อย่าจัดรายการเห็นแก่ตัวแบบ King Of Race Truck 2009 @ เทพนคร อีก!!

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย นิดา, 29 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    ดูแล้วมันไม่เคลียร์กับงาน King Of Race Truck 2009 @ เทพนคร

จาก 12 รายการ ค่าสมัคร 500 บาท/คัน , ค่าเช่าเต็นท์ , ค่าผ่านประตูจาก 60 บาท เป็น 80 บาท/คน

รับทรัพย์เยอะแต่ทำไมรางวัลน้อยลงจากเดิมจนหน้าเกลียด

* อันดับ 1 – 3 ได้บัตรกำนัล TEST แรงม้า บัตรกำนัลผ้าชามัวร์ แชมพูล้างรถ เงินรางวัลไม่มี ได้แต่ป้ายบรรพบุรุษ

* อันดับ 4 – 10 ไม่ต้องพูดถึง เกียรติบัตรปริ้นอิงเจ็คธรรมดา ๆ

ของรางวัลส่วนใหญ่ได้จากสปอร์เซอร์มาแจก หาได้จากทั่วๆไป

คนจัดต้องใช้เงิน คนทำรถเขาก็ต้องซื้ออะไหล่ ไม่ได้ใช้แต่ของๆสปอนเซอร์อย่างเดียวแบบคุณ

รอคอยทำรถหมดเป็นแสนไม่ใช่เพื่อมาวิ่งขำๆ นะ นึกถึงคนตั้งใจคนทุ่มเทบ้าง

ปลายปีก็จะจัดหารถแรงที่สุดในประเทศอีกจัดบ่อย ๆ มันไม่ขลังหรอกนะ เขาเรียกจัดหาตังส์มากกว่า....

สำหรับผู้จัด งานใหญ่ๆ คุณต้องใจหน่อย

แต่ก่อนวิ่ง 11 12 ได้ให้เป็นหมื่น แจกถ้วยรายวัล แจกmax แจกยาง

แต่งานใหญ่แบบนี้กลับแจกเกียรติบัตรอิงค์เจ็คกับป้ายบรรพบุรุษ ใจเขาใจเราหน่อย

อย่าลืมว่ารถทุกคันแรงไม่ธรรมดา ถ้าคุณไม่มีเขาคุณก็อยู่ไม่ได้.....
    :mad:

:mad:

Due_EG และ Godz_jr ถูกใจสิ่งนี้
  2. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    ของน้องผม พอรับซองออกมา เปิดดู งง เลย ไม่มีเงินสักบาท ไหนลงโฆษณาว่า " มีเงินรางวัล " :confused: คนก็เยอะ จนที่จอดรถเต็ม แถมล้นมาถึงข้างนอกอีก ทั้ง สองฝั่ง อาหารที่ขายในงานก็หมดเกลี้ยง น้ำดื่มก็ชาร์ทสุดฤทธิ์ โค๊กกระป๋องหละ ๒๐ ต้นทุนมากี่บาทเอง :cool: กะรวยกันในงานเดียวเลยหรือไงครับ รถพวกผม กระบะพันม้า เครื่องก็มีปัญหา , กระบะดีเซลเพลาก็ขาด , ไหนจะค่า รถสไลด์ ไหนจะค่าทีมเซอร์วิส ไหนจะค่าออกเทน ไหนจะค่ายาง ฯลฯ คนทำรถ คนแข่ง เขามาด้วยใจรักนะครับ ไม่ได้หวังร่ำรวยจากเงินรางวัล เงินที่ได้ ก็เอาไว้เป็นค่าเหนื่อยทีมช่างทั้งนั้นแหละครับ อย่าทำลายกันเลย แบ่งๆ กัน :cool:

Godz_jr ถูกใจสิ่งนี้
  3. meopok

meopok New Member Member

117
    0
    0
    รางวัลไม่ต้องมาก แต่อย่าทำให้มันน่าเกลียดคับ เห็นใจคนทำรถบ้างนะคับ

4. jung_za_

jung_za_ New Member VIP

735
    7
    0
    ปรับปรุงๆๆ

5. งั้นไปวิ่ง สนามนาข้าว เสาร์ไหนดีหล่ะ

ก็ไม่ต้องแข่งรายการนี้ซิ ไปวิ่งรายการอื่นที่เขาแจกอาหารกึ่งสำเร็จรูปดีกว่า อิ่มดี

6. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0

กริยาแบบนี้อย่ามาทำอีก คุณอ่ะคงจะไถนาเพลิน

แม้แต่จะตอบยังไม่ล็อกอิน กล้าๆหน่อย

อย่าอยู่บนความทุกข์ของคนอื่น

7. Wit-chinjang

Wit-chinjang New Member Member

189
    2
    0
    ทำไมเลวร้ายจังครับ เข้าใจเลยครับเพราะเคยลงแข่งเหมือนกันแต่ไม่ใช่รายการนี้

8. paknams

paknams New Member Member

118
    1
    0
    คิดได้ไงเนี่ยกำ

9. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    ผมว่าที่ จขกท. มาติก็เพื่อก่อนะครับ...
    อาจจะมีคำพูดรุนแรงไปบ้าง แต่ก้ออิงจากความจริงทั้งนั้น

อยากให้วงการรถของเราพํฒนามากกว่านี้ไปเรื่อยๆครับ

RCWEB ไม่มีตุ๊ดครับ... กรุณา LOGIN กันด้วย

มารณรงค์ไม่อ่านกระทู้ไม่ LOG IN กันดีกว่าครับ

ปล.ถ้าอยากลบคะแนนผมก็เรียนเชิญครับ...เอาไปแลกมาม่าไม่ได้เหมือนกัน

นิดา, กล้วย910 และ JZA80DriftDancer ถูกใจสิ่งนี้
  10. Zaa - MiDwAy

Zaa - MiDwAy New Member Member

110
    3
    0
    เข้าใจเรื่องเงินรางวัลครับ ... ต่อไปถ้าผู้จัดยังทำแบบนี้ คงไม่มีรถอยากไปวิ่งรายการคุณอีกแล้วล่ะ ...

ผลประโยชน์อย่างเดียวมันอยู่ได้ไม่ยาวหรอกครับ ... จัดแข่งทั้งที กล้าจัดแล้วก้อน่าจะกล้าแจกหน่อย ...

11. Rayden

Rayden New Member Member

28
    0
    0
    ขึ้นอยู่กะผู้จัดและสปอนเซอร์

เข้าใจและเห็นใจทั้งสองฝ่าย

---------- Post added at 17:23:32 ---------- Previous post was at 17:23:17 ----------

ขึ้นอยู่กะผู้จัดและสปอนเซอร์

เข้าใจและเห็นใจทั้งสองฝ่าย

12. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    อิอิขอไม่พูดดีก่า

แต่ ไม่ดีอยู่อย่าง ค่าเข้า ขึ้นเฉยเลย 80 เข้าไปงง

สนามยังไม่พร้อมเท่าไหร่เลย แต่ขึ้นเปน 80

ขึ้นจากเดิม 20 มันก็น้อยนะ แต่หลายคนก็ เยอะนะคับ

Godz_jr ถูกใจสิ่งนี้
  13. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    มีความเหมาะสมหน่อยก็ดีคับ

จะได้ไม่มีปัญหากันทั้งสองฝ่าย

14. na_mme

na_mme New Member Member

85
    13
    0
    เอิ๊กๆๆ เป็นผมนะ คงไปแค่ครั้งเดียว เรามาแข่งด้วยใจ เพราะฉะนั้น ผู้จัดก็น่าจะใจ บ้างนะจ๊ะ

บางที่ค่าทำรถค่าอะไรจิปาถะในการมาสนาม มันมากกว่าเงินรางวัลที่ทางคุณมอบให้อีกนะคับ

15. Dbass

Dbass New Member Member

155
    3
    0
    ผมในฐานะคนดู ดูหลายรากยาร รายการเล็ก รายการใหญ่ดูหมดตั้งแต่พีระ แรลลี่ครอสเซอร์กิต

จิ๋มคาหน้า ทางเรียบสนามบิน สนามพีระ จนมาทางตรงในระยะเวลาหลายปีที่ผ่านมานี่

ค่าบัตร 80 บาท/คน เค้าคงแบ่งเงินกันลงตัวนะครับ อาหารขายหมดเลี่ยมเลย คนร่วมหมื่นคน

