ขอคำแนะนำ VOLKSWAGEN CARAVELLEหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย evomimi, 3 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. evomimi

evomimi New Member Member

23
    1
    0
    ผม กำลังอยากได้รถ ตู้อะครับ ไม่ทราบพี่ๆๆท่านไหน เคยใช้หรือมีอยู่ อยากทราบข้อดี ข้อเสีย ของรถรุ่นนี้หน่อยครับ จุกจิกไหม เครื่องเกียร์ แอร์ มีปัญหาเยอะไหม่ครับ
    รบกวนหน่อยคร๊าบบบบบบ
    ขอบคุรล่วงหน้าครับ

2. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    อยากได้ตัวใหนอะครับ ตัวใหม่หรือตัวเก่า

3. evomimi

23
    1
    0
    ที่ดูไว้เป็นตัว vr 6 ปีประมาณ 98-00 อะคับ แต่ดู v6 ปี 00-04 เหมือนกาน ครับได้ข่าวว่า แรงก่า ดีก่า
    ขอถามต่ออีกหน่อยครับ ว่า ติดแก๊ส แล้ว จะตกประมาณ โล ละกี่บาท ครับ วิ่งประมาณ 100-120 อะครับ

4. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ช่างเล็กบอกว่า

ส่วนตัวผม ถ้าพูดถึงราคากับสมรรถนะ มานเกินคุ้ม

แต่ข้อเสีย ห้องเครื่องเล็กไปทำให้เครื่องร้อนอบมากไป ต้องเซ็ต ต้องเช็คห้องเครื่องให้เนียนๆดีๆ เพราะรุ่นนี้ ไม่ว่าจาเปนเครื่อง 4 สูบธรรมดาก็ยังไหม้เลย

ส่วน เครื่อง VR6 ขับมันทันใจ ออกตัวซิ่งเร็ว

แต่ขอบอกไว้ก่อน ถ้าใจเย็นเก็บตังค์ไปเล่น ตัว TDi จาประหยัดมาาาาาก (จะเอา Seat AHUMBRA[VW SHARANก็ได้)

5. Accord CG5

Accord CG5 New Member Member

161
    6
    0
    เคยใช้ VR6 ครับเพิ่งขายไปเอง ผมว่าถ้าดูแลรักษาดี เป็นรถที่ขับมันส์ครับ ช่วงล่างไม่แพ้รถเก๋งครับ ความร้อนไม่มีปัญหาเลยครับ ค่าบำรุงรักษาอาจจะสูงกว่ารถตู้ทั่วไป ถ้าได้ซื้อมาใช้เมื่อไหร่ อู่ที่ผมแนะนำก็ อ้วนมอเตอร์โฟล์ค เพชรเกษม ครับ

6. evomimi

23
    1
    0
    ขอบคุณ ทุกคำตอบ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้