มีสองช้อยให้เลือกคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย Chat__2.5, 18 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chat__2.5

Chat__2.5 Guest

0
    0
    0
    พี่ๆคับช่วยเลือกโบให้ผมทีคับ ระหว่างTD06-7กับTF06-1คับเป็นโบเดิมๆมาจากยุ่นคับสภาพดีแกนแน่นๆทั้งคู่ ราคาก็เท่ากันด้วยคับ ผมจะมาเซ็ตใส่เครื่อง4Ja1มังกรคับ แล้วถ้าผมจะบูสสูงสุดที่ระดับ30ปอนคงไม่เกินนี้ ตัวไหนทนทานดีก่ากันและดึงหนักก่ากันคับ
    ปล.รถผมใช้งานใน ก.ท.ม.เป็นหลักเดินทางต่างจังหวัดบ่อยๆเกือบทุกๆเสาร์-อาทิตย์ ต้องขึ้นเขาชันๆด้วยคับ เลยต้องการกำลังและอัตราเร่งแซงดีๆคับ รถผมใช้งานไม่ได้บรรทุกอะไรคับ ช่วยผมทีคับ

2. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เคยใส่ทั้ง2รุ่นแล้ว ผมว่าTFนะ
    รอฟังเสียงอื่นด้วย

3. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    TF 06-1 อีกเสียงคับ

4. tumkinno

tumkinno Member Member

703
    1
    18
    ตามประทาน เอ๋ ไปคับ

5. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ลูกหนักให้ TD06

พริ้ว ๆ ให้ TF06

ถ้านำสองประเภทนี้มา mix กันได้แหล่ม แต่ถ้าใช้งานอย่างที่บอกให้ภาษี TF06 คับ :D

6. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    พริ้วๆนี้คือไปไวใช่ป่ะพี่บี.....อิอิ.....

7. Chat__2.5

0
    0
    0
    up up

ตกลงว่าTD06-7มาหนักดึงหนักและรอรอบนิดๆใช่ปะคับ ส่วนTF06-1มาไวมาเร็วไม่รอรอบแต่ดึงไม่หนักเท่า06-7ใช่ป่าวคับ แล้วถ้าในกรณีที่ตอนนี้ปั๊มผมมีฝาสูง+ปรับแต่งหัวฉีดเดิมๆของ2.5+เทสปั๊มใหม่ แต่พวก (ลูกปั๊ม+จานโรเตอร์+กาเวอร์เนอร์+หัวฉีดใหญ่6รู ) ยังไม่ได้ใส่เดี๋ยวรออัพสเต็ปตอนไป เครื่องผมจะดันโบสองลูกนี้ไหวไหมคับ แล้วต้องใช้โขงหลังเบอร์ไรคับขอสำนักด้วยก็ได้คับโขงของสำนักไหนดีคับ ฝากด้วยคับพี่

8. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ถ้าในอนาคตจะมีการขยับสเต็ปผมว่าเพิ่มตังค์อีกนิดหน่อยเล่น Holset hx35 ดีกว่าครับ ราคาหนีกันไม่เยอะครับ

ที่สุดแล้วคับ สูตรสำเร็จ holset turbo :D

9. Nun_MTX

Nun_MTX New Member Member

183
    4
    0
    td กับ tf นิสัยตามที่ว่าเลยคับ โข่งหลังของผมใช้ ป๋ามืด นะ บอกใว้เป็นตัวเลือก มีอีกหลายสำนัก

