อุปกรณ์ช่วย........................เวลายางแบนครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย EK8155, 1 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EK8155

EK8155 New Member Member

183
    12
    0
    ตามหัวข้อนะครับ ตอนนี้หลุมยางอะไหล่เดิมเป็นที่อยู่ของถังแก๊สโดนัส 42 L แล้วหลังเบาะก็เป็นตู้ลำโพง 10 นิ้ว 2 ดอก
    ก็เลยอยากจะหาอุปกรณ์ที่สามารถซ่อมแซมยางได้กรณียางแบนครับ มีใครเคยใช้บ้าง เป็นอย่างไงบ้างช่วยเล่าให้ฟังหน่อยครับ
    แล้วหาซื้อได้ที่ไหน ราคาประมาณเท่าไร ขอบคุณครับ

2. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    หายางอะหลั่ยนอกมาเก็บไว้แทนเพราะมันบางกว่า

นอกนั้นก็ไม่รู้และครับโจทก์คุณยากมาก

แต่ปกติผมก็ไม่มียางอะหลั่ยนะ เวลายางแตกก็โทร

เรียกเพื่อนมาช่วย 555

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เคยเห็นที่เป็นสเปรย์กระป๋องนะครับ

เป็นสาย ต่อเข้าจุ๊บลม

ฉีดลมพร้อมน้ำยาออกมา อุดรอยรั่ว พร้อมเติมลมยางพร้อมกัน

ตาม ออโต้แบค น่าจะมีครับ

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    หายางอะไหล่นอกสีส้ม มาไว้ดีกว่าครับ มันเล็กและเบาดี

5. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    พวก Tyre Fit ที่เห็นมาเมื่อตอนเบนส์ออกตัว NGV นานมาแล้วจะมีเจ้านี่แถมมาให้ด้วย ถ้าให้ดีหา ยางอะไหล่ ยุ่น แบนๆๆดีกว่าไม่มีที่เก็บก็ทำที่แขวนไว้ใต้ท้องแบบรถกระบะก็ได้คับเก๋ดี

6. EK8155

EK8155 New Member Member

183
    12
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ ยางอะไหล่หน้าแคบผมก็เคยมีครับแต่ปล่อยไปแล้ว มันใส่ท้ายรถไม่ได้เลยครับ
    อยากได้แบบที่คุณกุ้งแนะนำ เดี่ยวจะลองไปดูครับ
    แล้วมีใครเคยใช้ไหมครับ เจ้าสเปรย์เนี้ย เป็นยังไงบ้าง ราคาเท่าไรครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้