เรียน Go kart ที่ MSL

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย pninfcall, 10 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pninfcall

pninfcall New Member Member

4
    0
    0
    ผมอยากขับ Go kart เป็น(คือขับเข้า line เป็นและก็อย่างอื่นด้วย):eek:

ผมเลยอยากจะขอความคิดเห็นพี่ๆว่าระหว่างเรียน Go kart

กับเอาเงินค่าเรียนไปขับ go kart เล่นบ่อยๆ แล้วอาศัย ดูคนที่เล่นด้วยว่าเค้าขับกันยังไง

(เพราะว่าเอาค่าเรียนไปเล่น ga kart ก็ได้หลายรอบอยู่)

พี่ๆมีความคิดเห็นยังไงครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

... ขอฝากเนื้อฝากตัวอยู่ใน board นี้ด้วยคนน่ะครับ:D

2. Ton91

Ton91 New Member Member

58
    0
    0
    ช่วยตอบนะครับ เพราะผมเคยเรียนมาแล้ว ผมว่าเรียนแล้วคุ้มตรงที่ได้เบสิคและได้ขับเยอะ แต่อย่าคาดหวังว่าเรียนเสร็จแล้วจะเร็วทันทีครับ ต้องซ้อมอีกเยอะ
    สมัครสมาชิกเลยครับ 500 ค่าเรียน 2500 สำหรับสมาชิก
    เรียน 2 วัน ได้ขับเยอะมากครับ เกินค่าเรียนไปเยอะ แต่มันจะลำบากตรงที่ต้องขับรวดเดียว วันที่สองรู้สึกผมจะขับไปประมาณ 100 รอบครับ เหนื่อยและล้ามาก ถ้าจะเรียนเตรียมตัวให้ดีครับ ถ้ามีแรงขับ อาจารย์ชายก็จะปล่อยให้ขับเต็มที่ครับ เมื่อเรียนเสร็จแล้วก็ลองมาตามไลน์พี่ๆที่สนามครับ ขับเร็วขึ้นแน่นอนครับ โชคดีครับ

3. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    เรียนจะเป็นเร็วกว่า self pace ครับ

สวัสดีครับ

เรียน จะเร็วกว่า ค้นคว้าเองครับ ที่สำคัญ หากขับผิด ก็จะผิดไปเรื่อยๆ ขอแนะนำเรียน basic ก่อนครับ

ขอให้โชคดี

4. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    ตอบสั้นๆเลยครับเรียนครับ มีเบสิคที่ดีก็เหมือนมีรากฐานที่ดีและเป็นเร็วอย่างเห็นได้ชัดครับ

5. auznoi

auznoi New Member Member

8
    0
    0
    อยากเรียนเหมือนกันครับ ขับยุงงูๆปลาๆ อยู่เลย ถ้ายังงัยชวนกันบ้างนะครับจะได้มีเพื่อนร่วมรุ่น ส่วนเพื่อนๆที่นี่ระดับเทพทั้งนั้นแล้ว ถ้ายังงัยสอนๆผมบ้างนะครับบบ

6. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    :D หวัดดีครับ...ผมแนะนำแบบนี้ดีกว่านะครับ...คุณเป็นคนเลือกเองดีกว่าครับ....:D

