ความคืบหน้าของการแปลงรถครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย first_mayri, 28 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. first_mayri

first_mayri New Member Member

239
    0
    0
    หลังจากที่ชนไปแล้ว
    เอาไปที่อู่หาหน้าตัดใหม่
    ผลออกมาว่าหน้า nx สภาพห่วยแตกแพงด้วย
    เลยจัดการเอาหน้าตัดของ Celica ไฟกลม มาจัดการใส่ซะ
    กำลังตัดต่อ
    เด่วผมจะเอารูปมา up
    เรื่อยๆนะครับ:D

2. first_mayri

239
    0
    0
  3. first_mayri

239
    0
    0
  4. first_mayri

239
    0
    0
    [​IMG]หน้าใหม่

5. first_mayri

239
    0
    0
    ตัดต่อหน้าใหม่[​IMG][​IMG][​IMG]

6. first_mayri

239
    0
    0
  7. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    เห็นภาพแล้ว...........อืม

ของผมยังไม่ได้ไปทำสีเลย กำลังหาพวกยางขอบๆๆ ทั้งหลายอยู่

8. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    ลุ้นด้วยคนค้าบ ออกมาจะเป็นยังไงน้อ

น่าติดตามมากกมากครับ หุหุหุ

เป็นกำลังใจให้อีกคนครับ

9. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    ลุ้นด้วยคนค้าบ ออกมาจะเป็นยังไงน้อ

น่าติดตามมากกมากครับ หุหุหุ

เป็นกำลังใจให้อีกคนครับ

10. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    อาการหนักเลยครับ

11. Phantom_Art

Phantom_Art New Member Member

51
    0
    0
    ทำเสร็จเมื่อไหร่คงเตะตาสุดๆ.....

12. por5941378

por5941378 New Member Member

10
    0
    0
    เห็นแล้วใจหายเลย ยุบไปเบอะจิง ๆ โชคดีที่ไม่เปนอะไรนะครับ

จะรอดูแปลงหน้านะครับ จาสวยกว่าแปลงหน้า DC2 รึป่าวนะ อิอิ

13. pek_photo

pek_photo New Member Member

4,594
    1
    0
    คนปลอดภัยก็ โอเค.แล้วคร้าบ ซ่อมเสร็จไวไว นะคร้าบ

14. first_mayri

239
    0
    0
    อับ...
    ต่อหัวแล้วค๊าบบบบบบบบบบบบบบบ

15. first_mayri

239
    0
    0
    ลองเทียบเล่นดู
    พี่ๆว่าเป่งไงบ้างครับ
    อิอิ

16. first_mayri

239
    0
    0
    เพ่ครับ
    ใครมีตรา nissan ไว้ติดหน้ารถบ้างอะครับ
    ขอหน่อยนะครับ

17. OFF_N16

OFF_N16 New Member Member

133
    17
    0
    เสียดาย ของ อะคับ

หายเร็วๆ น้าๆๆ

18. goldberg

goldberg New Member Member

90
    2
    0
    นี่เอา cellica มาแปลงเหรอครับเนี้ย วะวะว๊าว

19. photo_boya

926
    0
    0
    เดี่ยว ส-อ นี้จะไปคลองถม เดี่ยวดูมาให้นะครับ

เสร็จเมื่อไหร่ สงสัยจะหล่อหน้าดู

20. Devil007

Devil007 New Member Member

37
    0
    0
    คนขับปลอดภัยก็ดีแล้วคับ
    ว่าแต่ทำเสร็จคงหล่อน่าดู รอชมคับ

21. Phantom_Art

Phantom_Art New Member Member

51
    0
    0
    โลโก้ Nissan หาได้จากวรจักรเลยครับ
    มากมายหลายแบบให้เลือก ( ทั้งแบบเก่า แบบใหม่ )

22. first_mayri

239
    0
    0
    Update ครับ
    เมื่อวานมีปัญหานิดหน่อย(อาจจะไม่นิดก้อได้มั้ง)
    ต้องเปลี่ยนช่างใหม่ช่างเชื่อมเก่าไม่ไหวงานไม่ดีเท่าไร(เมาทั้งวัน...เท่าที่เจ้าของอู่บอก)
    ช่างใหม่บอกว่าต้องแก้คัดซีที่เชื่อมมันไม่ตรง(กระดกขึ้นนิดหนึ่ง)
    วันนี้กะลังจะแก้
    แล้วก้อไปซื้อ ฝากระโปรง Celica มา 2000 (เป็นแบบไม่มีสคูป แบบมีมัน 3000 )
    วันนี้ไม่ได้เข้าไปดูด้วยต้องไปทำงาน(โคตรเป่งห่วงรถเลยอะ)
    แต่ช่างบอกเด่วจัดให้
    เออ...หัวตัดที่ซื้อมา 9000 อะครับ ครบทุกอย่าง พี่ๆว่าแพงไปมั้ย
    แล้วช่างบอกว่าหม้อน้ำใช้กันได้อะ(จะดีมั้ยครับพี่)
    ปล.ขอขอบคุณทุกกำลังใจนะครับ
    จะ up รูปลงเรื่อยๆ

23. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ราคาไม่แพงเลยครับ ผมว่าต้องออกมาดูดีแน่เลยครับ ยังไงเก็บงานให้เรียบร้อยนิดนึงนะครับ อย่ารีบ
    ถ้ามาทั้งหน้าตัดก็ใช้ของมันไปเลยสิครับ เป็นกำลังใจให้อีกคนนะครับ

24. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    หาเรื่องชน แวเอามาเป็นข้ออ้าง ทำหน้าใหม่ มั่งดีมั๊ยนะเรา

25. pek_photo

pek_photo New Member Member

4,594
    1
    0
    ไม่ดีมั้งตาอ๊อด...................

26. first_mayri

239
    0
    0
    เพ่
    เซ่งจัง
    ไม่ว่างไปดูรถเลยอะโคตรเป่งห่วงเลย
    ทำงานตลอด
    รถผมจะเป่งไงบ้างเนี้ย
    ช่างบอกแต่ก้อยังอยากเห็นเองอะ

27. Anankhet

1,282
    5
    38
    ไปดูบ่อยไม่ดีนักนะครับ คือช่างจะอึดอัด+รำคาญ
    แต่ทุกครั้งที่เราไปก็เน้นๆให้ละเอียดนะครับ

28. first_mayri

239
    0
    0
    ขอบคุณครับ
    เป่งห่วงโทรไปทุกวันเลย
    คิดถึง
    ทามใจมะได้
    แงๆๆๆ

29. photo_boya

926
    0
    0
    รอดูผลสำเร็จอยู่นะครับ

พี่อ็อด จะลงทุนแบบนั้นไม่ดีมั่งครับพี่

30. first_mayri

239
    0
    0
    ไม่ได้ อับเลยอะ
    อย่ต่างจังหวัดอะครับ
    พรุ้งนี้เด่วจะอับให่ดูกันนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้