เครื่องเป็นไรไม่รู้อยู่ดีก็เร่งขึ้นมาเอง ช่วยด้วยคับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย transpo, 26 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. transpo

transpo New Member Member

7
    0
    0
    คืออยู่ดีๆมันก็เร่งเครื่องขึ้นมาเองอะคับไม่ได้เหยีบเลย แล้วพอวิ่งก็เร่งไม่ขึ้นเหยีบไป80 แต่รอบนิไปที่3แล้ว
    แล้วก็เวลาจอดอะคับ มันก็เร่งขึ้นเองยิ่งเข้าเกียNนิยังกับเร่งเครื่องเตรียมแข่งรถ ต้องเหยีบเบรคไว้ตลอดเลย ไม่งั้นมีพุ่ง ใครรู้ช่วยด้วยคับ ต้องไปต่างจังหวัด

2. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    ลิ้นปีกผีเสื้อน่าจะค้าง เพราะความสกปรกอ่ะครับ ลองถอดล้างดู

ผมชอบนะ เพราะบางที ก็ค้าง แล้วไม่ต้องเหยียบคันเร่ง เหมือนรถมีครูส คอนโทรล

---------- Post added at 20:54:15 ---------- Previous post was at 20:54:00 ----------

ลิ้นปีกผีเสื้อน่าจะค้าง เพราะความสกปรกอ่ะครับ ลองถอดล้างดู

ผมชอบนะ เพราะบางที ก็ค้าง แล้วไม่ต้องเหยียบคันเร่ง เหมือนรถมีครูส คอนโทรล

3. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    คุณกาวหายไปนานเลยนะ

4. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    อาการนี้รู้สึกผมเคยเป็นครับ ตอนเปิดแอร์ครับ ถ้าปิดแอร์ไม่เป็น สาเหตุเกิดจาก สายแวคคั่มที่ ปีกผีเสื้อหลุดครับมันจะเป็นท่ออากาศเล็กๆครับ เสียบเข้าที่มันก็นิ่งครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้