ขอความรู้เรื่องอุดEGRหน่อยคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย 4d56, 28 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    บังเอิญตอนที่ใช้ดีเซลช่วงก่อนมันไม่มีEGRคับ(4d56)แต่เดือนหน้ากำลังจะได้รถคับ(vigo 2.5 vn turbo)เลยมาขอความรู้คับว่าจะตัดสินใจอุดหรือไม่อุดดีคับ จะอุดก้อเสียดายกลัวเรื่องประกันเครื่องจะหมด(แต่อุดดีๆก้อคงไม่เห็นมั้ง)หรือจะมีผลอะไรกับเครื่องหรือเปล่าถ้าจะอุดมัน แต่ที่ลองศึกษาในเว็บvigoเห็นเค้าอุดกันแทบทั้งนั้นคับ เลยมาสอบถามพี่ๆน้องๆดูคับ ว่าอุดหรือไม่อุดดีกว่ากันคับ แต่ถ้าไมอุดเห็นเค้าถอดออกมาดูนี่ เขม่าเต็มท่อไอดีเลยเช่นกันคับ กลัวพวกเซ็นเซอร์เหมือนกันคับว่ามันจะเสื่อมเร็ว ตัดสินใจมาหลายวันฯึกไม่ออกว่าจะเอาไงดี รบกวนด้วยคับ

2. คากิซัง

คากิซัง New Member Member

159
    19
    0
    ฟันธงไปเลยครับผมว่าอุดดีกว่าครับผมรถผมออกมาวันแลกก็ไปอุดแล้วครับไม่อยากให้เข่มามันไปเกาะพายในเครื่องยนต์แล้วจะทำให้เครื่องเราโทรมเร็วขึ้นด้วยครับ

3. Lสองร้อยSX

Lสองร้อยSX New Member Member

50
    3
    0
    ผมก้อว่างั้น อุดดีฝ่าคับเห็นเค้าบอกว่าวิ่งดีกว่าเดิมอีก:)

4. 4d56

521
    14
    0
    คับขอบคุณคับ ตอนนี้2-0ว่าอุด ยังรอข้อมูลเพื่อตัดสินใจคับ

5. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    อุด

6. คุณนู๋มด

คุณนู๋มด New Member Privilege

170
    3
    0
    อุดเลยครับพี่โอ

พอตันมาเข้าศูนย์ก็เสียค่าล้างอยู่ดี

ล้างทีนึงช่างแม่งก็เบิกสเปรย์ใหม่แกะห่อใช้ล้างไม่ถึงเศษ1ส่วน17

ที่เหลือก็พี่แกก็เก็บ

ปล.จากตี๋ครับใช้ Log in เพื่อน

7. 4d56

521
    14
    0
    ขอบคุณคุณตี๋และคุณแบ๊งค์คับ รวถึงอีก2ท่านข้างบนด้วยคับ กลัวว่าเข้าศูนย์
    แล้วจะหมดประกันน่ะคับ เลยมาถามๆดูก่อนตัดสินใจคับ อิอิเปลี่ยนใจมาวีโก้
    เฉยเลยอิอิ เคยถามแต่เรื่องไทรทั่นอิอิ ไปดูมือสองมาคับไทรทั่น คิดไปคิดมา
    มันผ่อนถูกกว่าป้ายแดงแค่เดือนละพันกว่าบาทเองคับ เพิ่งรู้ว่ามือสองเนี่ยยอดกู้
    เราต้องเสียvat7%ด้วย บวกกับดอกเบี้ยทีแพงโคตะระ เลยเอาป้ายแดงซะเลย
    พอป้ายแดงก้อไปดูมิตซูไทรทั่นพลัสมาเพราะออพชั่นเวิร์คสุด ตั้งใจเอาเกียร์ออโต้คับ
    แต่ไปมา3ศูนย์ ขอบ่นหน่อยนะคับ แม่....งคนขายมันไม่เต็มใจจะขายของให้เราเลยคับ
    ผมไปดูศูนย์ตรงบางใหญ่เลยโลตัสไปหน่อย เชื่อป่ะคับ คนขายแม่...งนั่งไขว่ห้างสูบบุหรี่
    ผมเดินวนรอบรถอยู่3รอบมันก้อไม่มาดูเลยนั่งสูบบุหรี่อยู่นั่นแหละ ผมเลยเดินออกมา มันถาม
    แบบตะโกนมาคับว่าอ้าวไม่ถามข้อมูลหรอ ผมหันไปมองหน้ามันแล้วก้อเดินไปขับรถกลับบ้านเลย
    เลยตัดสินใจแวะโตโยต้าดูหน่อย โห...คนละเรื่องเลยคับ สอบถามคร่าวๆเค้าเชิญให้ไปนั่งคุย
    ลองเปิดดูภายใน ขึ้นไปนั่ง ลงจากรถก้อมีน้ำหวานมาให้ดื่มอีก ผมไปประมาณ5-6ศูนย์ของโตโยต้า
    เป็นอย่างนี้หมดเลยคับ ไม่ซื้อก้อไม่ว่า ไม่เซ้าซี้มากด้วยคับ แถมส่วนลดเยอะกว่ามิตซูกับอีสุสุอีก
    (สำหรับช่วงนี้อ่ะคับ) อีสุสุไม่มีส่วนลดเลยคับ เลยเล่นวีโก้ซะเฉยเลยอิอิ บอกตรงๆว่าไม่คิดจะ
    เล่นวีโก้เลยคับ ในรุ่นเดียวกันออพชั่นน้อยกว่าเพื่อน เบรคก้อยังใช้ระบบเก่าๆยี่ห้ออื่นเค้าเป็น
    EBDกันหมดแล้ว ที่เล่นวีโก้เพราะส่วนลดเยอะ บริการดี แค่นั้นเองคับอิอิ ขอบ่นเซลล์มิตซู
    ให้ฟังหน่อยอ่ะคับอิอิ

