จะเดินท่อจากเฮดเดิม

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย noum_ek00, 2 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. noum_ek00

noum_ek00 New Member Member

45
    1
    0
    จะเดินท่อจากเฮดเดอร์เดิมขยายเป็น2นิ้วจากเดิมเท่าไหร่ไมรู้นะครับรถผมตาโตเกียร์ธรรมาดาเห็นผลเยอะไม่ครับหรื่อต้องเปลี่ยนเป็นเฮดเดอร์ใหม่ครับรบกวน กูรูหน่อยนะครับ:cool::cool:

2. kong ek

kong ek New Member Member

19
    4
    0
    อยากได้ทั้งชุดเลยครับ เฮดถึงปลายขอเป็นสแตนเลสนะครับ(ปลายมีแล้ว)มีที่แนะนำมั้ยครับของานเนียนๆหน่อยนะครับ เครื่องd16y8 เทคแคมเดี่ยว ครับ ติดแก๊ส lpg ครับ

3. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    เ ค รื่ อ ง เ ดิ ม auto ด้ ว ย

เ ดิ น 2 นิ้ ว ค ว ร มี พั ก ก ล า ง น่ ะ

ไ ม่ งั้ น ก็ ป ล า ย ใ ส้ เ ยี อ ง

ไ ม่ งั้ น โ ล่ ง เ กิ น ต้ น อื ด เ เ น่ ๆ

---------- Post added at 15:59:38 ---------- Previous post was at 15:59:22 ----------

เ ค รื่ อ ง เ ดิ ม auto ด้ ว ย

เ ดิ น 2 นิ้ ว ค ว ร มี พั ก ก ล า ง น่ ะ

ไ ม่ งั้ น ก็ ป ล า ย ใ ส้ เ ยี อ ง

ไ ม่ งั้ น โ ล่ ง เ กิ น ต้ น อื ด เ เ น่ ๆ

4. ray_4295

ray_4295 New Member Member

75
    4
    0
    วัดจากของตัวเองนะ

ใส่เฮด 4-2-1 + พักกลาง 1 ใบ ปลายไส้ตรง ต้นดีนะครับ แต่ปลายไม่ดีนักนะครับ

เสียงก็นะ ดังโครตตต

เดี่ยวรอผู้รู้อีกทีนะครับ (ของผมเป็นท่อ 2.2 นิ้วนะครับ+เฮดนอกนะ)

5. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    เดี๋ยวเจอะกัน นะ ขอวางเครื่องก่อน แล้วโดนแน่ ท่าเลส ตั้งแต่เฮดยัน ปลาย .... อิอิ

6. vikorn72

vikorn72 New Member Member

137
    1
    0
    ผมว่า 2.2 พักกลางใส่ตรง ผมว่าก็ดีนะครับ

7. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    เกียร์ MT ใส่ไปเถอะคับ ยิ่งโล่งยิ่งวิ่ง ความดังก็ตามมาแน่นอน เลสมีหลายเกรดนะคับ ถ้าดีเลสทำเฮดสวยๆ ก็ 316L แพงกว่าสวยกว่า 304 เกรด 304 นิยมใช้ทำตั้งแต่หลัง เฮดจนถึงหน้าพักปลายเพราะราคาถูกกว่าเยอะ
    ถ้าจะให้ร้านจัด 316L ก็ได้คับแต่ราคาสูงขึ้นมาอีก

ข้อสังเกตุ เกรด
    316L มันวาว แทบไม่มีสนิมเลย
    304 สีเงินด้าน มีสนิมบางจุด
    ท่อซิงค์ ซึ่งร้านท่อส่วนใหญ่นิยมใช้กัน ภายนอกคล้าย 304 แต่เนื่อเป็นเหล็กชุบ กัลวาไนท์

8. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เริ่มเฮด 421+พักกลาง+ปลายท่อไส้ตรงงานยุ้นแล้วแต่ยี่ห้อที่คุณชอบรับรองจี้ดแน่ แต่ถ้าความคิดของผมปลายท่อผมเลือก hks hiperครับ เสียงได้ใจมากๆครับ

9. watsant

watsant Member Member

43
    2
    8
    ส่วนตัวนะ

เครื่องเดิมผมว่าไม่ควรใส่โล่งเกินนะครับ
    ผมใส่อยู่ พักกลางใส้ตรง+ปลายเยื้อง
    ขนาดก็แค่ 1.7 เองนะครับ 0-2500 เสียงจะทุ้มๆ ไม่ดังมาก 2500- 3500 เสียงดังนิดหน่อยแบบทุ้มๆ
    พอ 3500 - 6500 นี่ แป๊ดๆๆ เลยครับ หวานๆ เพราะว่าท่อมันแค่ 1.7 เอง
    เครื่องเดิมสนิทนะครับไม่ได้ทำไรเลย สำหรับผมชอบเสียงดังจากเครื่องมากกว่า
    ไม่ได้สนใจเสียงท่อมากนัก และก็ชอบรอบ ความเร็ว 0-140 มากกว่า เกินกว่านั้น
    ไม่รู้จะไปขับที่ไหน ถนนไม่ค่อยดี ตัดสินใจเองนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้