ถ้าเราถอดพวงมาลัย ต้องลอยขั้วแบต ใช่ไหมครับ ไฟ srs ถึงไม่โชว์

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย pongp28, 2 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pongp28

pongp28 New Member Member

113
    1
    0
    อยากถอด เปลี่ยนพวงมาลัย ครับ เลยอยากทราบวิธีถอดที่ถูกต้อง กลัวไฟ srs ขึ้น คับ :D:D

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ใช่เลยครับ

3. pongp28

113
    1
    0
    ผมถอดขั้วแบต แล้ว แต่ ทำไมไฟโชว์ อ่ะครับ งง เลย อิอิ งานเข้าเลย ตอนนี้ขึ้นค้างตลอดเลย ทำไงดีอ่ะครับ:cry::cry:

4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ใส่พวงมาลัย อะไรเข้าไปครับ
    Type R รึป่าว มีแอร์แบคไหม
    ถ้าเสียบปลั๊ก เคเบิ้ล เรียว ถูกต้อง
    ลองไปลบโคต ดูน่าจะหาย ถ้าไม่หาย
    เคเบิ้ล เรียว อาจจะเสียครับ
    ยังไงโทรถามได้ครับ

---------- Post added at 20:16:25 ---------- Previous post was at 20:16:12 ----------

ใส่พวงมาลัย อะไรเข้าไปครับ
    Type R รึป่าว มีแอร์แบคไหม
    ถ้าเสียบปลั๊ก เคเบิ้ล เรียว ถูกต้อง
    ลองไปลบโคต ดูน่าจะหาย ถ้าไม่หาย
    เคเบิ้ล เรียว อาจจะเสียครับ
    ยังไงโทรถามได้ครับ

5. potae69

potae69 New Member Member

260
    2
    0
    ของ ผมงานเข้ามานานแล้ว....เซ็งเ็ด

6. pongp28

113
    1
    0
    ใส่ type r แอร์แบค ครับ ลองลบโค้ด แล้ว แต่พอหักพวงมาลัยไปทางซ้าย ไฟ srs ขึ้นเลย
    แบบนี้ สงสัย เคเบิ้ลเรียว คงเสีย แล้วใช่ไหมครับ :cry::cry::cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้