หน้าปัดไมล์เสีย

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย กิด, 4 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. กิด

กิด Guest

0
    0
    0
    เข็มวัดความเร็วเสียมันอยู่ที่ ศูนย์ กมต่อชม ตลอดเลย บางทีก็ใช้ได้บาง บางทีเข็มมันจะกระพือบ้าง แต่เข็มวัดอื่นๆใช้ได้ปกติ เพื่อนๆคน
    ไหนพอทราบร้านซ่อมพวกหน้าปัด หรือราคาหน้าปัดมือสอง หรือ วิธีแก้ไขต่างๆ ช่วยแนะนำให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

2. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    ดูในกระทู้เก่าเรื่องไมล์ได้เลยคับ

3. mizutar1979

mizutar1979 New Member Member

177
    0
    0
    ยังกระพือ บางเป็นปะปราย แสดง ว่า เรือนไมล์ไม่เสีย อาจเป็นที่ Speed Censor ปลั๊กขั้วหลวม หรือ สกปรก ลองให้ช่าง เอาออกมาเช็ด ทำความสะอาด และเสียบเข้าไป ใหม่ ดู หรือ เปลี่ยน Speed Censor ดู หรือไม่พอใจ จะเปลี่ยน เกจตัวแต่ง ของ Sard หรือ Auto Guage ก็ได้

4. กิด

กิด Guest

0
    0
    0
    ลองเปลี่ยนหน้าปัดกับเพื่อนดูแล้ว แล้ววิ่งไปซัก 1 อาทิตย์ พบว่าไมล์ความเร็วขึ้นปกติ แสดงว่าหน้าปัดเสียใช่ไหม แล้วหน้าปัดมือสองราคาเท่าไรรบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ

5. ekk@5852

525
    0
    0
    ซ่อมได้

6. ekk@5852

525
    0
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้