กล่อง ECU กับระบบ SRS และ ABS

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย My_Mint, 28 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    พอดีผมเพิ่งสับเกียร์เป็นแมนนวลมา เครื่อง d16y8 เหมือนกัน แต่ของคู่สับเป็นรุ่นที่ไม่มี SRS กับ ABS แล้วก็สับกล่อง ECU สับไมล์กันแล้ว (ซึ่งแน่นอน ตัวไมล์ไม่มีไฟโชว์ SRS กับ ABS เช่นกัน) สายไฟหน้าเครื่องสับกันหมด แต่สายไฟในคอนโซลเหมือนเดิม

คำถามคือ ระบบ SRS กับ ABS ของผมจะยังทำงานปกติหรือไม่ครับ เพราะว่าผมเอากล่อง ECU ของรุ่นที่ไม่มีมาใส่ หรือว่ามันทำงานแยกกัน ไม่เกี่ยวกับ ECU :confused:

ช่วยไขข้อข้องใจที ขอบคุณหลายๆ :) :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กันยายน 2009
  2. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    เปลี่ยนเกียร์....แรงขึ้นเยอะปะคราบบบบบบบบบบบบบบบ
    มันครับมัน.....อิอิ
    ปล.รอผู้รู้มาตอบครับ....อยากรู้เช่นกัน

---------- Post added at 15:36:16 ---------- Previous post was at 15:36:01 ----------

เปลี่ยนเกียร์....แรงขึ้นเยอะปะคราบบบบบบบบบบบบบบบ
    มันครับมัน.....อิอิ
    ปล.รอผู้รู้มาตอบครับ....อยากรู้เช่นกัน

3. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    เปลี่ยนเครื่อง มันส์กว่าครับ ยืนยัน อิอิ
    มาอ่านเล่น ตอบไม่ได้ รอพี่ๆ เขามาตอบ

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    มันน่าจะแยกกล่องคุมกันนะครับส่วนมากเห็นมันมีอีกกล่อง

5. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ใช้ได้ปกติครับ เพราะAirbag ก็มีกล่องของมันครับ ABS ก็มีกล่องของมันครับ เราเปลี่ยนเกียร์ไม่ได้ไปทำไรอย่างอื่นที่เกี่ยวกับ ABS Airbag ก้ใช้ได้ปกติครับ

6. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ขอบคุณคร๊าบบ ค่อยสบายใจหน่อย ว่าเหมือนเดิม

เดี๋ยวจะลองกระทืบเบรคดู อิอิ :D

7. coupe@1.6

[email protected] New Member Member

423
    1
    0
    รถแรง:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้