ระวังเตือน อันตรายมากที่แพททินัม และที่อื่นๆ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย seila4club, 4 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    แฟนผมโดนขโมยไป เสียหายคือ บัตรใบขับขี่และบัตรอื่นด้วย เซ็ง

เพราะไอ้โจรตามหาเอารีดล้วงกระเป๋าขโมยไป แฟนผมไม่รู้สึกตัว เพราะคนเยอะมากก็แน่นด้วย พอเข้าไปห้องน้ำ แฟนผมตกใจมาเรียกผมว่า ถุกขโมยไป ผมรู้สึกซ็อกมาก โมโหมาก ตามหาคนโจรไม่ได้ หายากเลย แล้วไปแจ้งความสถานีตำรวจเรียบร้อยแล้ว

ถ้าแฟนคนใหน ต้องระวังให้มากขึ้นนะครับ และ อย่าเอาสิ่งของวางในบนรถเด็ดขาด ระวังโดนทุบกระจกแตกเอาขโมยสิ่งของไป ( สงสัยเอาไปขายหรืออยากได้เงิน อะไรประมาณนี้ ปล่อยให้โจรมีเวรกรรมเมื่อไรตายไปเลย )

ผมบอกเตือนๆๆให้ทราบแล้วน่ะ เสียหายหมดเลย ผมเสียความรู้สึกแล้วดิ ไม่สบายใจเลย แต่เดี๋ยววันไหน ผมกะแฟนไปทำบุญปล่อยให้โจรมีเวรกรรมเมื่อไรล่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 ตุลาคม 2009
  2. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ขอบคุณครับ ผมเคยโดนไปครั้งนึงที่คลองถม ทุกวันนี้เข็ดจนตายครับ เดินคนเยอะๆมือกุมเป๋าตลอด

3. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    ผมถ้าเดินคนเยอะนี่ เอากระเป่าสะพานไว้ข้างหน้าเลย อิอิ

4. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    คนเยอะ ๆ นี่อันตรายจริง ๆ

5. โจรเยอะจริงๆ

6. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    ที่ไหนคนเยอะ โจรก็จะเยอะตาม

ต้องระวังๆกันบ้างนะครับ

7. เจ้รังสิต

เจ้รังสิต New Member Member

34
    0
    0
    ก็ต้องระวังทุกที่

8. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    พวกนี้มันเนียน

9. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ขอบคุณครับ
    แม่งมีทุกที่จิงๆ

10. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ถ้าต้องเอากระเป๋าซ่อนไว้ในรถ
    ก็ซ่อนไว้ใต้เบาะนะครับ
    อย่างน้อยก็น่าจะลดโอกาสที่
    พวกนี้จะสนใจได้

เวลาผมเดินในที่พลุกพล่าน
    เอากระเป๋าไว้หน้าตัวเองตลอดครับ

ตอนนี้ไม่กลัวขโมยกระเป๋า
    กลัวแต่พวกนี้มันจะยัดอะไรให้โดยที่เราไม่รู้ตัวนี่แหละครับ
    อันนี้ หนักกว่า

11. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ขอบคุณที่มาเตือนกันครับ คนเยอะๆนี่ต้องระวังให้มากๆ

12. Spoonsport.

Spoonsport. New Member Member

19
    0
    0
    โดนกันบ่อยคับ ต้องระวัง

13. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ซอยละลายทรัพย์ก็มีเป็นแก๊งเลยครับ พวกนี้ทำกันเป็นทีม ที่ตลาดนัดพระราม9คล้องโทรศัพท์อยู่ที่ข้อมือมันยังตัดเอาไปได้เลย

14. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    โจรเยอะจริงๆสมัยนี้ เหอะๆ

15. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ต้องระวังให้มากๆหน่อยครับ
    สมัยนี้เยอะจิงๆพวกโจร

16. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ไอคนเลวในสังคมมีเยอะครับ

ต้องระวังตัวเองไว้ดีที่สุด

17. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ไอคนเลวในสังคมมีเยอะครับ

ต้องระวังตัวเองไว้ดีที่สุด :cool::cool:

18. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    อันตรายจิงๆ

19. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    ขอบคุณครับ ฟาดเคราะไปนะ

20. ขอบ คุณ คับ

21. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    แม่งเนียน!! :D

22. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ระวังให้มากที่สุดน่ะครับ
    โดนแล้วมันเจ็บใจ :cool:

23. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    ผมจะพยายามมให้แฟน เอากระเป๋าไว้ข้างหน้าเสมอ แล้วเดินตามหลังเค้าเอา
    และไม่เก็บอะไรที่ลัษณะกระเป๋าไว้ในรถให้เห็นครับ

ส่วนตัวเองนี่ถ้าเดินเอามือล้วงกระเป๋าตัวเองตลอด หรือกุมไว้โดย เดินตามหลังแฟนเนี่ยล่ะ
    อีกอย่างเป็นคนไม่ค่อยพกตังเยอะ พกอย่างเก่งไม่เกิน สองพัน โจรมันเห็นก้อคงหมดอารมณ์ขโมย

(อีนนี้คิดเอาเองว่าโจรมันคงดูก่อนปฎิบัติการว่าใครเงินเยอะทำแล้วคุ้ม)

24. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    สังคม แย่ เพราะ คน ดี ท้อ แท้

25. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    มัน มี ทุก ที ค่ะ ไอ้ พวก เนี้ย . . .

ตลาดนัด เปิด ท้าย ยัง มี

เวลา ที่ คน สน ใจ หา ซื้อ ของ ไม่ ทัน ระ วัง ตัว ไง

แค่ บาง คน . . วา ง กระ เป๋า ไว้ บน เก้า อี้ ใน ร้าน . .

แล้ว ตัว เอง กำ ลัง จะ ลอง เสื้อ . . . จัง หวะ ที่ สวม เสื้อ ผ่าน หน้า ลง มา

สาย ตา ถูก เสื้อ บัง ไป แค่ ไม่ ถึง 2 วินา ที . . กระ เป๋า ก็ หาย ไป ได้

โด ย ที่ เจ้า ของ ร้าน ก็ โดน พวก ใน กลุ่ม มัน . . เข้า มา เบน ความ สน ใจ

โดย การ บอก ว่า สน ใจ ตัว นี้ ๆ ให้ เจ้า ของ ร้าน มา เอา ให้ มัน ลอง หน่อย

เมื่ อ ก่อน เรา ก็ เคย สะพาย กระ เป๋า นี่ แหล่ะ

ก็ ของ ใช้ ของ ผู้ หญิง . . ต่อ ให้ กระเป๋า จะ ใบ ใหญ่ แค่ ไหน

ผู้ หญิง ก็ สามารถ หา อะไร มา ใส่ ใน กระ เป๋า ให้ เต็ม ได้ ตลอด โดย บอก ว่า ขาด ไม่ได้ มัน จำ เป็น -*---

(ตอนนั้น ก็ ไม่ เข้า ใจ ตัว เอง เหมือน กัน . . . ของ เยอะ มาก . . แบก ไป ไหน มา ไหน ได้ ยัง ไง )

แต่ ตอน นี้ . . . ไม่ ว่า เวลา จะ ไป ที่ คน พลุก พล่าน . . . หรือ ที่ ไหน ก็ ตาม

และ ด้วย ความ เคย ชิน ทำ ให้ เรา พก แค่

1.กุญแจรถ(ใส่สายคล้องไว้ที่คอ)

2. มือถือ(ใส่ไว้ในกระเป๋าตังค์)

และ

3. กระเป๋าตังค์ (แบบที่เป็นช่องซิบๆ ขนาด พอดีมือ เรา กำได้ ถนัด แล้วก็ มีสายคล้องข้อมือ ที่ ห้อย จาก ซิบ ไว้)

เท่า นั้น !! !

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้