ไปไห้วพระเก้าวัดกันครับ ที่เกาะเกร็ดนนทบุรี

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย Original, 30 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    จะหมดฝน จะเริ่มต้นหนาวแล้ว
    จัดทริปไปเที่ยวกันดีกว่า แบบไปเช้ากลับเย็นน่ะ
    --------------------------------------------------------------------
    ไปไห้วพระเก้าวัดกันไหมครับ
    ที่เกาะเกร็ด นนทบุรี เริ่มที่วัดใหญ่สว่างอารมณ์เป็นวัดแรก
    และทางจังหวัดนนทบุรี เค้าได้เตรียมเรือไว้บริการรับส่งระหว่างวัด
    โดยไม่คิดค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ
    เสาร์-อาทิตย์ เวลา 10.300น.-16.00น. จนถึงสิ้นเดือน พย.52 ครับ

เพื่อนๆ พี่ๆ พาครอบครัวไปเที่ยวกันซิครับ ได้บุญและก็สนุกด้วยครับ
    การเดินทางไปก็ ใช้เส้นทางถนนราชพฤกษ์ ไปถนนสาย 345 วัดจะอยู่ระหว่างเส้นทางครับ
    อยู่ฝั่งติดแม่น้ำเจ้าพระยาครับ หาไม่ยากครับหรือถามคนแถวนั้นดูครับ
    -----------------------------------------------------------------
    วันเดียวครบครับ
    เป็นบรรยากาศวัดริมน้ำทั้งเก้าวัดเลยครับ

ผมไปมาแล้วสนุกดีครับ
    บนเกาะเกร็ดของอร่อยเยอะแยะ เลยครับของฝากก็เยอะ
    หรือจะเช่าจักรยานขี่เล่นรอบเกาะเกร็ดก็ได้ครับ
    ---------------------------------------------------------------------------
    ถ้ามีเพื่อนท่านใดสนใจก็ลองโทรชวนกันดูครับ
    ผมไมโลครับ
    086-384-8948

2. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    กำลังจะไปอยู่เสาร์นี้..

เสาร์นี้นัดแล้วว่าจะไปทำบุญถวายสังฆธานอยู่
    ปล่อยเต่า/ปลาซ่ะหน่อย..เดี๋ยวดูอีกทีว่าจะไปที่
    ไหนแต่มีวัดที่ตั้งใจไว้แล้ว....:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้