ข้อแนะนำของผมนะครับ..กีฬาประเภทใดๆก็ตาม...ถ้าต้องการเล่นให้เป็นไม่ยากครับ..แต่ถ้าจะเล่นให้เก่งก็ต้องฝึกฝนครับ...ขับรถคาร์ท..ใครๆก็ขับได้ครับ..มีพวงมาลัย คันเร่ง(เท้าขวา) เบรค(เท้าซ้าย)....ง่ายๆ
    แต่ขับยังไงให้เร็วนี่สิ...ขับยาก..!! ต้องอาศัยการซ้อม..การแอบดูไลน์คนที่เร็วๆ..คอยถามตลอด..
    แต่ถ้าคุณต้องการ จะซ้อมไปเรื่อยๆ....เงิน 3,000 บาท คุณเล่นได้ 8 รอบ เอง ที่เหลือ 200 เป็นค่าน้ำดื่ม
    เล่น 8 รอบก็ 80 นาที คือ 1 ช.ม กับอีก 20 นาที ถ้าคุณเรียน..2 วัน คุณขับ วันละ 4 ช.ม รวม 8 ช.ม คุณมีเวลาทำความคุ้นเคยกับรถ พอไหมครับ...ที่เหลือ คุณก็มาซ้อม..แข่งกับตัวคุณเอง..เวลาดีขึ้นไม๊..หรือแย่ลง...
    ส่วนเพื่อนๆที่ขับที่ MSL ประจำ เค้าสามารถให้คำแนะนำคุณได้ครับ......
    ทีนี้เห็นภาพหรือยังครับ......การเรียนนั้นสอนตั้งแต่ การนั่ง การขับ การดูไลน์ การควบคุมรถ การเบรค การเดินคันเร่ง......พื้นฐานเลยครับ...
    ส่วนหลายๆคนที่เริ่มจากการเล่นประจำแล้วไม่ได้เรียน..ลองถามดูซิครับ..ว่าซ้อมเยอะไม๊..กว่าจะขับเร็ว
    (ยกเว้นท่านที่มีความชำนาญกับการแข่งขันรถยนต์ประเภทอื่นๆมาแล้ว)......

ปล. การศึกษานั้นมีประโยชน์ ลองคิดๆดูครับ...ว่าคุณจะเลือกแบบไหน..ขอบคุณครับ

7. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    ผมเองไม่ได้เรียนอ่ะ เน้นไปขับบ่อย...หมดไปหลายกะตังแย๊ว อยากเรียน....อยากเร็วบ้างจัง
    ปล. ช่วงนี้อ่อนซ้อมด้วย สงสัยลงไปขับอีกที คงเหนื่อยน่าดู

8. pro_1

pro_1 Guest

0
    0
    0
    ผมว่ายังไงก็เรียนอะ ผมจาไปเรียนกับจานเจ๋งเสานี้เนี่ยยย

9. photosik

photosik New Member Member

87
    2
    0
    พี่ไก่อธิบายได้กระจ่างดีครับ ผมก็ว่าเรียนน่ะคุ้มกว่า เพราะเราได้รู้วิธีเข้าลายน์และวิธีอ่านลายน์ครับ

10. GEMu

GEMu New Member Member

72
    0
    0
    ผมชอบ MSL ตรงนี้จัง ทั้งๆที่รู้ว่ายุคนเรียนยังไงก็ได้กำไรน้อยกว่าให้มาขับเยอะๆ แต่ก็ยังสนับสนุนให้เรียน ดูเหมือนทำธุรกิจด้วยใจรักมากกว่าหวังผลตอบแทนดีน่ะครับ

11. BEER_13

BEER_13 New Member Member

70
    0
    0
    ผมก็เป็นมือใหม่นะครับ แต่ว่าอยากจะขอแนะนำ อะไรเล็กน้อย ซึ่งก็อาจจะช่วยได้ ซึ่งสำหรับตัวผมแล้ว มันช่วยเรื่องการอ่านไลน์ได้ นั่นก็คือเล่นเกม GranTurismo ครับ 5555 ผมได้การอ่านไลน์จากอันนี้ โดยตอนแรกได้จากเพื่อนแนะนำ แล้วจากนั้นก็มานั่งเก็บถ้วยทองครับ แต่ว่ามันก็ช่วยได้นิดหน่อย เพราะว่าของจริงมันก็แตกต่างกันมากในด้านความรู้สึกครับ มันรู้สึกดีกว่าเล่นเกมมาก

