งาน NITTO 3K ได้ข่าวว่ามีรถโดนชน ตีลังกา ใครอยู่ในเหตุการบ้างคับ

การสนทนาใน 'Circuit Racing' เริ่มโดย B18_SPOON, 28 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. B18_SPOON

B18_SPOON New Member Member

7
    0
    0
    เหตุการเป็นยังไงบ้างครับ พอดีไม่ได้ไปดู ได้ยินข่าวมาว่าคันนำโดนคันตามชนที่โค้ง S1 รถตีลังกา เละทั้งคัน ใครมีรูปเหตุการ หรือ VDO บ้างครับ

2. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    สตาร์ทออกมายังไม่รอบแรกเลยครับ คนขับคงตื่นแต้นน่ะครับ เพราะว่าไม่มีวอร์มอัพใส่กันเลย.............ใส่กันเละเลย

3. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    รุ่นอะไรครับ

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม........
    ผมเห็นแต่ตอนยกธงแดงแล้วอ่ะครับ.......

5. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    ต่อหน้า ต่อตาเลยครับ

6. -Ome-

-Ome- Member VIP

138
    1
    18
    ได้ข่าวว่าเพื่อนกรูนี่หว่า

อยากรู้เหตุการณ์เปนยังไงจิงๆ

7. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    เห็นกะตาทั้งสองรอบเลยครับ คันแดงตอนพลิกรถกลับ หัวใจจะวาย งานนี้ S1 มาแรงจริงๆ หลายคันมาก

8. Mactec Auto Part

Mactec Auto Part New Member Member

3
    0
    0
    เห็นมีคนบอกว่า เจ้าของรถ colt สีแดงเพิ่งทํารถเสร็จเองนิครับ ยังไงก็ขอให้คนขับปลอดภัยครับ บางจังวะแซ็งไม่ได้ก็อย่าแซ็งครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กันยายน 2009
  9. เห็นคาตาเลยคับ ว่าชนกันยังไง ขอไม่พูดดีกว่า สงสารคนที่โดนชนตีลังกา ยังไงขอให้ไม่เจ็บ ซ่อมรถเสร็จไวๆ นะคับ

อยากจะบอกนักแข่งบางท่านนะครับ ขับแข่งอย่างมีมารยาท จะทำให้การแข่งขันสนุกและไม่เกิดความเสียหายครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กันยายน 2009
  10. Up-Shift

Up-Shift New Member Member

23
    0
    0
    ผมยังยืนมองที่ระเบียงห้องตอนรถสไลด์เข้าจอดคืนวันศุกร์ที่แกรนด์วัลเลย์อยู่เลย
    วันนั้นเห็นรถอีกทีสภาพนี้ ก็อึ้งไปเหมือนกันครับ

หายไวๆทั้งคนทั้งรถครับ^^

11. Billiead

Billiead New Member Racer

142
    4
    0
    รอดูภาพจากกล้องในรถอยู่นะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 ตุลาคม 2009
  12. อยากดูภาพจากกล้องด้วยคนคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 ตุลาคม 2009
  13. B18_SPOON

B18_SPOON New Member Member

7
    0
    0
    ใช่เบอร์ 79 ECAR ลาย NITTO ใช่ไหมครับ ที่ชน ข่าวมาว่างั้น

14. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: ใช่ๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ผมเช็ดรถ ติด Ticker อยู่ เห็นรถ Slide ขับเข้ามา
    รถสีสวยมากๆๆๆๆ

หายไวๆ นะครับ........

15. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ดูจากในรูปที่คุณเลียดลงไว้ก้อไม่รู้ว่าจะบอกว่าใครผิด
    วินาทีนั้นถ้าใครเจอแบบนั้นก็คงไม่สามารถหลบได้และรถก็เสียหายกันทั้งคู่
    แต่อีกคันเกิดเสียหายมากกว่าก็เลยได้รับความเห็นใจมากกว่า
    ยังงัยก้อเสียใจด้วยกับทั้งสองคันนะครับ โอกาสหน้าคงได้เจอกันในสนามอีก โชคดีครับ

16. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    สงสารรถอ่ะ :cry::cry:

มีคนโทรมาหาเพียบ นึกว่ารถเรา :confused::confused:

17. Ouanny

Ouanny New Member Member

18
    0
    0
    ...ยังไงเราก็นักแข่งเหมือนกัน.....น่ะๆๆๆ จายยเย็นๆๆๆๆ

18. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0

สนามนี้ผมอดไป

ยังไงก็ขอให้หายไวๆ ทั้ง2คัน 2คนนะครับ

19. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    เสียใจด้วยครับ...

20. -Ome-

-Ome- Member VIP

138
    1
    18
    ดูจากรูป ปะทะ ค่อนไปด้านท้าย มันยังไงๆอยู่นะ และกลาง S แล้ว แต่คันแดงพ้นไปแล้ว . . .

โดนแบบนี้ คันนหน้าคงไม่รู้จะหลบยังไง มีแต่เก็บคอ งอเข่า และเลือกมุม ที่จะเข้า เท่านั้นเอง

ขับกันสนุกสนานก็พอมั๊ง เอามิตรภาพ มีน้ำใจซึ่งกันและกันดีกว่า รถพังยังมีอะไหล่ แต่คนเจ็บอะไหล่ไม่มีนะคับ

Ps.ข้อความไม่ถูกใจใคร ขออภัยด้วย (ผมก็คนเคยแข่งรถเหมือนกัน)

21. AorRacing

AorRacing Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

31
    5
    8
    ไม่มีใครอยากให้มันเกิดหรอกค่ะ คนที่ชนเค้าก็คงไม่ได้ตั้งใจ

22. LonZar_EVOlll

LonZar_EVOlll Member Member

295
    3
    18
    พูดลำบากครับ ...

23. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    เรื่องการชนไม่ขอพูดถึงครับ แต่อยากทราบเรื่องการช่วยนักแข่งหลังจากเกิดเหตุ เพราะคันที่เกิดเหตุรถตะแคงข้าง ด้านคนขับอยู่ติดกับพื้น และ เห็นภายหลังว่า นักแข่งตัวค่อนข้างใหญ่ อยากทราบขั้นตอนการช่วยเหลือที่ปลอดภัยและถูกวิธีมากกว่า อยากทราบประมาณนี้

-เห็นตอนพลิกรถกลับลงมาแล้วตกใจมาก ถ้าสมมตินักแข่งกระดูกคอเคลื่อนอยู่(สมมตินะครับ) ตอนพลิกลงมา ก็น่าจะเคลื่อนถาวรแน่ๆ เพราะวิถีพลิกลงมาก็คือ ใช้แรงคนช่วยกันพลิกกลับแล้วก็ปล่อยลงกระแทกพื้น

-กว่าจะนำนักแข่งออกจากรถได้ ใช้เวลาพอสมควร ถ้าไฟติด ก็คงจะแย่ (จะเอื้อมสวิทช์ตัดไฟถึงหรือเปล่าก็ไม่รู้ ณ ตอนนั้น)

ถ้าเกิดขึ้นอีก แล้วเกิดนักแข่งเป็นอย่างที่ผมว่า น่าจะเกิดความเสียหายมากกว่านี้ เรียนท่านผู้รู้ช่วยอธิบายด้วยนะครับ

24. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ดูจากรูปแล้วน่าจะเกิดจากการไม่ตั้งใจมากกว่าไงก็ขอให้คนเจ็บหายไว้ๆๆนะครับ

25. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    safty first....

26. ReaL Happiness

ReaL Happiness New Member Privilege

562
    7
    0
    ขอให้หายไว ๆ นะคะ

ว่าเเต่ชนกันในสนามแบบนี้ ... อีกฝ่ายได้ลงมาดูบ้างไหมอ่าคะ เห็นสภาพรถเเล้วไม่อยากนึก...

น้ำใจนักกีฬา มีอยู่ทุกการเเข่งขัน ... ไม่รู้ว่าตั้งใจหรือไม่ ... เเต่ถ้าคันที่ชนไม่ได้ลงมาดูหรือเเสดงความเสียใจ ก็ถือว่าเเย่มาก ๆ นะคะ

อุบัติเหตุมันเกิดขึ้นได้เสมอ ... สติกับจรรยาบรรณของนักแข่ง ... เท่านั้น ไม่อยากเห็นภาพเเบบนี้อีกเลย

27. goday

goday New Member Member

45
    1
    0
    ขอให้ หายไวๆครับ............ทั้งรถทั้งคน

28. ไปไม่ทันเห็น แต่อยากบอกว่าใจเย็นๆๆๆกันนะ หายกันไวๆๆแล้วกัน อย่าได้มีเรื่องกันเลยนะครับ

29. ที่เขาจะ "หมี่เหลือง" กันน่ะ เพราะคนที่ชนเขาไม่มาดูมาแลหรือขอโทษเลย มิใช่หรือ....มิใช่ว่าจะ "หมี่เหลือง" กัน เพราะชนกันดอก ...ชนกันในสนามอ่ะ...เรื่องธรรมชาติ 555+ ......แต่ก็นะ คันที่โดนชนก็มาแรงเกินไปสำหรับ S1 ก็เลยขวางซะกลาง S...แล้วมันก็ดั้นน เปนจุดที่รถคันที่ตามมา (..คันที่ไปชนเขานั่นแหละ) ห้ามยก ห้ามถอนคันเร่งเด็ดขาด มันก็ช่วยไม่ได้นะ.......แต่อย่างน้อยที่สุดนะ ก็น่าจะขอโทษขอโพยกันซะหน่อย อย่างที่บังชอบพูดไง "เราพี่น้องกัน"
    ปล. ก็เหนอยู่กะตา ไม่ได้เข้าข้างใครนะ

30. ART-R

ART-R New Member Member

2
    0
    0

ผมเองก็เห็นกับตาเลยเหมือนกันคับ...

ถ้าจะว่าคันที่ถูกชนมาแรงเกินไปใน S1 แล้วคันที่ไปชนเขาไม่มาแรงกว่าหรอคับ ( ..นึกภาพซิคับ)

"คันสีเทาชนคันสีแดงตีลังกาและผลิกคว่ำ คันเทาหน้าไปจิ้มกองยางแล้ว คันสีเทาก็ถ่อยรถมาขับต่อ"

..ใช่คับ!!ชนกันในสถามมันเป็นเรื่องปรกติในการแข่งขัน
    ผมก็คิดนะว่าทำไมถึงไม่ลงมาดู... คันแดงก็เป็นแยอะมากนะ.. ทำไมถึงกล้าแข่งต่อ... ณ ตอนนั้นไม่มีใครห้ามยก ห้ามถอนคันเร่งเด็ดขาด

น่าจะสะกดคำว่า สปีริต เป็นนะคับคนเรา ดูยังไงก็ไม่เป็นธรรมเอาจิงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้