ช่วยฟันธงอแดปเตอร์ดุมล้อเหล็กหรืออลู

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย เปด, 30 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เปด

เปด Guest

0
    0
    0
    ระหว่างเหล็กกับอลูมิเนียมควรใช้อะไรดีที่สุดคับ

2. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    ก็๓้องอลูมิเuียมซิคsับ.. ไม่lป็uสuิม

3. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    T'Spec racing factory
    0879995059
    เชื่อผม ที่นี่ดีที่สุดแล้วครับ
    ที่นี่ทำแต่ อลูมีเนียม ชุบเเข็งอย่างดี
    แข็งแรง น้ำหนักเบา ที่สำคัญไม่สั่นนนนนนน
    มาตรฐาน ใส่ใจทุกรายละเอียดของงาน

4. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    ผมใช้เหล็กครับ แข็งแรงดี ไม่เคยสั่น

5. เปด

เปด Guest

0
    0
    0
    เลือกอย่างไรดี

ตัดสินใจเลือกไม่ได้เลยคับ

6. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    อลูไปเลยคับ

7. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ที่เคยใช้เป็นอลูมิเนียม ก็ใช้งานได้ปกติ ไม่สั่น ขายไปก็ไม่ขาดทุนมาก

8. Race Ribbon

Race Ribbon New Member Member

6
    0
    0
    อลูมิเนียมครับ ใช้เหล็กระวังถอดล้อไม่ออกนะครับ :)

9. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ตามนั้นเลย

10. samui

samui Guest

0
    0
    0
    เลือกอลูแล้ว ถามอีกนิด

อลู1"ราคาชุดละ3600 จะได้อลูเกรดใช้ได้มั้ยคับ ใส่แล้วจะมีผลกับศูนย์ล้อหรือป่าว เวลาใช้รถออกตจวไกลๆจะมีความปลอดภัยมั้ยคับ (ลูกยังเล็ก) ขอบคุณคับทุกความเห็น

11. 50629195

50629195 New Member Member

70
    0
    0
    มาเก็บข้อมูลคับ อิอิ

12. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    หากเป็นของใหม่ราคาก็ ok แต่หากเป็นมือ 2 แพงไปนิดครับ เห็นเชียงกงขายประมาณ 2000
    เคยมีปัญหาล้อติดในเหมือนกันต้องรอง specer กังวนเรื่องความปลอดภัยครอบครัวเหมือนกันทนใช้ได้ 3 เดือนระแวง ที่สุดแก้ปัญหาโดยการ ขายล้อทิ้งทั้งที่เป็นลายที่ชอบ หาใหม่แบบ offset ที่ต้องการ เกาให้ถูกที่คัน ตัดความกังวนได้ชัว safety first :)

13. เปด

เปด Guest

0
    0
    0
    Mr neywork

คงจะต้องใส่ดู ขอกลับจากพาครอบครัวไปเที่ยวเชียงใหม่ก่อน (เมียไม่ให้เปลี่ยนแมกซ์ใหม่ เพิ่งใส่มาไม่นาน)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้