ขอถามพี่ๆเรื่องร้านทำสีแม็กดีๆแถวห้วยขวางหน่อยคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย siwapon, 2 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. siwapon

siwapon New Member Member

152
    4
    0
    ขอถามพี่ๆเรื่องร้านทำสีแม็กดีๆแถวห้วยขวางหน่อยคับ พอดีจะเอาแม็กไปทำสีใหม่ พี่ๆคนใหนใครพอจะรู้ว่าร้านรับทำสีแม็กดีๆแถว สุธิสาร ห้วยขวางบ้างคับ ช่วยบอกทีคับ ตอนนี้กำลังจะไปทำแล้ว รบกวนด้วยนะคับ ขอบคุณ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    แถวนี้เคยแต่ เอก การาจ ครับ

081-821-4587

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    สวนมะลิการช่างครับ

4. แล้วถ้าเอาไปชุบโครเมียมละ อยู่ได้ประมาณกี่ปีครับ

5. siwapon

siwapon New Member Member

152
    4
    0
    สวนมะลิการช่าง มีเบอร์โทรมะคับ ขอบคุณคับ

6. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    แถว อตก. ก็ทำดีนะ แม็กเทพๆ เต็มร้านเลย ขอบ 18 ขึ้นไปเยอะมาก
    ราคาก็ เอาเรื่องอยู่ เหมือนกัน

อย่าไปทำ ร้านที่ ชื่อเร็วๆ แถวรามอินทรานะ เห็นมากับตา เค้าใช้ไฟ เผาล้อเพื่อลอกสี เก่าออก

ชุบโครเมื่ยมมีสองแบบ

1 ชุบแบบธรรมดา SPUTTERING ความทนทานน้อยมาก เหมือนกับ จานสะท้อนแสงโคมไฟหน้าครับ
    ต้องพ่นแล็กเกอร์เคลือบ เพื่อความทนทาน น่าจะอยู่ได้ไม่เกิน 1- 2 ปี

2. ชุบแบบ เคมีไฟฟ้า ความทนทานสูงมากๆ ขนาดเอาเลือยตัดล้อแม็กเป็นสองส่วน
    โครเมียมยังไม่ลอกออกมาเลย
    แต่ราคาก็แรงมากๆ แทบซื้อล้อใหม่ได้เลบ

ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ link
    http://www.thaivwclub.com/k-crome-wheel.html

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้