คอยล์ ACCEL รุ่นนี้เบิกใหม่ได้ที่ไหนคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย TUMKUNG_naraka, 18 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ซื้อได้ที่ไหนราคาเท่าไรคับ :)

2. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 กันยายน 2009
  3. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ผมจำไม่ได้ว่าพี่ชายไปเอาที่ไหนมาอ่ะคับ ลองดูที่ร้านที่ขายเว็บเบอร์ที่วรจักรอาจจะมี
    หรือแนะนำได้คับ แต่เดี๋ยวจะลองถามพี่ชายให้คับ แต่คงมีคนมาตอบให้ก่อนแล้วล่ะคับอิอิ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 02:34:29 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 02:34:14 ----------

ผมจำไม่ได้ว่าพี่ชายไปเอาที่ไหนมาอ่ะคับ ลองดูที่ร้านที่ขายเว็บเบอร์ที่วรจักรอาจจะมี
    หรือแนะนำได้คับ แต่เดี๋ยวจะลองถามพี่ชายให้คับ แต่คงมีคนมาตอบให้ก่อนแล้วล่ะคับอิอิ

4. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    ความรู้

5. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    เคยซื้อมือสองมาใช้ครับ ใช้ไปใช้มาเน่าสะงั้น ทิ้งอย่างเดียวครับ .. เซร็งง !!

6. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ไม่รู้เป็นไง ACCEL พังง่าย ใช้แบบไดเรคคอยส์มา 2 ชุดแล้ว หมื่นกว่า ไม่ถึงปีเลย เน่าแล้ว กลายเป็นของเดิมๆทนกว่า

หรือผมเป็นคนเดียวก็ไม่รู้นะ

7. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ที่เคยใช้กับเรือก้อพังง่ายเช่นกันคับ

8. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    อืมมม

9. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    Accel เค้าว่าพังง่ายนะ เล่น msd น่าจะworkกว่า ...

ในเวบเค้าก็มีรับสั่งของ เมกา อยู่อ่ะครับ ลองหาดูครับ

10. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    อ่าวพังง่ายด้วยหลอคับ ใจออกเลยอย่างนี้เดียวลองดูคับ

เเล้วพวกคอยล์โรตารี่นี้ ไฟมันเเรงเหมือนพวกคอยล์เเต่งเลยมะคับ เห็นใช่กันเยอะเลย

11. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ไม่ลองMSDดูละครับ ติดต่อพี่mactecเลยครับ

12. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ร้านสหโรจน์ ถนนบรรทัดทองลองเข้าไปดูดิ มีทั้งอุปกรณ์ Weber ,Ventury ,นมหนู Main Jat Air Jet ,ปากแตร ,กลองอกาศ

และ Coil Accel รุ่นต่างๆ ผมซื้อใช้ของ Accel มาเกือบ 10 ปีแล้ว ยังไม่พังเลย ถูกด้วย 800 บาท แต่ไม่รู้จะหมดหรือยังนะ ไม่ได้เข้าไปนานแล้ว

13. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0

อ่อร้านเฮียเค้าเคยโทรไปสั่ง ปากเเตรอยู่คับเเต่ไม่มีของเลย เเล้วก็ถามเรื่อง Weber 45 เเกบอกไม่มีของเลย ผมเลยต้องเล่น 40mm ตอนนี้ร้านเฮียเค้า Weber 40 เต็มเลยคับมือ 2 ใครสนหาที่นี้ได้เลยนะ

Coil Accel ที่ร้านเฮียเค้ามีใช่มะคับ เดียวว่างๆ ลองไปดูเเล้วที่พี่ว่า 800 บาท นี้ Accel ตัวไหนคับมีรูปไม รุ่นไหนของ Accel ไฟเเรงเเนะนําหน่อย :)

14. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0

เคยใช้ Accel Super Coil ที่แป็นแบบคอล์ยน้ำมัน ไฟแรงโครตๆ เคยโดนแม่งดูด ตัวช้าไปครึ่งวัน :p แต่ของใหม่ๆ เคยไปร้านพี่เหน่ง Drive มีอยู่ ขาย 2,500 บาท (เมื่อ 7 - 8 ปีที่แล้ว)

แต่ 800 บาทที่ว่าเป็น Accel รุ่นคล้ายๆ กับ GT Coil (รูปบน)แต่ทรงกระบอกมันจะยาวกว่า ใช้ดีเหมือนกับ (ใช้อยู่) คิดว่าร้านสหโรจน์ยังมีอยู่นะ

15. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    เดียวลองโทรไปถามที่ร้านเฮียเค้าดูคับ ถ้ามีก็ซอยเลยคับ 555

16. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    โทรไปถามเฮียเเกบอกว่าคอย์ Accel เลิกขายไปนานเเล้วคับ เซ็งเลย!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้