D:D:D:D
    แถมอีกนิด พวกเรคาโร่ หมอนตันหรือหมอนตาข่ายนี่ด้านพนักพิงจะไม่ได้เป็นสปริงนะ
    จะเป็นแผ่นแข็งๆอยู่ด้านหลัง ไม่นุ่มหลังเท่าไหร่ แต่กระชับดีคับแล้วก้อนั่งสบายดี(สำหรับผมนะ):)

14. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    หมอนงอย แระ
    :D:D:D

15. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    555 ขอบคุณทุกท่านเลยครับ อิอิ :D:D:D
    จริงๆผมอยากได้ของ pulsar นะ ไม่ต้องแปลง แต่ไม่รู้จะนั่งสบายดีกว่าเบาะเดิมหรือป่าว ส่วนหมอนตันนี่ ยังไงก็ดูดี แต่่ราคาก็บวกไป อีกหน่อยเกือบ 2 เท่า อิอิ แต่ได้ทั้งเท่ และ สบายเลยใช่มั้ยครับ

16. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ของผมนั่งแล้วรำคาญเฉยๆ เบาะมันชอบดัง เอี๊ยดอ๊าดๆ

17. newvenice

newvenice New Member Member

141
    5
    0
    ผมชอบเบาะ Im คับ โดยเฉพาะตัว STI แต่มะมีปัญญา เพราะมันราคาแพงมาก ตอนนี้ใช้ S14 ดีคับกระชับดี แต่ปรับช่วงสูงต่ำตรงหน้าขาไม่ได้ เพราะมันเป็นปรับไฟฟ้า สรุปว่าดีกว่าเบาะเดิมคับ ไม่ยวบ

18. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ถ้าใส่ยาว ๆ อิม เป็นตัวเลือกที่ดี :D

19. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    เพิ่มเติมให้นะครับ จากการที่เอาตูดไปนั่งมาหลาย ๆ รุ่น

ถ้าเน้นลุกเข้าออกสบาย ให้หาเบาะที่ปีกตรงน่องไม่สูงมาก ตัวเลือกในรูปที่โพสมาได้หมดเลยครับ

ที่เหลือก็ความกระชับตรงช่วงเอว ส่วนตัวกระชับสุดคงคิดว่าเป็นเบาะอิม

เอาเป็นว่าลองไปนั่งดูก่อนก็ได้ครับ ไปเซียงกงบางนา น่าจะมีทุกรุ่นให้ลองนั่งหมดเลย

อีกอันที่หน้าสนใจก็เบาะ Silvia S15 อันนี้นั่งสบาย + กระชับดีครับ

ส่วนตัวชอบเบาะอิมครับ ทรงซิ่ง ราคาถูกกว่าชาวบ้าน คุณภาพดี นั่งแล้วกระชับ

ถ้ายิ่งได้พวกผ้าที่เป็นกำมะหยี่ หรือพวก STi มานี่ นั่งสบายเข้าไปใหญ่

ถ้าเอาไปใส่ B14 ตรงรองน่องมันจะสูงหน่อยนะครับ

แต่ให้ร้านเบาะปรับให้เตี้ยได้ตอนติดตั้ง

ส่วนหมอนตัน หัวตาข่าย อันนี้ Classic นั่งสบายเช่นกันครับ

20. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    ยังมีเบาะ RX7 อีกตัวนะที่น่าสนใจอ่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 ตุลาคม 2009
  21. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ขอบคุณครับ

22. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    อันนี้ ก็ นั่งดี แต่ขนาดมัน พอ ๆ หมอนตัน หัวตาข่าย
    คนตัวใหญ่ หรือ อ้วน นั่งแล้วมันจะล้น

ส่วเบาะอิม ถ้าเป็น STI ตัวมันจะใหญ่ไปน่ะ
    แบบว่า เบาะติดกับที่รองแขน ขวา ก็ติดประตู
    ล้วงเปิดถัง ทีใช้ได้เลย
    :D

23. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ของผมใช้ IMP แบบปรับสูงตํ่าได้ คือวันจะสูงกว่าเพื่อนเลย ขึ้นลงลำบากครับ แต่ได้โอบดี หลังไม่ปวด ประมาณนี้อะครับ

24. abadahey

2,753
    16
    38
    ขอดูหน่อยได้มั้ยครับ imp รุ่นไหน แล้ว มันจะกว้าง จนติดซ้ายขวาแบบพี่เด่นบอกมั้ยครับ อยากได้ กว้างๆ นั่งสบายๆ ตามคนมีพุง คับ 555

25. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    View attachment 1450522

View attachment 1450525

ไม่มีรูปเต็มอะ ปีกจะสูงครับ เข้าออกบอกว่าลำบากหน่อย ใส่แล้วมันจะมีคานของ b14 อยู่เลยสูงหัวเกือบติด

26. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เบาะ IM เท่าที่เคยใช้ ตัวมันจะใหญ่ เต็มรถ รางมันสูง ต้องแปลงราง ดีๆ หน่อย

27. abadahey

2,753
    16
    38
    ถ้า ว่างๆ ขอผมไปลองนั่งหน่อยได้มั้ยครับ เหอๆ ถ้าจะสูงแฮะ ไม่รู้ขาจะติดพวงมาลัยหรือป่าว แล้ว หัวนี่ เกือบจะถึงเพดานเลยหรือครับ ผมสูง 175 แต่นั่งสสบายไม่อึดอัด ใช่มั้ยครับ ความรู้สึกเป้นไงบ้าง ครับ เหอๆ รบกวนด้วยครับ

ปล. ผ้าหลังคานี่ได้ซักใหม่หรือป่าวครับ ถ้าซักรบกวนถามหน่อยครับ ว่าซักที่ไหน แพงมั้ยครับ สะอาดดีจัง

28. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ผมขอเก็บข้อมูลหน่อยนะคับ ว่าจะเปลียนอยู่พอดี ขอบคุณทุกท่านคับผม

29. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    หมอนตัน No.1 คับ

สบายสุด ราคาดี.......

30. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

คืนนี้ว่าจะ ถอยหมู หรือ ถอยหมาก ดีน้าาา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้