ถามเรื่องอะไหล่ Common parts นิดครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย My_Mint, 13 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    อะไหล่ร่วมระหว่าง 2 doors กับ 4 doors อ่ะครับ ว่าเหมือนกันมั้ย ใช้ด้วยกันได้ป่าว จะเอาไว้เป็นข้อมูลหาอะไหล่อ่ะครับ เรื่องปีรถ เทียบเป็นปี 99-00 ละกันครับ

1. โคมไฟเลี้ยวแก้มข้าง
    2. ชุดกลอนของประตูหน้า
    3. ชุดมอเตอร์เซ็นทรัลล็อคประตูคู่หน้า
    4. ชุดมอเตอร์กับก้านลิงค์ปัดน้ำฝนใต้แผงจิ้งหรีด
    5. ถังน้ำมัน + ชุดลูกลอย
    6. กระจกมองข้างแบบปรับไฟฟ้า ( ฐานเหมือนกันมั้ย )
    7. มอเตอร์กระจกไฟฟ้าในแผงประตู

ขอบคุณล่วงหน้าทุกความเห็นครับ :) :)

2. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    1. โคมไฟเลี้ยวแก้มข้าง
    เหมือนกันครับ

2. ชุดกลอนของประตูหน้า
    ไม่เหมือนครับ

3. ชุดมอเตอร์เซ็นทรัลล็อคประตูคู่หน้า
    ไม่แน่นใจว่าเหมือนกานป่าวอ่ะงับ
    ของเดิมๆ จะมีข้างเดียวคือฝั่งคนนั่งครับ

4. ชุดมอเตอร์กับก้านลิงค์ปัดน้ำฝนใต้แผงจิ้งหรีด
    อันนี้ ไม่แน่นใจอ่างับ

5. ถังน้ำมัน + ชุดลูกลอย
    เหมือนกันครับ

6. กระจกมองข้างแบบปรับไฟฟ้า ( ฐานเหมือนกันมั้ย )
    ไม่แน่นใจอีกแล้ว

7. มอเตอร์กระจกไฟฟ้าในแผงประตู
    ไม่แน่นใจงับ

เดี๋ยวไว้ ว่างๆ ตงจาไปค้นใน repair manual ของมันให้นะครับ :) :) :)

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    1. เหมือน
    2.ไม่
    3.ไม่
    4.เหมือน
    5.เหมือน
    6.ไม่
    7.ไม่ทราบ

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ตอบเหมือนเบสเลยครับ :D:D

5. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ เหลือข้อเดียวแล้ว อิอิ
    ที่ถามเพราะว่าเวลาไปเบิกศูนย์ จะได้บอกให้เค้าเปิดเล่มอะไหล่ของ 4 doors อ่ะง่ายดี :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้