ขอประนามตำรวจกลุ่มนี้เมืองไทยตำรวจเป็นได้ขนาดนี้เลยนะ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ~DuDe~, 13 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    เหตุการณ์นี้เกิดเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมานี้นะคับ 9/10/2009

เหตุการนี้ไม่ได้เกิดกับผมเองแต่เกิดกับแฟนเพื่อนผมซึ่งเป็นผู้หญิงคับ

เหตุการณ์คือ เมื่อคืนวันศุกร์แฟนเพื่อนผมได้ไปเที่ยวผับกับกลุ่มเพื่อนๆซึ่งเป็นผู้หญิงทั้งหมดโดยที่แฟนเพื่อนผมขับรถไปเองเป็นรถยนต์ Camry ตัวก่อนรุ่นใหม่พอผับเลิก
    แฟนเพื่อนผมก็ได้ขับรถตระเวนส่งเพื่อนๆกลับบ้านประมาน 3-4 คน ซึ่งบ้านก็อยู่แถบปากเกร็ดจังหวัดนนทบุรีทุกคน และหลังจากแวะส่งเพื่อนคนสุดท้ายแล้วก็กำลังจะกลับบ้านซึ่งตอนนั้นเป็นเวลาตี 3 กว่าแล้วบ้านแฟนเพื่อนผมอยู่เกือบๆถึงสามพรานนครปฐม
    ระหว่างขับรถกลับก็เจอกับด่านซึ่งแฟนเพื่อนผมไม่ชำนาญทางจึงบอกไม่ได้ว่าเป็นเส้นไหนบอกได้แต่ว่าแถวติวานน แฟนเพื่อนผมก็จอดรถด้วยดีเพราะคิดว่าอาจจะโดนเรียกเป่าแอลกอฮอร์แต่แฟนเพื่อนผมไม่ได้ดื่มจึงไม่ได้กังวนใจอะไร แต่เมื่อจอดรถกลับมีตำรวจจำนวน 5-6 รายมาล้อมรถและเปิดประตูสั่งให้ลงจากรถและทำการค้นรถ ไม่ใช่ค้นแบบธรรมดานะครับ ค้นแบบข้าวของกระจุยกระจายเลยหลายคนคงจะรู้ว่ารถผู้หญิงขับเค้าจะมีรองทงรองเท้าอุปกรเสริมสวยต่างๆ นู่นนี่ตามประสาผู้หญิง ก็โดนรื้อกระจุยกระจายหมดเลยครับทั้งในรถและฝากระโปรง และที่สำคัญคือยังยึดทั้งโทรศัพท์มือถือและกระเป๋าเงินของแฟนเพื่อนผมไปด้วย แฟนเพื่อนผมก็ไม่รู้จะทำอย่างไรไม่เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้แถมตำรวจที่เอาแถมตำรวจที่ยึดกระเป๋าเงินไปยังทำการณื้อข้าวของในกระเป๋าเงินด้วย ซึ่งแฟนเพื่อนผมเป็นคนมีฐานะพกเงินสดเยอะพอเห็นเงินตำรวจรายนั้นก็ตำพูดจาแทะโลมและพูดว่าขอได้มั้ยเงินเนี่ยแฟนเพื่อนผมเป็นคนหน้าตาดีคับและบวกกับเสื้อผ้าที่ใส่ไปเที่ยวกลางคืนเพื่อนๆคงนึกกันออกนะคับ
    แฟนเพื่อนผมก็บอกว่าไม่ได้เค้าต้องใช้และขอกระเป๋าเงินและมือถือคืน ยังไม่จบแค่นั้นนะคับตำรวจกลุ่มนั้นมีทีท่าว่าจะให้แฟนเพื่อนผมไปด้วยซึ่งก็ไม่ได้บอกว่าจะให้ไปไหน ลองคิดดูนะคับตำรวจ5-6คน แฟนเพื่อนผมผู้หญิงคนเดียวกลางถนนเลยนะคับยังทำแบบนี้ แฟนเพื่อนผมก็ไม่รู้จะทำไงเลยทำเป็นว่าโทรหาเพื่อนละบอกเพื่อนว่าโดนด่านตรวจอยู่ตรงติวานน และแฟนเพื่อนผมก็ถามตำรวจไปว่าจะให้ไปไหนคะเพราะเดี๋ยวต้องรีบกลับบ้านดึกมากแล้ว เพื่อนๆคิดว่าตำรวจพูดว่าไงรู้มั้ยคับ ตำรวจบอกว่าจะชวนไปกินข้าว ซึ่งตอนนั้นมันดึกมากแล้วคับบ้ารึเปล่าพูดออกมาได้ยังไงคับแบบนี้
    แฟนเพื่อนผมก็บอกว่าต้องรีบกลับบ้านแล้วซึ่งเหตุการณ์ตอนนั้นก็ถือว่าแฟนเพื่อนผมโชคดีบนความโชคร้ายด้วยคับเพราะตอนแรกที่โดนโบกรถนั้นโดนโบก 2 คันและอีกคันนึงที่โดนโบกให้จอดด้วยก็ยังไม่ยอมไปคับยังรอดูท่าทีของตำรวจกลุ่มนี้อยู่ เหตุการนี้ใช้เวลาร่ามครึ่งชั่วโมงเลยนะคับ แฟนเพื่อนผมบอกว่าตำรวจค้นรถ 15 นาที ผมอยากรู้ว่าค้นไม่เจอแล้วจะค้นต่อไปทำไมคับหรือมีจุดประสงค์อะไร ซึ่งเมื่อรถอีกคันยังไม่ยอมไปตำรวจเลยทำอะไรมากไม่ได้เลยปล่อยแฟนเพื่อนผมกลับ

