ขอเรื่องอุดegrอีกครั้งคับ(เกี่ยวกับประกันศูนย์)

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย 4d56, 3 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    คือผมก้อเพิ่งเคยใช้ป้ายแดง(ที่ออกเอง) เลยอยากรบกวนคับว่าตอนที่เราไปเช็คที่ศูนย์ตามระยะอ่ะคับ ช่างทางศูนย์เค้าจะตรวจเช็คอะไรบ้างคับ สมมุติว่าระยะ10000โลเราเข้าไปเค้าจะเช็คอะไรบ้างคับ แล้วเค้าจะสามารถเช็คได้หรือไม่ว่าเราปรับแต่งอุดegrมา แล้วประกัน100000โลหรือ3ปีมันจะหมดลงหรือไม่คับเรื่องอุดก้ออยากอุดกลัวแต่เรื่องประกันเครื่องนี่แหละคับจะหมดลงไป ใครเคยมีประสบการณ์แบบว่าคุยกับช่างยังไง หรือหลบเรื่องอย่างไร ช่วยบอกเป็นวิทยาธานด้วยคับ หรือว่าช่างเค้าไม่ตรวจอะไรหรอกถ้าเครื่องมันไม่มีปัญหารบกวนด้วยคับ

2. paknams

paknams New Member Member

118
    1
    0
    แล้วแต่ศูนย์ที่เอารถเข้าเช็ครับแต่เค้าไม่น่าจะถอดออกมาดูนะครับผมใช้มิตซูไม่หมดประกันครับแถมศนูย์ที่ผมเข้ามีบริการรับอุดด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้