ช่วยด้วยครับรถผมมีอาการแปลกๆ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย killerman_47, 27 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. killerman_47

killerman_47 New Member Member

412
    2
    0
    คือเมื่อเย็นวาน ..ก่อนออกจากที่ทำงานสตาร์ทเครื่องจะกลับบ้านเกิดอาการสตาร์ทยาก(ไม่เคยเป็นมาก่อน)
    ต้องเยียบคันเร่งช่วยถึงจะติด(ปกติไม่ต้องเยียบเลย)แต่พอสตาร์ทเครื่องติดแล้วต้องพยุงคันเร่งด้วยไม่งั้นเครื่องดับครับ และก็พอเปิดแอร์เครื่องรอบตกดับไปเฉยเลย ผมงงเลยครับรถใช้อยู่ทุกวันไม่เคยเป็นอะไรเลย อยู่ดีก็มีอาการซะงั้น แต่พอว่าจะขับไปให้ช่างดู ขับไปได้สัก30นาที อาการกลับเป็นปกติเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้นซะงั้น ก็เลยแปลกใจครับว่ามันเกิดอะไรขึ้นหรือว่ามันเป็นสัญญาณบ่งบอกว่าจะมีอะไรเสียหรือป่าวรบกวนผู้รู้ทั้งหลายช่วยผมด้วยครับกลัวว่ามันจะเป็นตอนเดินทางไปต่างจังหวัดนะครับตอนนี้เลยยังไม่เอาเข้าอู่เพราะกลัวช่างมันตุ๋นเอาอะครับรบกวนพี่ๆด้วยครับ
    (รถผม NV ปี 97 เครื่องคาร์บู ครับ)

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    กรองน้ำมันตัน รึเปล่าครับ
    :)

3. killerman_47

killerman_47 New Member Member

412
    2
    0
    แล้วมันต้องเช็คแบบไหนอะครับแล้วเช็คกี่จุดครับจะได้ลองเช็คดูอะครับ

4. ได้ติดแก๊สหรือเปล่าครับ...รู้สึกเหมือนจะมีคนเคยถามนะอาการแบบนี้..แต่ผมจำ link ไม่ได้..ลองค้นดูก่อนนะครับ..ระหว่างรอพี่ๆเซียนๆมาตอบให้ครับ...ผมจะลองช่วยค้นให้ด้วย

5. killerman_47

412
    2
    0
    ไม่ได้ติดแก๊สครับ เครื่องเดิมๆเลยครับคุณบอล

6. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ตรวจเช็คพวกสายแวคคั่มต่างๆ หลุด หรือแตก หรือป่าวครับ

7. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    เห็นด้วยครับ ยิ่งถ้าใช้แก๊สโซฮอล์ยิ่งตันเร็ว

8. killerman_47

412
    2
    0
    เช็คแล้วครับคุณVAN X ไม่มีที่แตกหรือรั่วเลยหลวมก็ไม่มีอะ
    งงเลย

9. killerman_47

412
    2
    0
    จะลองเปลี่ยนดูนะครับ ผมใช้แก๊สโซฮอล์ด้วย

10. killerman_47

412
    2
    0
    ขอบคุณมากเลยครับคุณบอลเดวจะลองเช็คดู
    เออคุณบอลอย่าลืมหวยงวดนี้นะ..อิอิ ได้แล้วบอกด้วยขอรวยด้วยคน(คนละเรื่องเลยอิอิ)

11. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เช็คกรองน้ำมันกับโช้คไฟฟ้าที่คาร์บูครับ(อาจจะเป็นที่โช้คไม่ทำงานเลยสตาร์ทยากแล้วก็รอบต่ำในช่วงที่เครื่องยังไม่ร้อน)

12. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    ติดตามให้กำลังใจ:D:D

13. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามมาดูครับ

14. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    แก้ไขรึยังครับเสี่ยแก้ว:)

15. killerman_47

412
    2
    0
    ไม่รู้ตัวไหนเสียกันแน่อะครับ แต่อตนนี้ผมเปลี่ยนกรองน้ำมันแล้วครับ อาการก้อปกติดี
    ขอบคุณมากครับที่ถามข่าว

16. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    ผมเคยเป็นคล้ายๆกัน ของผมสายหัวเทียนชื้นครับ
    ถอดออกมาตากแดดหายครับ ลองดูครับ

17. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามพี่หนุ่มครับ

18. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0

จะตามผมไปไหนอ่ะ

19. อ้าว....ซะงั้น

20. killerman_47

412
    2
    0
    แทงมุขกันเองซะเลย...อิอิ

21. ของเราก็มีอาการเหมือนของคุณแก้ว อ่ะค่ะ แต่ยังไม่ได้เช็คอะไร เลย ไว้จะขอคำปรึกษาค่ะ (ให้คุณแก้วไปซ่อมมาก่อน อิอิ)

22. singcoohteam

5,303
    108
    0
    เช็คสายหัวเทียนดูว่ามีน้ำขังหรือเปล่า
    ดึงออกมาทีละเส้นแล้วเอาลมเป่าให้แห้งครับ
    ขับคนเดียวเหรอครับแล้วแฟนไปไหนอ่ะครับ
    ลองให้แฟนเช็คอาการเบื้องต้นตามที่ผมบอกก่อนดูนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้