ระบบเซ็นทรัลล็อคมีรีเลย์มั๊ยครับ?

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย moodyZ4, 30 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. moodyZ4

moodyZ4 New Member Member

125
    18
    0
    ขอรบกวนสอบถามเพื่อนๆครับว่าระบบเซ็นทรัลล็อคมันมีรีเลย์มั๊ยครับ ถ้ามีตำแหน่งอยู่บริเวณไหนครับ?
    คืออาการรถผมเซ็นทรัลล็อคมันไม่ทำงานทั้ง4บานเลยครับ
    ไม่ได้ติดกันขโมยครับ เซ็นทรัลล็อคระบบเดิมๆโรงงานเลยครับ
    ถอดตัวนี้ออกมา ใช้สเปรย์ล้างคอนแทคทำความสะอาดดู ใส่กลับเข้าไปก็ใช้งานไม่ได้เหมือนเดิมครับ
    ขอบคุณมากครับ

2. knifez

knifez Member Member

126
    0
    16
    ประตูฝั่งคนขับ เป็นกล่อง อยู่ตรงช่วงหัวเข่าอ่ะครับ
    เป็นกล่องที่สั่งให้ประตูฝั่งอื่นๆ ล๊อคตามอะครับ(ไม่แน่ใจว่าหมายถึงรีเลที่ จขกท พูดถึงหรือเปล่า)
    สวิทที่จับสัญญาณว่าประตูฝั่งคนขับล๊อคหรือไม่ล๊อค อยู่ใกล้ๆกับตัวล๊อคประตูครับ(ตัวชุดล๊อคประตูกับตัวรถนะครับ)
    จะมีสายไฟสามเส้นวิ่งเข้าไปข้างในประตู สามเส้นเป็นสายกราวนะครับ

---------- Post added at 17:57:54 ---------- Previous post was at 17:57:39 ----------

ประตูฝั่งคนขับ เป็นกล่อง อยู่ตรงช่วงหัวเข่าอ่ะครับ
    เป็นกล่องที่สั่งให้ประตูฝั่งอื่นๆ ล๊อคตามอะครับ(ไม่แน่ใจว่าหมายถึงรีเลที่ จขกท พูดถึงหรือเปล่า)
    สวิทที่จับสัญญาณว่าประตูฝั่งคนขับล๊อคหรือไม่ล๊อค อยู่ใกล้ๆกับตัวล๊อคประตูครับ(ตัวชุดล๊อคประตูกับตัวรถนะครับ)
    จะมีสายไฟสามเส้นวิ่งเข้าไปข้างในประตู สามเส้นเป็นสายกราวนะครับ

3. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ฟิวส์ขาดป่าวครับ

ถ้าไง ลองต่อไฟตรงเข้ากล่องเซ็นทรัลล๊อคดูอะครับ

4. moodyZ4

125
    18
    0
    ฟิวส์สามารถเช็คตรงไหนได้ครับ ผมลองหาที่แผงฟิวส์หลังช่องเก็บเหรียญแล้วไม่เจอครับ

:confused::confused::confused:

5. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> Fuse No.51 อยู่ในใต้ฝากาโปรงนะจ้ะ พ่อหมู :D <<<

6. moodyZ4

125
    18
    0
    พี่โจขอบคุณมากนะครับ...:eek::eek::eek:

ว่าจะโทรไปรบกวนพี่แล้วครับ แต่เกรงใจอ่ะ ผมหายหัวไปนานเกิ้นนนน...

:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้