ผมไปหวังเรื่องจับหางบัตรแจกของมากกว่า หลังจากจะจับรางวัลบอกให้ใครมีเลขหางบัตร

1 2 3 4 ให้มารับรางวัล .. ก็ไม่มีคนมารับ นั่นก็ยังไม่เท่าไร

แต่ต่อมา มีบอก บอกให้ใครที่มีเลขท้ายบัตรประชาชนที่ลงท้ายด้วยเลข 1 2 3 4 กับเลข 2 3 4 5

ขึ้นมารับรางวัล ใครจะมีเลขเรียงกันแบบนี้ .. ไม่ใช่เลขที่ลงท้ายด้วย 1 หรือ 2 หรือ 3 หรือ 4

แต่เรียงพรืดกัน 1 2 3 4 แบบนี้ .. ใครที่อยู่กรมการปกครอง คงจะรู้ว่าเลขแบบนี้หายากไหม มี

มากน้อยแค่ไหน

พอไม่มีใครมีเลข การแข่งขันก้ดำเนินต่อไป จนเวลาล่วงเลย

แล้วก็เงียบหาย ไม่เห็นประกาศจะจแกของรางวัลอะไรอีก จนจบรายการตอนตี 3 กว่า

รายการอื่น ๆ เขาแจกจริงนะครับ ปีก่อนทางตรงสนามคลอง 5 เสาร์สุดท้ายของเดือนมีแจก TV

ก็จับหางบัตรแจกจริง รับทีวีจริง ถ่ายรูปลงนิตยสารกันจริง สนามพีระแจกเครื่องเล่น DVD ก็จับ

หางบัตรหน้าอัฒจรรย์แจกจริงร่วม 10 รางวัล ..

แต่รายการ King of Race Truck ไม่เห็นแจกจริง

เอาแค่ง่าย ๆ ถ้ารางวัลมีหลายรางวัล ก็บอกไปเลย ใครมีธนบัตรที่ลงท้ายด้วยเลข XX จำนวน 10 ท่าน

แรกให้ขึ้นมารับรางวัลที่นี่ แค่นี้จบ .. คนไปรับจริง คุณจแกจริง ก็ถ่ายรูปไว้ ..

นิตยสารเค้าก็ยอดขายดี ไม่น่าจะ แอบฮุบรางวัลไว้นะ .. เงิน รายรับมันก็มากอยู่แล้ว

ไม่น่าทำ ไม่น่าทำ ... ทำดี ก็ดีด้วยกันหมด ถ้าทำไม่ดี ไม่เคลียร์ซะคน 2 คนก็แย่แล้วครับ

16. งง เหมือนกันครับเรื่องค่าเข้าแต่ก็คิดว่าคงเป็นงานใหญ่เลยทำใจ

นิดา ถูกใจสิ่งนี้
  17. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    999

อืมส์.....เอาจริงๆ...กระทู้นี้..ผมว่า..มันคงต้องไปอีกไกล...................จริงๆ..ในฐานะ..ที่ นับถือ กับ เจ้าของรายการ..และ เป็นเผพื่อน กับผู้ดูแล (บ.ก.):cool::cool::cool::cool::cool:รายการนี้..........
    ต้องบอกว่า...........เข้าใจ..และ เห็นใจ ทุกฝ่ายครับ...........เรื่อง ค่า เข้า เท่าที่ผม ได้ สอบถาม มา..รู้สึก..ทาง สนาม จะเป็นผู้จัดเก็บ นะครับ..ไม่ใช่ เจ้าของรายการเก็บ..........................

แต่ ในเรื่อง ค่าสมัคร ตอนแรก ที่ได้ยิน-ได้คุย มา..ก็ พอรู้..ว่า..เออ..นะ..มันถูกลง..........กว่า เมื่อก่อน.......:sad::sad::sad:.......แต่...ก็ไม่ทันได้ถาม ถึงเรื่อง เงินรางวัล สูงสุดนะครับ..ว่าได้เท่าไร..ยังไง.......เพราะ เดินดูแต่ พวก ของรางวัลที่ 1............ที่ ผม....คิดว่า.....โห........แจ๋ว ;).....คือ..ประเมิน ราคา บางชิ้น มัน ก็ หมื่น นะ...หรือ..ครึ่ง หมื่น............ประมาณ แถวๆ นั้น........

