++ อยากทราบว่าไล่หนูกันยังไงไม่ให้มายุ่งกับรถเรา ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย 10krpm, 3 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 10krpm

10krpm New Member Member

58
    1
    0
    แถวที่จอดรถหนูค่อนข้างเยอะครับ มีใครพอจะแนะนำวิธีไล่หนูแบบได้ผลบ้าง กลัวมันไปกัดสายไฟเข้า

ตอนนี้ผมใช้ลูกเหม็น ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะได้ผลแค่ไหนอย่างไร
    :confused:

2. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    ลูกเหม็นก็ใช้ได้ดีครับ
    แต่อาจต้องวางหลายจุดหน่อย

ใช้SONAX ฉีด ในห้องเครื่องก็ช่วยได้นะแต่เปลือง

3. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    ของพี่เชน คงเป็นพวก อินู๋ ซะมากกว่าละมั้ง :D:D:D

4. Bast

Bast New Member Member

115
    2
    0
    เลี้ยงแมวคับช่วยได้จิงๆๆ

5. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    จอดในน้ำเลยคับ

หนูมันกลัวน้ำ!!

6. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    เปิดฝากระโปรง เจอขี้หนูเปนกอง วางที่ดักหนูใต้ห้องเครื่อง ได้มาสี่ตัวแล้ว...

ตอนนี้เอาลูกเหม็นโรยบนกระดาษลัง ใส่ไว้ใต้รถอ่ะครับ

7. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    เลี้ยงงูครับ....ให้มันกินหนู 555+

8. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ลองเอางูยางวางไว้ดิครับ แค่อาจจะ

9. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    ขอ วิ ธี ไล่ จิ้ง จก ด้วย

T_______________T

แง้ ๆ ๆๆ ๆ ๆ . . . .. . ไล่ ยัง ไง ก็ ไม่ ไป

พอ ไล่ ๆ มาน ก็ ผลุบ เข้า ไป แต่ ซอก ตาม หลืบ อีก

เมื่อ คืน . . . มัน ออก ไป เกาะ นอก รถ . . เกาะ ตรง กระ จก หน้า . . . .

ไอ้ เรา ก็ แบบ อุตส่าห์ ขับ เร็ว ให้ ลม มัน ตี แรง ๆ เผื่อ มัน จะ ปลิว -*--- ๕ ๕

แต่ แบบ ทำ หน้า นิ่ง มาก ไม่ สะ ท้าน ไร เลย

พอ จอด รถ . . มาน ก็ ผลุบ เข้า ไป ซอก ฝา กระ โปรง . . . แล้ว มัน ก็ หาย ตัว ไป อย่าง ลึก ลับ

เง้ออออ ๆ ๆ ๆ

10. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    SONAX ใช้ได้หร่อเสี่ย งี้ก็ดีสิห้องเครื่องเงาด้วย อิอิ

11. กะป๋องน้อย

กะป๋องน้อย New Member Member

26
    2
    0
    ไบก้อนเขียว คับ.. ฉีดทิ้งไว้ในห้องเครื่อง แล้วปิดฝากระโปรง ทั้งหนู ทั้งมด เกลี้ยง

แต่ จิ้งจก นี่...ไม่ทราบได้ ส่วนตัวชอบปล่อยมันไว้กินพวกมด ในรถ มากก่า..เห่อะๆๆ

12. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เลี้ยงแมว แต่ กลัวฝาโปรงเป็นรอยอีกเวลาแมวขึ้นไปนอนบนรถ Y Y"

13. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    อีหนูก็ผ่านมาไม่ได้แน่นอน

ตายทั้งคัน

14. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ทำตัวให้ดูจน ๆ เสื้อผ้าไม่ซัก น้ำไม่อาบ หน้าไม่ล้าง ฟันไม่แปรง

หนู ๆ ทั้งหลายก็ไม่กล้าแหยมล่ะคับ ^^

-------------------------------------------------------------------------

ผมว่าเอาลูกเหม็นวางไว้ตามทางที่คิดว่าหนูมันจะขึ้น น่าจะได้นะ

เพราะว่าธรรมชาติหนู มันเดินทางไหน มันก็จะเดินทางนั้นประจำ

15. honeydiws

honeydiws New Member Member

8
    0
    0
    รุ่นพี่ผมกางมุ้งเลยครับ ที่พื้นเอาไม้มากั้นไว้

16. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    จับไปทอดซะเลยซิ หมดเรื่อง :D

17. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ผมใช้ลูกเหม็นไปแขวนในห้องเครื่อง ก็ไม่เคยมีหนูมากวนเลยนะ

18. 50629195

50629195 New Member Member

70
    0
    0
    ใช้ ไม้ไล่หนู คับ

o_O !!

19. ของรถผมก็เคยเป็นทุกครั้งที่กลับมาจอดก็เอาไบก้อนฉีดอัดห้องเครื่องไว้เลยครับทำทุกวันทำจนหมดไป3กระป๋องก็ไม่กลับมาขึ้นอีกเลย ก่อนหน้านี้เช้าๆสตาร์ทรถทีไรมักเห็นหนูกระโดดออกมาจากหน้ารถตลอดเลย....

20. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    ฉลาดมาก น้อง9 ทำไมเค้าคิดกันไม่ได้นะแบบนี้:eek::eek:

21. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    บ้านผมก็หนูเยอะนะ แต่มีหมานอนใต้รถทุกวันเลย หนูเลยไม่มายุ่ง แต่ไอ้หมานี่สิมันกัดแทน T_T

22. เม็ดพริกไทยดำครับ

23. เหอะๆ จิ้ง จก หน้า นิ่ง

24. 10krpm

10krpm New Member Member

58
    1
    0
    ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ แล้วจะลองทำดู

25. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    โดนเหมือนกัน กำลังหาวิธีกำจัดอยู่

26. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ไม่รู้อ่ะ

รู้แต่ไม้ไล่หนู ใช้ไม่ได้ พันล้านนนนน เปอร์เซนต์ ที่บ้านเอามาวางไว้

หนูแม่ม วิ่งคร่อม ไม้ไล่หนู เลย ใช้ได้ผลดีมาก -''-

ไม่ได้ช่วยอะไรเค้าเลยนะเนี่ยตู :p:p
    :p

27. ฟรีสเซอร์

ฟรีสเซอร์ New Member Member

59
    0
    0
    เม็ดพริกไทยดำคับ

28. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ลูกเหม็นอีกเสียงครับ ง่ายสุดประหยัดสุดแล้น !!

29. ethep

ethep New Member Privilege

86
    11
    0
    รถภรรยาที่บ้านก็ใช้ลูกเหม็นครับ
    หยอดตามจุดต่างๆในห้องเครื่อง
    รถจอดมากกว่าขับ soluna ก่อนวีออสน่ะครับ
    ดูไมล์เพิ่ง20000นิดๆไม่เคยมีปัญหาเรื่องหนูเลยครับ

---------- Post added at 13:40:30 ---------- Previous post was at 13:40:15 ----------

รถภรรยาที่บ้านก็ใช้ลูกเหม็นครับ
    หยอดตามจุดต่างๆในห้องเครื่อง
    รถจอดมากกว่าขับ soluna ก่อนวีออสน่ะครับ
    ดูไมล์เพิ่ง20000นิดๆไม่เคยมีปัญหาเรื่องหนูเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้