ทิป เต่า

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย ttsoft, 1 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    พา น้าเจี๊ยบ ไปนั่งรถ จิบ วิสกี้ 1,100 กม. 24 ชม.พอดี

ลงรถเซเลย นึกว่า จะกินหญ้าเสียแล้ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กันยายน 2009
  2. ttsoft

632
    1
    0
    ตลอดทาง มันหาแต่ที่เยี่ยว กะที่ขี้ หลังจามันขี้ที่ชั้น 4 ในห้างดังกลางเมือง ก็เจอเต่าพอดี

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กันยายน 2009
  3. ttsoft

632
    1
    0
    มันมองอย่างพิจารานา ถึงไหมหว่า

4. ttsoft

632
    1
    0
    ตีซี่หา ที่เหยี่ยวแน่สังเกตุจากหน้า

5. ttsoft

632
    1
    0
    บรรยาย วิธีการบังคับ แบบฉบับย่อ ประกอบด้วย

1 การ สตารท์ เครื่องยนต์ อันทรงพลัง (Engine Start)
    2 การ ให้เครื่องยนต์สามารถส่งกำลังผ่าน Manual Gearbox ไปยังล้อ 15 นิ้ว (ระบบส่งกำลัง)
    3 การ บังคับให้เจ้าเต่า ให้ไปตามทิศทางที่ต้องการ (Heading Control System)
    3 การ ใช้ระบบห้ามล้อ

6. ttsoft

632
    1
    0
    ติดต่อสู่ขอ สำแดงเอกสาร ใบรับประกัน

(นั่งที่ไหน มัน จิบตลอด สงสัยมันกลัวใช้มันขับรถ)

7. ttsoft

632
    1
    0
    สตารท์ หา คัยถอยหาอยู่นาน จนต้องให้น้องมาช่วย
    เจอแล้วไชโย แล้วกระจกมองข้างไปไหนหว่า ไอ้น้องเห็นดังนั้นคงไม่ดีแน่รีบวิ่งตามไป ทันที

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กันยายน 2009
  8. ttsoft

632
    1
    0
    และแล้วการเดินทางบนเส้นทางประวัติศาสตร์ก็เริ่มขึ้น จาก เลย สู่ กทม. 530 กม.

สงสัยไม่เคยเติมแบบเมถัง ท่อคอถังน้ำมันเปลือย วิ่งๆไป หันไปดู กบนั่งยิ้มตลอดเลยสงสัยเมาบินซิล
    เลยต้องจอดเช็คความเรียบร้อย คงเป็นของแปลกใหม่ เจ้าของปั้มน้ำมันชื่อดังยังมาดูบอกว่าสวยงามมากอยากได้ (ในใจถ้าถามคงขายทันที วิ่งมา 62 กม. เกือบ 2 ชม.แบบเกือบแหกโค้งวิ่งได้ 50-60) ดูเส้นทาง อีก หลายร้อย หยุดชมความงามนานไม่ไหวไปต่อ วิ่งไปได้ถึง Lotus เพรชบูรณ์ มันเอาอีกแล้ว ปวดหัวปวดขี้อีกแล้ว เรากินข้าวยังไม่หมดเลย ใช้ขับรถแค่ 153 กม. แบบ 40-50 เฮดเดอร์มันคงไม่ทำงานมันเลยหงุดหงิดแน่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กันยายน 2009
  9. ttsoft

632
    1
    0
    จากความที่สูง(200m) สู่ที่ราบ (-4 m)
    จากป่าไม้สู่ป่าคอนกรีต
    จากมือเด็กสู่มือผู้ใหญ่
    จากหนักน้อยสู่หนักมาก
    จากก้นถังสู่เต็มถัง
    จากจอดกลางแจ้งเอาไปจอดใต้ดิน

สรุป ทิปนี้สนุกจังตังอยู่ครบ เจี๊ยบขี้ไปสองรอบกลางห้างทั้งนั้น กบกินไก่ไปสองน่อง เหมือนเดิมหมดแบน ถ้ามันไม่เกรงใจมันคงให้ไปส่งที่แปดริ้วแน่ 530 กม. 12 ชม. จากเลยสู่กทม. ตูดงี้เมื่อยเลย

10. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    แหม่ ๆ ๆ น่าอิจฉา แล้วสรุป คือ ชื้อ รถ หลอ เพ่

11. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ไปไหนไม่ชวนเลยแก๊งนี้ ใช้ซิ ผมมันอายุเลข 2ยังไม่ขึ้นเลข 3 หรือ4 ปบบพี่ๆหนิ เลยอดเข้าแก๊ง