เช่น เท่าที่เห็น และ จําได้..ก็มีพวก กล่อง HKS-D ของ วีโก้..............แล้วก็มียาง.....กี่ชุด ไม่รู้อ่ะครับ........มีกล่อง ของPEAK แล้วก็ ECU ........มี โช้ค WINNERส่วนที่ 2-3..ก็ อย่างที่เพื่อน ข้างบน บอกอ่ะครับ..ว่า เป็นพวก แชมพู...หรือ ขัดเบาะ-เช็ด เบาะ ประมาณนี้.........แล้ว ก็ทีป้าย..................อะคิลิค...........มี ใบประกาศ...........................อ้อ..มี นํามันเครื่อง ตัวใหม่ HKS ไม่รู้ จํานวน..แต่..เห็น ประมาณ.......6-12 กระป๋อง..ประมาณนี้........:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

เรื่อง เงินรางวัล...อันนี้........ผมไม่ทรายว่า ยังไงนะครับ..เพราะ ผมเห็น ซอง........เลย ไม่ได้ สอบถามดู............................................มารู้ ก็วันนี้...มีน้องๆ โทรมาบอกครับ..ว่า........ทาง ผู้จัด....มีงานเข้า......ก็เลย แวะ มา......................แต่..งคง ไม่กล้า ไกล่เกลี่ย.......มัน กระแส ข้างบน...ดู จะแรง..............................ผมคง ไม่เอาเรือ ไปขวาง ดีกว่า..........................:cool:

ก็.......หากเพื่อนๆ หลายท่าน ไม่ HAPPY หรือ..ไม่พอใจ...และ คิดว่า..งานนี้..ควรจะมีอะไร เพิ่มเติม..ลองเสนอแนะ....ให้ทางผู้จัด เค้ารับทราบ ตรงนี้ เลย............................งานหน้า เคาจะได้....เติม ส่วน..ที่มันขาดหายไป ให้เต็ม..................................:sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad:

เพราะ ที่ เพื่อน ข้างบน..บอกว่า......มี เงินรางวัล...............อันนี้......ถ้า มีการ โปรโมท ไว้อย่างนั้น..เดี๋ยว.........ทางผู้จัด เค้า คง ไปทบทวน ว่า.........เหตุใด............เพราะอะไร ถึงเป็นอย่างนั้น.............................................:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

หลายครั้ง ที่งาน ของ RACE TRUCK จัด..เคยขึ้น ชื่อ เรื่อง เงินรางวัล..และ ความใจถึง..ของ พี่ใหญ่ผู้บริหาร..........ทั้ง แจก รถ..แจก ทีวี วีซีดี...........แต่ มา วันนี้....บางอย่าง...มันไม่เหมือน..วันนั้น............:sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad: ก็............คงมีเหตุผล ส่วนตัว..................................หรือ เค้ามีจุดประสงค์ หลัก ที่ต้องการ การจัดลําดับจริงๆ.............แต่..อาจจะ....ได้กําไร มากขึ้น กว่าเดิม................อันนี้..ด้วยความสนิท..และ..เหมือน จะเข้ามาไกล่เกลี่ย...แต่...ก็ยังไม่ได้ โทรคุย...กับ.......พี่..และ เพื่อน.....................................ว่า...มันยังไง...และ..ผม...ก็ ไม่ได้ดูการ โปรโมท..ก่อนหน้านี้..ด้วยว่า...............ทาง หนังสือ....ชี้ชัด..ไปที่ เงินรางวัล หรือเปล่า........................................................

