ช่วยแนะนำ เรื่องโหลด ek96 หน่อยคราบบบ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย wut22, 2 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wut22

wut22 New Member Member

1
    0
    0
    คือ อยากทราบว่า โหลด ek96 แบบไหนดีอะครับ

คือต้อนนี้ดู เปลียน สปริง โช๊ค เดิม

แนะนำหน่อยครับ ตัวไหนดี

ขอบคุณคราบ

2. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    จะเอาเตี้ยขนาดไหน คับ เตี้ยมากก็ตัดแกนโช็ค เอาซุ้มล้อออก ใช้สปริงเดิมก็เลื่อนเบ้า แล้วตัดสปริง ถ้าเอาสปริงแต่งก็แล้วแต่คับ เตี้ยสมใจแน่คับ

3. kong ek

kong ek New Member Member

19
    4
    0
    มองๆอยู่เหมื่อนกันครับเรื่องช่วงล่างนี่คับ อยากได้ BC ครับไม่ทราบว่าเป็นยังไงขอความรู้หน่อยครับ แล้วสาวก ek นี่เล่นรุ่นไหนยี่ห้ออะไรครับ ขอคำชีแหน่อยนะครับ[media]http://www.uppic.net/ti/11img_0081.jpg[/media]

4. spoonthai

spoonthai New Member Member

15
    0
    0
    มารอฟังครับ

5. siwapon

siwapon New Member Member

152
    4
    0
    ถ้าโหลดแบบประหยัด ก็เอาโช๊คเดิมไปเลื่อนเบ้าเอาครับ แต่ถ้าจะเปลี่ยนสปริงโหลด+โช๊คเดิมก็แนะนำ สปริงโหลดEibach หรือ H&R ก็ได้คับ แต่ส่วนตัวผมชอบ Eibach ถ้าให้ดีเอาโช๊คไปอัดน้ำมันกึ่งแก๊สสักหน่อยก็ดีนะคับ ลองดูคับ

6. chai119911

chai119911 New Member Member

49
    0
    0
    กำลังจะเปลียนสปริงโหลดครับ ปกติตอนนี้ใช้ตัดสปริงอยู่ ไม่ทราบว่าสปริงโหลดมันต่ำแค่ไหนครับ ควรเลื่อนเบ้าแค่ไหน ยี่ห้อไรดี ราคาประมาณเท่าไรครับ ตอนนี้ผมใส่ 205 45 17 ครับ ช่วยหน่อยนะครับ

7. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    1.ง่ายสุดตัดสปริง
    (ส่วนตัวไม่แนะนำครับ เพราะอาจหลุดจากเบ้าโช๊คได้)

2.เลื่อนเบ้าโช๊ค ร้านโช๊คทั่วไปทำได้หมดครับ

3.เปลี่ยนสปริงโหลด แต่โช๊คเดิม
    อันนี้แนะนำครับ เพราะสปริงดโหลดค่าสปริงจะแข็งกว่าของเดิมนิดหน่อย ทำให้ควบคุมรถได้ง่ายขึ้น

4.ทำสตรัทปรับเกลียว+อัดน้ำมันใหม่
    แล้วแต่ดวงสำหรับการอัดน้ำมันใหม่ บางครั้งอาจอยู่ได้แค่สามวันก็รั่ว บางครั้งเป็นปีก็ไม่รั่ว ส่วนสตรัทปรับเกลียวก็สามารถปรับความสูงของรถได้ตามใจเลยครับ

5.โช๊คซิ่ง อันนี้ราคาตามยี่ห้อครับ

8. nui_ek96

nui_ek96 New Member Member

3
    0
    0
    เพ่ๆคับ ส่วนตัวผมชอบโช๊คๆแข่งๆวิ่งแล้วกระด่างๆอะงับ ควรทำไงบ้างอะ
    ตอนนี้ใช้โช๊คเดิมอัดน้ำมันใหม่เอาแบบแข็งแล้วใส่สปริงเดิมอยุ่แล้วข้างหลังใส่ยางกันกระแทก2ตัว
    อยากได้ราคาประหยัดๆ หรือมีวิธีช่วยบอกผมหน่อยนะงับ

9. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    หาความรู้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้