ยางมะตอยติดรถทำงัยอ่ะ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nvclub030, 28 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nvclub030

nvclub030 New Member Member

1,074
    17
    0
    เพื่อนสมาชิกใครมีวิธีเอายางมะตอยออกจากรถบ้างครับ ช่วยหน่อยสงสารลูกสาวอ่ะครับ

2. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ใช้น้ำมันสน ก้อออกนะ ร้านวัสดุก่อสร้าง คับ น้ำมันกาซ ก้อออก คับ ลองดูคับ

3. ตามคุณยุ่นครับ...เอารถไปล้างเห็นเด็กล้างรถนั่งถูให้อยู่....แปบเดียวออกหมด...ว่าจะเข้าไปถาม...สะดุดกะกลิ่นของมันครับ...สรุป..น้ำมันก๊าด

ครับ...พี่น้องครับ

4. killerman_47

killerman_47 New Member Member

412
    2
    0
    ยืนยันครับน้ำมันก๊าดได้ผล100เปอร์เซ็นต์ครับ

5. nvclub030

nvclub030 New Member Member

1,074
    17
    0
    แล้วทำร้ายสีรถป่าวครับ

6. :D....................ยังไม่เห็นมีไรนะครับ.................:D

7. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    น้ำสน หรือน้ำมันก๊าดก้อได้ แต่ถ้าขี้เกียจเช็ดก้อจ้างคาร์แคร์ครับ...แถวบ้านผม 80 บาท...อิอิ...

8. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    ผมใช้ Sonax ฉีดเลยอะครับแล้วเช็ดก็ออกเหมือนกันฮะ

9. :D........โห....จะเปลืองเกินไปปะครับ....อิอิ.....

:D......วันไหนผ่านไปรี-รัมย์จะแวะไปใช้บริการนะครับ...แหมถูกดีจิงๆ....อิอิ...

10. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    น้ำมันก๊าซชุบฟองน้ำพอเปียกนิดๆ แล้วลูบเป็นแนวเส้นตรงทีนึงก่อนแล้วทิ้งไว้ประมาณ5นาที กลับมามันจะไหลเยิ้มหยดย้อยเลยอ่ะทีนี้
    ก็ใช้แชมพูล้างรถ ถูเลยครับเสร็จค่อยล้างน้ำเปล่า ทีนี้จะเงาแวปเลยล่ะ

---------- Post added at 20:52:17 ---------- Previous post was at 20:51:55 ----------

น้ำมันก๊าซชุบฟองน้ำพอเปียกนิดๆ แล้วลูบเป็นแนวเส้นตรงทีนึงก่อนแล้วทิ้งไว้ประมาณ5นาที กลับมามันจะไหลเยิ้มหยดย้อยเลยอ่ะทีนี้
    ก็ใช้แชมพูล้างรถ ถูเลยครับเสร็จค่อยล้างน้ำเปล่า ทีนี้จะเงาแวปเลยล่ะ

11. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    :cool::cool:ใช้ Sonax ระวังถ้าทิ้งไว้นานมันทำปติกิริยากับสีทำ:cool::cool:

12. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ถูกต้องงงงง

13. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    ผมไม่ได้ฉีดแล้วทิ้งไว้อะคับ เช็ดเลยๆพี่ คงไม่เปนไรมั้งคับแหะๆ

14. payayam

702
    13
    0
    ผู้รู้จริง ทำจริง บอกเทคนิคให้เลย สุดยอดเลยคับ + ไป อิอิ

15. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ขอบคุณคร้าบบบบบบบบบ
    ผมไปบ่อยคับยุธยา ใช่รถคันนี้รึเปล่าที่ใช้อยู่น่ะ เหมือนจะเคยเห็นแวบๆที่นิคมโรจน

16. payayam

702
    13
    0
    อิอิ ม่ายใช้คับที่นิคมโรจน ยังไม่เคยไปเลยอะคับ ผมอยู่นอกเมืองคับ อ.ผักไห่ เคยได้ยินเพลง สาวผักไห่ ป่าว นั้นละ บ้านผม อิอิ ถ้าเจอแถวสุพรรณอาจจะใช้คับ ไปสุพรรณทุกศุกร์ อยุธยานานๆไปทีคับส่วนใหญ่ไปแค่ โลตัล อยุธยาคับ เจอก้อถักผมบ้างนะคับ อิอิ ขอบคุณคับ

17. singcoohteam

5,303
    108
    0
    โอเคครับ ถ้าเจออีกจะทักครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้