ได้ข่าวว่านายcabaของพวกเราจะเลี้ยงปลาแย้ว....

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย bunphot2000, 30 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    สายข่าวเรายืนยันแล้วนอนยันอีกตั้งหากมาว่าตอนนี้ ถ้าฝนตกเมื่อไหร่มีน้ำเข้ามาในรถทั้งที่เก็บยางอะหลั่ย
    และที่วางเท้าข้างหลัง ผมว่ารีบแก้ตันหาเลยนะ... เอ้ยโทษทีปัญหาเลยนะ ปัญหานี้แก้ง่ายๆอย่าเพิ่งท้อครับ
    ซิการ์เฟล็กช่วยท่านได้ ไมเชื่อถามตาใหญ่ดูดิ รึนายเล็ก รึนายกบก็ได้อย่าเพิ่งถอดจัยถึงกับจะขายรถเลยนะ
    มันจะทำให้ผมไม่มีโอกาสรู้จักเพื่อนภรรเมียนายอ่ะ ถ้าแก้ปัญหาไม่ได้จิงๆขับมา8ริ้วได้เลยนะ มีข้อแม้อย่างเดียว ต้องพาเพื่อนภรรเมียมาแนะนำจะไห้รู้จักกันไว้ด้วย ถ้ามากันแค่2คน ผมไม่ว่างนะธุระเยอะ5555555

2. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    ได้ข่าวว่าโรเวอร์โดนน้ำเข้าหลายคัน..

ได้ยินข่าวมาว่าโดนน้ำเข้าแบบนี้สองสามคันแล้วทั้งในคลับ
    และคนนอกคลับ....ระวังเรื่องไฟฟ้าลัดวงจรด้วยเด้อ......:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 กันยายน 2009
  3. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    ผมว่าจะลองไปปรึกษาศูนย์ดีแทคดูหน่อยครับ เผื่อเค้าจะช่วยกู้ข้อมูลลูกค้าได้ จริงไหมที่เจี๊ยบ 555555555

4. leksuthat

leksuthat New Member Member

71
    0
    0
    บี๋น้ำแตกเอ้ยยน้ำเข้า

5. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    แถวสุวรรณภูมิ กิ่งแก้ว 800 ยกลง ขึ้น แต่แปดริ้ว เสียค่ามิกเซอร์อีกบานเลยแน่

6. caba

caba New Member Member

305
    0
    0

ชิบหายไม่เป็นไร แต่อย่าให้เสียหน้า พรุ่งนี้ตะลุยแปดริ้ว:D:D:D

7. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    รถนัดก็ น้ำเข้าอะ แชะ เลย !!!

ทำไงดีเพ่ๆ !

ข้างหน้าฝั่งคนนั่งอะคับ จำได้ เพ่วัดเคยบอกแล้ว แต่นัดไม่ได้ อ่าน

หรือทำไรได้มั่งเพ่ เละ หมดเลย อะ !!!!

8. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    ผมก็เลี้ยงครับ พี่ผมยืมรถไปใช้แล้วจอดตากฝนทิ้งไว้เป็นอาทิตย์เลยมั้ง พอวันไปเอารถ ก็สงสัยว่าทำไมมันมีกลิ่นอับๆ ขับจาก กทม มาถึงบ้านเปิดกระโปรงหลัง ผงะเลย แต่รถผมตั้งแต่ติดแก๊ส ก็ถอดข้างในกระโปรงหลังไปเกือบหมดละครับ เหลือแค่ตัวปิดข้างๆแค่นั้นเอง ส่วนด้านล่างนี่โล่งเลยครับยางอะไหล่ก็ไม่มี มันเลยกลายเป็นบ่อปลาไปเลย แต่ปลาที่อยู่ในนั้นมันเป็นปลาตีนครับ เกือกพี่สะใภ้ผมเอง ใส่ไว้แล้วคงลืม เน่าเลย จนถึงตอนนี้ผมยังไม่รู้เลยว่ามันซึมเข้าทางไหน :D

9. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    สรุป................
    1.เข้าที่กระจกหน้า ถ้าน้ำเข้าที่พักเท้าด้นซ้ายหรือด้านขวา ทางแก้ปัญหา ให้ร้านกระจกเช็คดูโดยใช้ฟอ๊กกี้ฉีดไปที่กรอบกระจกด้านนอกแล้วใช้ลมเป่าจากขอบกระจกด้านในออกมา ถ้ามีฟองอากาสออกมาจากขอบกระจกด้านนอก ต้องรื้อกระจกแล้วอักกาวใหม่ คือกาวมันหนดอายุแย้ว
    2.เข้าทางไฟท้าย ยางหุ้มกรอบไฟท้ายด้านในมันหมดอายุแล้ว วิธีแก้ง่ายๆใช้กาวอัดกระจก(ซิกาเฟล็กซ์)ยาไปที่ขอบไฟท้ายทั้ง2ด้านครับ
    3.เข้าที่สายยางเสาอากาศที่มาจากซันลูป อันนี้ผมยังไม่ค่อยเข้าจัยเรื่องระบบลองถามตาใหญ่ดูละกัน
    สุดท้ายที่เคยเจอ น้ำเข้ามาทางแผงจิ้งหรีดแล้วมันก็หยดมาที่พรมด้านหน้า บางคนอาจจะไม่เข้าจัย แผงจิ้งหรีดคือแผงที่มันเป็นพลาสติกที่อยู่ใต้ที่ปัดน้ำฝน มันจะมีรูระบายน้ำอยู่2อันคีอทั้งซ้ายและขวา ถ้ามันตันก็ทำให้น้ำรั่วเข้ามาในห้องโดยสารได้นะครับ

10. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    ขอผมเป็นข้อ3 . ทำมาแล้วเรียบร้อย เมื่อเดือนเมษา ต้อนนี้สบายมาก เสียค่าแรงไป300

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้