รบกวนถามอาการหน่อยครับ nv van

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย hook upss, 1 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hook upss

hook upss New Member Member

15
    0
    0
    --ผมใช้ nv van ครับ เกียออโต้ ปี93 ตอนออกตัวมันเหมือนติดอะไรสักอย่างนี่แหละครับเสียงดังแก๊กมาจากล้อหลังด้านซ้าย แต่ใช้สักพักก็หายนะครับ บางทีก็เป็นบางทีก็ไม่เป็น อาการแบบนี้เกิดจากอะไรเหรอครับ
    --ขับไปสักพักเข็มความร้อนเลยครึ่งมาประมาณ3/4สักพักก็ลงมาอยู่ตรงกลางเหมือนเดิม แบบนี้ผิดปกติไหมครับ แล้วผมต้องเช็คอะไรบ้าง รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

2. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ลูกปืนล้อปะ ไม่แน่ใจลองยกแล้วหมุนล้อดูก่อนจิ
    ความร้อนขึ้นผิดปกติแน่นอน ขึ้นอยู่กับว่าอะไรเป็นสาเหตุ เช็คเซ็นเซอร์ความร้อน พัดลม หม้อน้ำ ดู

รอผู้รู้อีกทีนิ

---------- Post added at 00:18:26 ---------- Previous post was at 00:18:11 ----------

ลูกปืนล้อปะ ไม่แน่ใจลองยกแล้วหมุนล้อดูก่อนจิ
    ความร้อนขึ้นผิดปกติแน่นอน ขึ้นอยู่กับว่าอะไรเป็นสาเหตุ เช็คเซ็นเซอร์ความร้อน พัดลม หม้อน้ำ ดู

รอผู้รู้อีกทีนิ

3. hook upss

hook upss New Member Member

15
    0
    0
    ขอบคุณครับแล้วจะลองดู แล้วราครมันแพงมั้ยครับ

4. tam1

tam1 New Member Member

100
    0
    0
    แล้วปกติ nv van ความร้อนขึ้นเท่าไหร่คับ ของผมขึ้น ประมานก่อนถึงครึ่งนิดๆหรือบางทีก้อครึ่งนึงพอดี อย่างนี้ปกติมั๊ย เพิ่งใช้รถรุ่นนี้อ่ะคับ

5. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ปกติขึ้นแค่ครึ่งนึงนะครับ
    แต่ถ้าเปลี่ยนเป็น 2 ชั้น แล้วจะต่ำกว่าครึ่งลงมานะครับ

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามป๋าเบิ้มครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้