การเสื่อมสภาพของหม้อต้มแก็ส

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Kc1.6SLX, 30 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    ขอนำเรื่องของหม้อต้มแก็ส มาให้อ่านประดับความรู้ ว่ามันทำงานอย่างไรแต่ละภาคส่วน และเมื่อมีอายุการใช้งานนานไป จะเกิดอะไรขึ้นกับชิ้นส่วนภายในของหม้อต้มแก็ส กินแก็ส รอบเดินเบาตก และอื่นๆที่น่ารู้ รวมถึงวิธีการปรับ
    ซึ่งผมได้ทำการวิเคราะห์ด้วยตัวเอง ลองอ่านดูนะครับ เพื่อเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆสมาชิกบ้าง ลองลิ้งตามเว็ปข้างล่างนี้ครับ อาจจะโหลดนานหน่อย มีรูปภาพประกอบ และเนื้อหามาก
    http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,36460.0.html

2. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ขอบคุณหลายๆเด้อ

3. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ขอบคุณคับ ข้อมูลดีมากแลย

4. ความรู้คือประทีป.....

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ประทีปส่องธรรมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้