จริงๆ..การจัด....ก็มีหลายๆ รายการ ที่ไม่ได้ให้เงินรางวัล..........แต่อันนั้น..ผู้จัด....อาจจะ ชี้แจงก่อนหน้าแล้ว...ว่าไม่มีเงินรางวัล..เพื่อนๆ นักแข่ง ก็เลย..ไม่ติดใจ...อะไร................:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

อันนี้...ก็เลยเป็นที่มา...ของกระทู้นี้...ผมว่า..ลองดู.........งานหน้า เค้าอีกที ดีกว่า....ว่า.....เค้า......กลับมาแจกเหมือนเดิมมั๊ย.............................ถ้า เค้ากลับมาแจก.............ก็เปิด ใจ..ให้ คะแนน เค้ากลับไปอีกครั้ง........แต่...ถ้ายังทําให้เพื่อน...รู้สึก.........ไม่ HAPPY...................อันนี้..ก็แล้ว แต่เพื่อนๆ แต่ละคน เลย..ว่า..............จะ ตัดสินใจ..เข้าร่วม กับรายการเค้าอีก หรือ ไม่.....หรือ..จะไปวิ่ง รายการอื่น เลย...ก็...คง อยู่ที่ใจ ของเพื่อนๆ:sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad
    :

สุดท้ายนี้........ผมเห็นใจทุกฝ่าย แล้วกัน...............เพราะ...หลายท่าน ที่เข้ามาในกระทู้.....เราก็สนิท กัน.....ทางผู้จัด-เจ้าของหนังสือ...ก็ สนิท มากๆ.......ผมรู้ว่า..การที่ ผม เข้ามา ในกระทู้นี้...มันคงทําให้ ผม...โดนด่า..ทั้ง LOG IN และ ไม่ LOG IN......และ อาจจะ โดน ลบ คะแนน..แต่...คงต้องทําใจ..กับสิ่ง ที่เกิด...ไปแล้ว..........................ลองดู นะครับ...........ถ้หนังสือ ทําดี มาสิบครั้ง..แต่..ครั้งนี้ พี่น้อง..ไม่ประทับใจ....ลองดู....ครั้งหน้าใหม่ดีกว่า......นะครับ........................และ ทางหนังสือ...คง.......กลับไปทําการบ้าน ให้ดีขึ้น......................

อย่าต้องให้กระทู้นี้...จบด้วยความร้าวฉาน...และ..รุนแรง (คําพูด )เลยครับ........

Show Aof ถูกใจสิ่งนี้
  18. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ผมไป ถึง 8.00

งงเหมือนกันครับ เก็บค่าเข้า 80 บาท และต่อไปคนเก็บเงิน

ก็บอกว่า จะเก็บ 80 บาท แล้วครับ

เห็นใจผู้จัดครับ อยากให้ผู้จัดเห็นใจพวกนักแข่งบ้างครับ

ขอบคุณครับ

---------- Post added at 20:05:37 ---------- Previous post was at 20:05:21 ----------

ผมไป ถึง 8.00

งงเหมือนกันครับ เก็บค่าเข้า 80 บาท และต่อไปคนเก็บเงิน

ก็บอกว่า จะเก็บ 80 บาท แล้วครับ

เห็นใจผู้จัดครับ อยากให้ผู้จัดเห็นใจพวกนักแข่งบ้างครับ

ขอบคุณครับ

19. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

นึกว่าจะมีพวกผมคิดอยุ่กลุ่มเดียว

ไปถึง จะเก็บค่าเข้า 80 แทบจะกลับรถออก

( อีกสนามเก็บ80เท่ากัน ผมไม่บ่นซักคำด้วย คิดดูแล้วกันครับเพราะออะไร )

จริงๆเคยพูดกับเพื่อนไว้ว่าจะไม่ไปอีกแล้ว สนามนี้ ( จนกว่าจะเสร็จสมบูรณ์สวยงาม อย่างที่ประกาศศักดาไว้ )

แต่เพื่อนไปแข่ง + กับ พี่ไห้ไปถ่ายรูปงานไห้ เลยต้องไป

ก็โอเค พอทนได้ นานๆ ที

ฝากถึงสนามแล้วกันนะครับ

1. ค่าเข้า แพงไปนะครับ แค่ 60 บาทเต็มที่แล้ว จริง ๆ ( ไม่รุ้ สนามหรือคนจัดเก็บ หรือแบ่งกันยังไง )

2. แทรค ผมว่าแทรคมันไม่เรียบจริง ๆ นะ มันเป็นคลื่น ๆ โดยเฉพาะ แทรค A ที่ 250-300 เมตร

( มันอันตรายนะครับ Strda สีแดง ทีม citrus วิ่งน่ากลัวมาก ๆ ทั้งโดด ทั้งแถ เลย )