12. leksuthat

leksuthat New Member Member

71
    0
    0
    ไอหยาสวยเจง ๆๆ ได้ข่าวว่าคนขายมันไป เที่ยวเมืองนอกแล้ว

13. ttsoft

632
    1
    0
    อยากได้คนขายหรือ

14. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    อย่าไปเชื่อตาใหญ่มากครับ ผมไม่ได้จิบวิสกี้เลย จิบแต่บรั่นดีอ่ะทริปนี้ฟังเสียงบ่นของตาใหญ่มันตลอดทางเลยทั้งไปและกลับ คนอะไรว่ะบ่นเก่งฉิบ.....สงสัยมันอยู่บ้านเจอแต่ที่บ้านบ่นพอได้ออกมาข้างนอกเลยได้ระบายมั้ง555 ไอ้เรื่องกินข้าวอีก มันจะกินแต่ KFC ไปถึงจ.เลย
    อยากจะกินแต่ KFC ตูละกลุ้มแทนสงสับนครปฐมไม่มีKFC แน่เลยหวะ สรุป.....ทริปนี้ 24ชั่วโมงเต็มๆ อยากขับไม่ได้ขับ อยากนอนไม่ได้กิน อยากกินก็ไม่ได้นอน มันส์ดีครับ รถผมใช้แก้สทำลายสถิติ 12.1กิโลกินแก้สแค่ 1ลิตรเอง

15. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    อ่าว สรุป รุเต่า นี่ ได้มามั้ย หรือยังไง เพ่ งงง !!!!

16. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
    ทริปนี้ไม่รู้จะพูดอะไรได้มากกว่านี้แล้วครับ พี่ครับขอบคุณมากครับขอบคุณจริงๆ

17. bunphot2000

555
    0
    0
    สรุป..นายกบเค้าไปถูกจัยกับรถเต่าคันนี้ เลยชวนพวกลุงๆไปคอยserviceให้หน่อยเผี่อตอนขากลับจาก จ.เลย รถเต่าจะขับมาไม่ถึงก็แค่นั้นเองครับ พวกเราสามคนเลยได้ใช้ชีวิตอยู่ด้วยกัน24 ช.ม. ผ่านร้อนผ่านฝน
    ก็แค่นั้นละครับ ไปซี้อรถที่จังหวัดเลยและขับมากรุงเทพใช้เวลา24วั่งโมงเต็มๆ แคล้วคลาดปลอดภัยทั้งรถทั้งคนครับ :cool:

18. ratkam

ratkam New Member Member

176
    0
    0
    รถเต่าสวยมั๊กๆคัพพี่กบบ ....ไว้มีโอกาสจาไปเยี่ยมชมคราฟ:):):)

19. ttsoft

632
    1
    0
    เอา record มาดูหน่อย

20. เจ้าของมันคงดีใจมากเลย

เจ้าของมันคงดีใจมากเลยที่ขายได้ซ่ะที
    โห่อะไหล่หายากกว่าโรเวอร์อีกมั้งครับ
    คิดได้ไงนี่สงสัยชอบซื้อมาจอดสะสมมั้ง

21. Mr. Jacky

Mr. Jacky New Member Member

41
    0
    0
    สวยดีครับพี่
    สรุปว่าซื้อใช้เอง หรือให้เด็กในคาถาครับ
    แล้วจะยังใช้โรเวอร์คันเก่าอยู่ไหมเนี่ย

22. barague

barague Guest

0
    0
    0
    แหม!ๆๆๆ พี่กบดีจัยด้วยนะคัพที่เจอเนื้อคู่ซะที(หาเก่งจัง) หลังจากที่พี่โทร.หาวานให้ผมหารถเต่าให้แต่ยังหาข้อมูลม่ายด้ายซะที พอดีวันนี้ (ทู) มาหาที่บ้านแร้วเล่าให้ฟัง เผอิญ NOTE BOOK ก้อเพิ่งจาซ่อมเสดพอดีเรยเปิดดูอ่ะคัพ พอดูแร้วรถสวยมั่กๆไว้ว่างๆจะเอา GOLF MK 1ไปเยี่ยมนะคัพ เออ!มีข่าวมาบอกว่าผมเพิ่งไป MEETING VW ที่เค้าจัดทุกศุกร์ต้นเดือนที่ห้าง MAX VALUE หลักสี่ ตรงข้าม ม.ราชภัฏพระนคร สถานที่ๆเคยถ่ายกลุ่ม ROVER ในสมัยแรกๆนั่นแหละคัพ เมื่อคืนวานเพิ่งไปดูมาเต่าเยอะมากตัวแรงๆก้อมี สวยๆก้อเยอะรวมถึง VW ตู้และรุ่นอื่นๆด้วย น่าสนจัยมากเรยคัพศุกร์ที่ 2 ตุลาคมนี้ผมไปแน่นอน งานเริ่มตั้งแต่ทุ่มนึงไปจนถึงดึกๆนั่นแหละคัพ ว่างๆก้อเชิญพี่กบด้วยนะคัพจาด้ายมีเพื่อนๆในการหาข้อมูลและอะไหล่ต่างๆ ส่วนงานใหญ่ประจำปีจะมีวันที่ 20 ธันวาคมนี้ที่ IMPACK เมืองทองธานี งานนี้ก้อม่ายพลาดไปแน่นอน แต่ขอ WARM UP งานศุกร์ต้นเดือนเล็กๆนี้ไปก่อนแร้วกัน แร้วเจอกานนะคัพ พี่กบ.......