ยังไงผมก็ว่าจะไปลงเรียนเหมือนกันอยู่ดีครับ ^^

12. GEMu

72
    0
    0
    เก็บไปได้กี่ถ้วยแล้วครับ ? ผมเองก็เล่น GT แล้วเริ่มเล่นโกคาร์ทเหมือนกัน สนุกดี เหอะๆ

13. BEER_13

BEER_13 New Member Member

70
    0
    0
    ผมเล่นภาค 4 นะครับ ก็ส่วนใหญ่จะเก็บไปได้หมดแล้วหล่ะครับ เหลือแค่ ใบ S ที่ผมยังเก็บได้ไม่หมดแล้วหลังจากที่กลับมาเล่น ภาคภาษาอังกฤษ ก็เก็บไปได้แค่ 2 ใบแล้วก็ไม่ค่อยได้เล่นครับ ตอนนี้ก็มีเล่น F1 อยู่แต่ว่าเป็นตัว 2006 ไปเดินดูภาคใหม่ๆ ยังไม่มีเลย จริงๆ ตอนนี้อยากเล่น GrandTurismo 5 ภาพสวยมาก มี Ferrari ด้วยครับ ตื่นเต้น GranTurismo มี Ferrari แล้ว 55555 แล้วก็เค้าบอกว่าคอมจะขับตามฝีมือเรา เพื่อให้การแข่งไม่น่าเบื่อแล้วที่ ติดใจสุดๆ ก็ คือมีมุมมองแบบในรถซึ่งเวลา เข้าอุโมงค์หรือว่าผ่านป้าย เงาในรถจะเปลี่ยนตามไปด้วย ซึ่งมุมนี้อยากเล่นมานานแล้ว เห็นมีแต่ใน โปรเจค กอดแดม

14. GEMu

72
    0
    0
    ผมก็เล่นภาค 4 ครับ เมื่อก่อนเล่นจริงจัง เดียวนี้ลดลงไปบ้าง ชักจะอิ่มตัว เปิดเซฟเล่นใหม่มาสามครั้งแล้ว
    ระหว่างรอ GT5 (ซึ่งจากประสพการ์ที่รอเกมของ PD ผมคิดว่าคงได้เล่น 2009นู่นครับ) เล่น GT HD กับ GT5 Prologue ไปพลางๆก่อนแล้วกันครับ ส่วนตัวGT5P ยังไม่เคยเล่น เห็นว่าระบบการควบคุมกระโดดขึ้นไปมากกว่าเดิมเยอะครับ ขับยาก อาการของรถแสดงออกมาชัดมากๆ ลองดูจาก video ใน Youtube ดูสิครับ
    ส่วน GT HD เท่าที่ผมเล่นมา ดีครับ รถขับไม่เหมือนเดิม ละเอียดอ่อนขึ้นเหมือนกัน ลองขับ 599 แรงมันเกินสนามและผิวถนนจริงๆ จำได้ว่าขับไว้เร็วที่สุด 1'17ปลายๆ ครับ ตอนนั้นได้ที่ 89ของโลกคอมมันโชว์ขึ้นมา ไม่รู้ว่าจัดระดับยังไง เพราะไม่น่าติด1ใน100 อาจจะเป็นอันดับของวัน เพราะ World Record อยู่ประมาณ 1'16 ต้นๆครับ ไม่รู้ตอนนี้ update เวลาลงไปเท่าไหร่แล้ว

15. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    กลายเป็นกระทู้.....GAME ไปซะแล้วว........

16. zpeed

zpeed New Member Member

22
    0
    0
    I just found this forum. sorry for double post

We will be on vacation in June-August in Thailand. Any change you have a kid class that time? My son is 10 and drive some baby kart 50cc comer here in US.

17. Lancer_VRX

Lancer_VRX New Member Member

11
    0
    0

Kids karting lessons (MSL) would be available at anytime in June-August. I suggest that you have to contact and make a reservation before you arrive.

For more information, contact (+66) 02-939-3773,02-939-2498

Best regards

Pipe

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้