รถที่วิ่ง เลขตัวเดียว ผิดพลาดอะไรขึ้นมามันเสียหายเยอะนะครับ ดูแล้วเสียวจริง ๆ

3. ที่จอดรถ ตรงส่วนที่เป็นดินแดง น่าจะเป็นคอนกรีตได้แล้วนะครับ

4. ห้องน้ำ จริงๆ สำหรับผู้ชายมันก็ สบายๆ ง่าย ๆ อยุ่แล้ว แต่บางห้องก็ไม่มีขันน้ำ .... ยังดีที่น้ำไหล

ยังไงก็ไห้กำลังใจ สนาม และ นักแข่งต่อไปครับ

คงไม่มีฝ่ายไหน อยากโดนเอาเปรียบหรอกครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กันยายน 2009
    JZA80DriftDancer ถูกใจสิ่งนี้
  20. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    ยังไงขอให้ ทำใจเย็นๆกันไว้นะครับ ทั้ง 2 ฝ่าย ทั้งผู้จัด และ นักแข่ง............:sad:

เรื่องค่าเข้าสนามก็ตามที่ พี่ด้านบน กล่าวมาครับ เท่าที่ผมทราบมา ค่าเข้าทางสนามเป็นผู้จัดการ ส่วนนั้นครับ.........:sad:

ส่วนเรื่องกำไร รายได้ มาก - น้อย เพิ่มขึ้นยังไง แค่ไหน ตรงนี้ไม่ออกความเห็นครับ เพราะไม่ทราบรายละเอียด เหตุผล จริงๆ ครับ

คำพูด ที่อยากจะพูด พี่โอ๊ต ก็ได้กล่าวไปหมดแล้ว :sad:

ก็ถือว่า เป็นเรื่องดีครับ ไม่เสียหาย สำหรับการติชม ข้อดี ข้อเสีย เพื่อปรับปรุง และ แก้ไข :sad:

ก็ตามที่พี่โอ๊ตว่ามา ยังไง ก็พี่ๆน้องๆ ชาวกระบะด้วยกันทั้งหมด ขอให้พูดคุย เปิดใจกัน และ จบลงด้วยเหตุผล และ ความพึงพอใจ ของทั้ง นักแข่ง และ ผู้จัดครับ

ครั้งต่อๆไป ผมว่า ลองเสนอไปที่ผู้จัดได้นะครับ เรื่องแบบนี้ ผมว่าน่าจะคุยกันได้นะ สำหรับเรื่องเงินรางวัล อยากให้คุยกัน ด้วยดี ครับ

สุดท้าย ผมไม่ได้มาเคลียร์ มาชี้แจง หรือ มาไกล่เกลี่ย อะไร ใดๆ ทั้งสิ้นครับ แค่มาแสดงความรู้สึกเล็กน้อยครับ ส่วนตัวเท่าที่ได้ยินมา ก็มีทั้ง บวก และ ลบ สำหรับงานที่ผ่านมา

ขอให้เรื่องราว จบลงด้วยดี ที่สุด ทุกฝ่ายนะครับ :)

21. PRO_FWD

PRO_FWD New Member Member

163
    14
    0
    จริงๆแล้วมันมีอีกตั้งหลายรายการเรื่องเงินรางวัล...จะบอกให้นะ...ทำรถเป็นล้าน...ทำสนามเป็นร้อยล้าน....แต่เก็บค่าชมได้คนล่ะหลักสิบบาท...จะเก็บแพงกว่านั้นก็บ่น...แต่บางคนก็ไม่บ่น(มั้ง)...เข้าใจว่าค่าเดินทางค่าอะไรมันก็มาก....แต่ถ้าไม่ช่วยกันยอมจ่ายให้นักแข่ง...แล้วจะเอาเงินที่ไหนมาทำรถให้ท่านๆดูล่ะ...แค่ลงหนังสือเท่ห์ๆอย่างเดียวมันไม่พอแดกหรอก...ที่ว่านี่รายการอะไรบ้างก็รู้กันอยู่...ช่วยๆกันหน่อย...ไหนว่ารถบ้านเราเทียบเท่าต่างประเทศ...งั้นค่าชมก็เก็บเท่าๆกันเลยสิ...จะได้มีเงินรางวัลเยอะบ้างไงล่ะ...ขอบ่นหน่อยตามมุมมองของนักแข่งคนหนึ่งนะ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กันยายน 2009
  22. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    ปรับปรุงกันต่อไป

23. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    จริงๆที่ผมโพส กับเงินรางวัลพวกผมไม่ได้หวังอะไรมากอยู่แล้ว เพียงแต่ ในหนังสือลงไว้ว่า " มีเงินรางวัล " พอแข่งจบเปิดซองกลับไม่ได้เงิน เพราะ ส่วนใหญ่พวกผมก็จะเอาเงินที่ได้รับนั่นแหละ เป็นค่าเหนื่อยให้กับทีมเซอร์วิส งานนี้พวกผม ขนรถลงแข่ง ๓ คัน หมดไปกันไม่ต่ำกว่า ห้าหมื่น อยู่แข่งกันจนถึงตีสาม สิ่งที่ผมต้องการคือ " คำชี้แจง " จากผู้จัดเท่านั้นเอง ก็ชี้แจงมาสิครับ ว่า เพราะอะไรถึงเป็นเช่นนี้ " งานเข้า " คืออะไร ทีโปรโมทยังโปรโมทได้ แต่พอมีปัญหาทำไมชี้แจงไมได้ :confused: พวกผมทำรถ แข่งรถ ก็เพราะใจรักทั้งนั้นแหละครับ เสร็จงานนี้รถผมสองคันต้องซ่อม หมดอีกเป็นแสนแน่นอน :cool:

24. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    สนามน่า ก็ปรับปรุงกันไปคับ

เห็นใจคนจัดเหมือนกันคับ (บ.ก.) อยากให้มาแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับงานครั้งนี้ เหมือนที่พี่โอ๊ด เค้าว่าอ่าคับ น่าจะดีกว่าคับ

ผมก็คนแข่งเหมือนกัน (ถึงจาลงแข่งไม่เต็มตัวก็นะ) เหนใจทั้งผู้จัด ทีมงาน และ นักแข่งจากหลายๆที่คับ

มาแชร์ความคิดกันดีกว่าจาได้ปรับปรุงถูก ไม่งั้นผู้จัดไม่มีกำลังใจจัด งานดีๆใหญ่ๆ ต่อไปแน่ๆเลย

ปล. ถ้าสภาพสนามมันเทียบเท่า ต่างประเทศแล้วมาเก็บเงินเท่ากับเค้า ก็ไม่น่าเกียด คับ แต่นี้ไม่ค่อยพร้อมซักเท่าไหร่ แค่วิ่งได้เฉยๆ เท่าที่ดูตาปล่าวนะคับ

25. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ปรับปรุงกันไป

26. pop vr4

pop vr4 Member VIP

989
    19
    18
    ตั้งแต่สนามเปิดมา
    ไม่เคยได้ยินข่าวดีเลย
    สำหรับสนามเทพนคร
    ปรับปรุงสักนิด เพื่อจะดีขึ้น

27. เห็นใจครับ ทั้งนักแข่ง และผู้จัด เอาเป็นว่าสนามหน้าก็ทำให้ดีกว่านี้แล้วกันครับ ^^

28. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ติเพื่อก่อ..

:D

29. Ake_oldcar

Ake_oldcar New Member Member

133
    2
    0
    อืม...ก็น่าเห็นใจนักแข่ง เขาตั้งใจมาร่วมรายการ ทำรถก็รู้ๆกันอยู่ เงินรางวัลไม่คุ้มหรอก แต่มันก็เป็นกำลังใจเล็กๆน้อยๆให้กับทีมแข่งอ่ะคับ

ทางผู้จัดก็น่าจะออกมากล่าวอะไรบ้างในส่วนนี้ (น่าจะมีเหตุผลที่ดี)

ส่วนเรื่องค่าเข้าสนาม ส่วนตัว เคยเจอ 60 บ้าง 80 บ้าง งงๆอยู่เหมือนกัน แต่ก็ทำใจคับ ถือว่าเป็นการช่วยพัฒนาสนามไปก็แล้วกันคับ

30. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    รางวัลเยอะก็ดึงดูดนักแข่งได้เยอะขึ้น นักแข่งเยอะก็ดึงดูดคนดูได้เยอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้