23. greatnotgood

greatnotgood New Member Member

88
    0
    0
    ยินดีกับพี่กบด้วยครับ งานนี้ กบขี่เต่า
    แล้วโรเวอร์ยังอยู่ไหมครับพี่ ช่วงนี้ผมก็นอกใจโรเวอร์เหมือนกัน

24. bunphot2000

555
    0
    0
    เจ้าของเค้าขายได้เค้าก็ดีใจเป็นธรรมดาครับ เป็นคุณถ้าคุณขายของแล้ว ของขายได้คุณจะดีใจมั้ยหละครับ
    อะหลั่ยผมว่าหาไม่ยากนะ ถ้าเงินคุณถึง แต่มีปัญหาแค่ความรู้คุณถึงรึเปล่า
    คิดได้งัย..............เงินของเค้า ความสุขความชอบ ของเค้า เค้าคงไม่ต้องอธิบายหน้า web หรอก
    ว่าทำไมเค้าต้องซื้อ โทษทีที่ผมมายุ่ง ไม่ใช่อะไรหรอก ตอนไปเอารถฝ่าฟันกันมาก่วาจะถึง กทม 24 ชั่วโมงครับ

25. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    เค้าจะซื้อมาสะสมหรือซื้อมาทำอะไร เค้าไปซื้อหน้าขายกันหน้าบ้านคุณเหรอต้องมายุ่งเนี่ย

ไว้่ผมยาวได้แล้้วนะ แถวนี้เค้าเลิกเกรียนกันแล้ว

26. ttsoft

632
    1
    0
    อยากได้สักคัน วะ น้าเจี๊ยบจะไปเอาด้วยกันไหม มังเสโสหุหุ เอากาโถนไปด้วยนะ

27. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    หมู่นี้บอร์ดเรามีอะไรแปลก ๆน่ะ สงสัยต้องประกาศสถานการณ์ฉุกเฉินซะแล้ว

28. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
    ขอบคุณมากครับพี่น้องสำหรับทุกคำถามและความระลึกถึง สำหรับโรเวอร์ผมใช้อยู่ทุกวันครับ.."ไม่ขายแน่.." ครับ ส่วนรถเต่าผมอยากได้มาเป็นสิบปีแล้วครับคิดว่าถ้าไม่เอาตอนนี้ก็ไม่รู้จะเอาตอนไหนแล้วแก่กว่านี้คิดว่าจะไม่เหมาะ ส่วนความคุ้มค่าของรถคันนี้(รถเต่า)มันเกินคุ้มตั้งแต่เอากลับมาถึงกรุงเทพแล้วครับ....ความเหนื่อยยากในการไปเอามา..ทำให้เห็นว่าผมไม่ได้อยู่คนเดียวหรือโดดเดี่ยว มันมีคำตอบว่ารถเป็นแค่พาหนะไม่ว่าจะเป็นเต่าหรือโรเวอร์....แต่สำหรับผมการที่มีเพื่อนที่รู้สึกดีต่อกันสำคัญกว่าหลายเท่าตัวครับขอบคุณครับสำหรับมิตรภาพนี้ ..................พวกเราคงเจอกันอีกแม้ต่างคนจะไม่มีโรเวอร์ก็ตาม........เพื่อน

29. leksuthat

leksuthat New Member Member

71
    0
    0
    คนที่เข้ามาแล้วไม่กล้าเปิดเผยชื่อจริงแถวบ้านเค้าเรียกว่าพวกชาวสีม่วงนะคับบบ

30. ttsoft

632
    1
    0
    สีม่วงก็เอาสวยปละ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้