เปลี่ยนเกียร์รอบตก Auto

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย B14 แตนๆ, 15 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. B14 แตนๆ

B14 แตนๆ Guest

0
    0
    0
    ผมใช้ B14 แตนๆ มีปัญหารอบเครื่องเวลาเปลี่ยนเกียร์มันต่ำไป รอบไม่ต่อเนื่อง รถวิ่งไม่ออกคับ
    อย่างเช่น เกียร์ 2 รอบถึง 3500 พอเปลี่ยนไปเกียร์ 3 รอบตกไป พันปลายๆ
    พวกพี่คิดว่ามันจะเป็นอารัยได้บ้างคับ
    1.ครัชลื่นหรือหมด
    2.เกียร์พัง
    3.Cat ท่อไอเสียตัน
    ปล.รถวิ่งมาเกือบ 3 แสนแล้วคับ

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    อัพ

3. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    รอฟังด้วยคนครับ

4. Poy

Poy New Member Member

54
    3
    0
    up ครับ รอผู้รู้มาตอบคล้ายๆๆ ของผมเลย

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    auto ไม่สันทัด มากันหน่อย เร็วว :D

6. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    อัพๆ ไป ใครรู้มาช่วยด้วย

7. newvenice

newvenice New Member Member

141
    5
    0
    อัพ หน่อย อยากรู้ ของผม Auto เหมือนกัน แต่อาการต่างกันคือ ขับช้าช่วง 40 - 50 เหมือนมันใช้เกียร์สูง รถไม่มีกำลัง ต้อง kickdown ตลอด ขับทางไกล ก็จะขึ้นได้ปกติ จะเป็นเฉพาะตอนขับในเมือง เวลาที่ใช้ความเร็วต่ำ แบบคงที่ ( 40 - 50 ) ตอนนี้แก้โดยถ้าวิ่งในเมืองความเร็วต่ำๆ ก็จะ Off overdrive ไว้ อาการก็จะหายไป พอความเร็วสูงเกิน 80 ก็ค่อย On overdrive ครับ (อันนี้แก้แบบเฉพาะหน้านะคับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้