ขอความรู้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย takumi9999, 3 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. takumi9999

takumi9999 Guest

0
    0
    0
    ขอความรู้หน่อยครับ คือว่ารถผมมันสะดุดตอนรอบสูงๆตอนบูทมาครับ ลองแก้โดยการเปลี่ยนปั้มติ๊ก
    เปลี่ยนกรองเบนซิล เปลี่ยนหัวเทียนแล้วไมหาย ผมเลยไม่รู้ว่าต้องทำอย่างไร ถ้าแอร์โฟร์เสียรอบเดินเบา
    มันจะเดินเรียบมั้ย เพราะตอนนี้มันเดินเรียบ ในรอบเดินเบา จะเกี่ยวกับคอยล์มั้ย และcdiด้วยหรือเปล่าครับ
    ผมนึกไม่ออกแล้ว ว่าต้องทำอย่างไร รถโดนฝนครับ วันไปแข่งที่พีระ ผมขอความรู้หน่อยนะครับ

2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    รถสะดุด น่าจะดู2อย่าง ไฟ กับน้ำมัน
    น้ำมันดูแล้ว ปกติ ต้องลองไล่ไฟดูครับ หาคอย cdi สายหัวเทียน

3. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ถ้าไล่ระบบ อากาศ แล้วไม่มีปัญหา ก็ น่าจะเป็น พวกืคอยล์ สายหัวเทียน อะคับ

ล่า สุดผมมีอาการ คล้ายๆแบบ นี้ สตาร์ท เดินเรียบปกติ ขับบางวันก็ไม่มีอาการ

บางวัน เดินไม่เรียบ สะดุด ขับไม่ได้ หัวทิ่ม

คอยล์ บวมคับ บวมอยู่ ด้านล่างมองไม่เห็น ลองดูนะคับ

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ลองสลับคอยล์อย่างน้องดิวเคยเจอก็เป็นไปได้ครับ

ส่วนหัวเทียน ถ้าเปลี่ยนแล้วต้อง ตรวจสอบสภาพฉนวนสายหัวเทียนด้วยครับ ไฟมันกระโดดหรือไม่
    ส่วนท่ออากาศหลุด-หลวม ก็เป็นไปได้ครับ กระทั้งโบ-ออฟวาวล์รั่วก็เป็นไปได้ครับ

---------- Post added at 12:52:41 ---------- Previous post was at 12:52:29 ----------

ลองสลับคอยล์อย่างน้องดิวเคยเจอก็เป็นไปได้ครับ

ส่วนหัวเทียน ถ้าเปลี่ยนแล้วต้อง ตรวจสอบสภาพฉนวนสายหัวเทียนด้วยครับ ไฟมันกระโดดหรือไม่
    ส่วนท่ออากาศหลุด-หลวม ก็เป็นไปได้ครับ กระทั้งโบ-ออฟวาวล์รั่วก็เป็นไปได้ครับ

5. takumi9999

takumi9999 Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

[ขอบคุณครับ กับความรู้ เดี๋ยวผมจะลองไล่เช็คดูครับ

6. ju4

ju4 New Member Member

145
    2
    0
    น้ำเข้าหัวเทียนป่ะ แต่ของผมเคยเป็นที่ แอร์โฟว์ครับ เดินเบานิ่งปกติ ค่อยๆเดินคันเร่งก็ปกติ แต่ถ้ากดเมื่อไรสะดุดทันที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้