คิดดูคับ บ้านนี้เมืองนี้เป็นอะไรไปแล้วคับขนาดตำรวจยังเป็นอย่างนี้
    ถ้าตำรวจท่านไดได้เข้ามาอ่านผมขอความกระจ่างหน่อยนะคับไม่เอาคำแก้ตัวนะคับ
    ขอเหตุผลหน่อยคับ ถ้าจะดักตรวจยาก็ตรวจสิคับมาซุ่มๆทำแบบนี้ทำไมหรือจะตรวจแอลกอฮอร์ก็ตรวจเลยคับ ที่ทำแบบนี้มีจุดประสงค์อะไรคับ แล้วถ้ารถอีกคันไม่จอดอยู่จะเกิดอะไรขึ้นกับแฟนเพื่อนผมคับ ผมเคยได้ยินมานะเรื่องแบบนี้แต่ก่อนผมยังไม่เชื่อ แต่นี่มันเกิดขึ้นจริงกับคนไกล้ตัวผมเลยนะคับ

สุดท้ายนี้อยากจะเตือนเพื่อนๆขับรถกลางคืนคับโดยเฉพาะผู้หญิงเจอด่านแบบนี้ถ้าเค้าให้ลงจากรถ ก็บอกเค้าว่าที่ด่านมีตำรวจชั้นสัญญาบัตรมั้ยถ้าไม่มีอย่าลงคับเป็นด่านเถื่อนแน่นอนและจะไม่ปลอดภัยกับตัวคุณเองคับ เพราะถ้าเป็นโจรเรายังไปตามจับมันได้ถ้าเกิดอะไรขึ้นมาแต่นี่เป็นตำรวจคับ....

UPDATE
    วันนี้ 15/10/2009 มีพี่ในบอร์ดอาสาจะช่วยส่งเรื่องนี้ให้ทางผู้ใหญ่ดูแล้ว ต้องขอขอบคุณพี่เค้ามากครับ

รู้ตำแหน่งที่แน่นอนละคับด่านตรงหน้าโรงพยาบาลทรวงอกก่อนถึงแยกแคราย ด่านนี้จะอยู่มืดๆ และตำรวจจะใส่นอกเครื่องแบบ
    และชอบซุ่มอยู่ตามพุ่มไม้เพื่อ..... เพื่อนผมบ้านอยู่แถวนั้นคับผ่านประจำเห็นพฤติกรรมแบบนี้ประจำแต่คราวนี้ดันมาเจอกับแฟนตัวเอง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 ตุลาคม 2009
  2. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ช่วงนี้เบื้องบนสั่งลงมาให้กวดขัน ตรวจตรา เกี่ยวกับสิ่งผิดกฎหมาย ทุกพื้นที่ครับ

เลยทำให้เกิดช่องว่างให้(พวกลากไก่ไปกินในน้ำบ่อย)หากินจากตรงนี้

3. ทำแบบนี้มันก็ไม่ต่างจากโจรกระจอก ๆ ข้างถนนดี ๆ นั่นเอง

4. ^-^EXPEDITION^-^

^-^EXPEDITION^-^ New Member Moderator VIP Media

195
    6
    0
    ตำรวจจริงป่าวเนี่ย ? ถ้าเป็นจริงก็เอาเรื่องไปเลย ส.น. ไหนว่ะเนี่ย :cool:

5. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    ตำรวจมหาเฮีย

6. เชื่อเซนส์ตัวเองเถอะคับ ยังไงก็แหกด่านไปจอดในปั๊มสว่างๆก็ยังดี มืดๆดึกๆกลางถนนเปลี่ยวๆ ไม่เอาด้วยหรอกนะ

7. ตำรวจสมัยนี้ :thumbs_down:

เจอเรื่องงามหน้า.. วันตำรวจไทยซ่ะงั้น

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 ตุลาคม 2009
  8. Wit-chinjang

Wit-chinjang New Member Member

189
    2
    0
    ทำไปได้นะคนเรา

9. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    พู ด ไ ด้ คำ เ ดี ย ว เ ฮี้ ย จ ริ ง ๆ

10. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    แนะนำให้แจ้งไปที่ต้นสังกัดเลยครับ

11. Kenjung

Kenjung New Member Member

117
    3
    0
    เด๋วนี้ไม่ต่างกะโจรเลย สรุป แหกให้หมด

12. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ไม่อยากจะพูดครับ เรื่องแบบนี้ เห็นกันบ่อยๆ

13. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    หมดกัน ตำรวจไทย

14. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    เส้นตรงติวานนเลยคับผมไม่รู้นะว่า สน. ไหนแต่คิดจะออกมาอธิบายอะไรมั่งมั้ยครับ

15. NUK_GALANT

NUK_GALANT New Member VIP

67
    6
    0
    ตำรวจดีๆมีบ้างมั๊ยเนี่ยยยยย

16. cveg4door

cveg4door New Member Member

2
    0
    0
    ทำไม เลวกันจัง ทำแบบนี้มันต่างกับโจรตรงไหน

17. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    อาเฮีย...ได้ใจจิงๆ...
    เงินเดือนแม่งก็ ภาษีกู..ประชาชนคนนึง....ไม่พอใช้ก็ตั้งด่านปล้นกรูอีก...
    แม่งยังทำตัวแบบนี้...เอือม...น่ารังเกลียดหวะ....

ถ้าแรงไปขออภัยท่านอื่นด้วยนะคับ...ผมเกลียดตำรวจเป็นการส่วนตัวอยู่แล้ว...

18. ตำรวจหรือ กุ๊ยเนี่ย มีชวนผู้หญิงไปกินข้าวด้วย

19. ตำรวยหัวขวด

20. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    เส้นนี้กวนส้นหลายด่านครับบางทีก็ซุ่มจับตามคอสะพานลงสะพานมาเจอเลย บางทีเบรคไม่ทันผมก็รูดเลย แม่งเลวครับ ดึกๆอย่างงี้มาซุ่มทำชั่วซักวันต้องเจอรถพ่วงแหกด่านขยี่แม่งให้เละ

21. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    เบือพวกชอบเบ่ง รังแกคนอื่น

22. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    ตำรวจสมัยนี้ดีจริงๆ กันเองกับประชาชนเหลือเกิน

23. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    ดี ดี มี ไหม เจอ แต่ พวก เหี้ย ๆๆๆ

24. ฟรีสเซอร์

ฟรีสเซอร์ New Member Member

59
    0
    0
    รถไฟ...เรือเมล์...ลิเก...ตำรวจ
    เจองูกับเจอแขกพร้อมกันให้ตีหัวตำรวจก่อน

25. bird TaLent

bird TaLent New Member VIP

304
    1
    0
    แม่งโจรชัดๆ

26. mhai

mhai New Member Lady Member

784
    1
    0
    เจอตำรวจหลังเที่ยงคืน แหกได้ ผมแหกอย่างเดียวไม่เคยจอด นอกจากจะจนมุมจิงๆ ถึงเราจะขับรถเดิมแค่ไหน ก้อโดนยัดเยียดความผิดคับ

ตำรวจดียังมีอีกเยอะ แต่ไม่ดีเยออะกว่า ..เหอะๆ

27. TummenG

TummenG Member VIP

91
    3
    8
    ถ้ามีกล้องปากกานะ อัดใว้ เด้งกัน ยกก๊วน
    ไม่เข้าใจ ทำไม ดึงอาชีพของตัวเองลงมาต่ำ เรื่อยๆ แหะ คนกลุ่มนี้

28. Nott_EA

Nott_EA New Member Member

659
    12
    0
    บอกได้ 2 คำครับ ว่า แย่ + ...... เติมกันเอาเองเลยครับ

29. Empty heart

Empty heart New Member Member

96
    2
    0
    ผมแหกสถานเดียวครับ
    ยิ่งสถานการณ์แบบนี้ด้วย ไว้ใจใครไม่ได้

30. ยุงบินชุม

ยุงบินชุม New Member Member

78
    4
    0
    พวกนี้อีกแล้วหรอนับวันๆๆยิ่งมีแต่ข่าวแย่ๆๆนะครับคยมีอำนาจและมีสี กรุณาใช้อำนาจที่มีให้มันถูกที่ถูกทางหน่อยนะคัรบ ระวังจะไปเจอเข้ากับตอเอาแล้วจะยุ่ง เจอด่านเหมือนเจอโจร เปอร์เซนเท่ากัน ทุกวันนี้ พูดตรงๆๆนะ ตำรวจแม่ง เดี๋ยวนี้พึ่งอะไรแทบไม่ได้ บ้านโดนงัด ร้านทองโดนปล้น แม่งบอกให้ทำใจได้เลย แล้วจะมีตำรวจไว้ทำมัยคับ มีไว้ให้ไถ่ตัง ข่มขู่ ประชาชน หรอ ตำรวจดีๆๆ 100 คน มีสัก 10 ถึงมั๊ย ผมเจอมาเยอะ ตำรวจเหี้ยๆ
    ............ตำรวจดีๆๆ ผมขอให้ดีต่อไป
    " ถ้าพวกเค้าแน่ และเก่งจริง พวกเค้ากล้าไปอยู่ 3 จ ชายแดนมั๊ย "ขอสรรเสริญ แด่พวกทหารที่เสียสละชีวิต และความสุขส่วนตัว ปกป้องแผ่นดินด้ามขวาน" ระอาใจบ้างนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้