10. Chat__2.5

0
    0
    0
    up up

ขอบคุณพี่ๆสำหรับคำแนะนำทุกๆคำนะคับ ทีแรกผมก็คิดแบบพี่< HANUMARN >ว่าแหละคับเพราะเจ้าTDกับTFสภาพสวยๆๆราคาก็ปาเข้าไป15-16Kแล้ว ก็ลังเลอยู่เหมือนกันว่าเพิ่มหน่อยแล้วหนีไปเล่นH1CหรือHX35ดี แต่เห็นๆเขาลำเลือกันว่าเล่น Holset แล้วเครื่องมังกร2.5มันจะระเบิดอะคับ หรือพี่ๆว่าไงดีคับ งงไปหมดละคับ ใจจริงแล้วผมก็ชอบนะคับประเภทว่ามาหนักๆช่วงรอบกลางถึงปลายๆถ้าเดินทางไกลต่างจังหวัดคงมันน่าดูคับ แต่ก็กลัวพอเอามาใช้ในเมื่อง ก.ท.ม.รถเยาะๆไฟแดงเยาะๆแล้วมันจะอืดอะคับไม่กะฉับกะเฉง แล้วพี่< HANUMARN >ใส่โบไรอยู่คับคง Holset แน่เลย แล้วมีสูตรไหนแนะนำผมบ้างคับ เห็นใช้เครื่องตัวเดียวกันนะคับ

11. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ทีเดียวจบ:cool:

12. Chat__2.5

0
    0
    0
    up up up

พี่คับแล้วถ้าเป็น TD07-10 กับ HX35 อะคับมันพอฟัดพอเหวี่ยงกันปะคับ ทั้งเรื่องความทนทานและฟิลริ่งในการขับขี่นะคับ ไปๆมาๆผมชั้กเริ่มอยากจะเล่นของหย่ายใหญ่ๆแล้วอะคับ แต่กัวอย่างเดียวคับว่าเครื่องจะไม่ไหวอะคับ ยังไงก็ขอคำปรึกษาอีกทีคับ

13. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

holset hx35 เปงคำตอบสุดท้ายสำหรับผมคับ :D

14. i m

i m New Member Member

157
    0
    0
    ผมว่าลองหานั่งดูก่อนนะ โบใหญ่ทำเยอะขับยากกว่าหน่อยเค้นมากมาหนัก แต่ถ้าโบเล็กพริ้วมีแรงบิดต้นๆกลางมาตลอดย่าน แล้วแต่ชอบครับ ราคาโบต่างกันไม่เท่าไหร่แตุ่จะทำโบใหญ่ พื้นฐานทุกอย่างต้องดีไม่งั้นโดนโบเล็กๆนะผมว่า

15. top kung

top kung New Member Member

65
    0
    0
    tf06 อีกเสียงครับ ขับง่าย ขับมัน เพราะใช้อยูคร้าบ

16. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ผมเปลี่ยนใจแระ เลือกน้องคนข้าง ๆ ดีกว่าคับ :D

17. I am pOpz

I am pOpz New Member VIP

266
    3
    0
    T F 0 6 - 1

คำตอบสุดท้ายครับ

18. Chat__2.5

0
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกท่านคับสำหรับคำแนะนำ พอดีได้TD05HของEVO3มาแล้วคับ เดี๋ยวถ้าเซ็ตใส่รถผมเสร็จจะนำรูปมาให้ชมกันคับ ขอบคุณคับ

19. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    หวงมากมาย:D

20. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

อย่างนี้ต้องมีศึกชิงเต้าแน่นอนคับ อิ ๆ ๆ :D

21. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    ถ้ามีอย่างนี้ ให้ตายก็ไม่ยอม
    ว่าแต่ จขกท. ทำรถเสร็จยังเนี่ย อยากเห็น

22. RESCUE_RKU

RESCUE_RKU New Member Member

253
    3
    0
    ของผมก็ tf ครับ

23. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

จขกท. :confused:

24. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    เจ้าของกระทู้ครับ 5555

ผมเชียร์ TF06 ครับ อยากกลับไปใส่อีก

25. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    เหมือนกันเลย อยากกลับไปเป็น TF อีกรอบแล้วจะไม่นอกใจแล้ว ฮือๆๆๆๆ

26. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    ซะงั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้