8. FunMax

FunMax New Member Member

384
    1
    0
    นั่นไง ไม่ทันไร ก็จะโมอีกแล้ว อิอิ แซวเล่นนะคับพี่โอ

อุดไปเลยพี่ ดีกว่าแน่นอน

9. EG4D

EG4D New Member Member

91
    0
    0
    อุดเถอะครับ

10. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    ผมก้อว่าอุดดีกว่าครับ ผมก้ออุด

11. 4d56

521
    14
    0
    ขอบคุณคับ สรุปอุดเลยดีกว่าอิอิ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับทุกๆท่าน

แหม...คงเรียกว่าโมไม่ได้หรอกคับแม็กอิอิ แค่อุดEGRเอง แต่กล่องนี่ขอให้ได้สัก3-4หมื่นโลได้โดนแน่ๆอิอิ ผ่านหน้าบ้านอย่าลืมแซ๊ดเน้อ สามเอี๊ยดอ่ะอยากได้ยินเสียงอิอิ

12. ZOOM

ZOOM New Member Member

46
    0
    0
    แล้วอุดที่ไหนมีร้านแนะนำมั๊ย

13. paknams

paknams New Member Member

118
    1
    0
    ผมใช้ไททั่นอะไม่ได้อุดอะครับแต่ถอดปลักออก

14. อย่างเนี๊ยแหล่ะครับพี่โอมันไม่บีฟยอดขาย

ไม่เหมือนโตโยต้าจำกัดต้องได้ยอดที่กำหนดแต่ละเดือน(4-5คันรึเปล่าไม่แน่ใจ)

ปล.ถ้าเปลี่ยนใจเป็น อีซูซุ บอกได้นะมีพิเศษๆ อิอิ

15. 4d56

521
    14
    0
    ของผมว่าจะใช้บริการของคนในคลับวีโก้อ่ะคับ 250บาทวัสดุเป็นแผ่น
    สเตนเลสหนา1.5มิลลิเมตร อุดด้านเดียว125บาทอุด2ด้าน250บาทคับ
    แต่ถ้าทางไกลเค้าคิดค่าส่งอีกนิดหน่อยคับ จริงๆแล้วบางศูนย์เค้าก้อมีคับ

16. 4d56

521
    14
    0
    ถอดปลั๊กแล้วไฟเช็คเอนจิ้นไม่ขึ้นโชว์หรอคับ ถามเป็นความรู้หน่อยคับ

17. 4d56

521
    14
    0
    ป๊าดดดด....คุณตี๋ทำไมทำเยี่ยงนี้คับ ผมหาศูนย์อีสุสุย่านนนทบุรี3ศูนย์ ตัวรถ
    กับออพชั่นค่อนข้างพอใจคับ(ออพชั่นใกล้เคียงไทรทั่นพลัส)แต่ที่ผมถามแต่ละ
    ศูนย์มาไม่มีส่วนลดเลยคับ เต็มที่ไม่เกิน10000สำหรับส่วนลด แต่วีโก้ได้ถึง
    40000อ่ะคับบวกของแถมต่างๆ แล้วผมใช้ดอกเบี้ยราชการด้วยอ่ะคับ(ดอกเบี้ยต่ำ)เลยจองวีโก้ไปแว้ววว เสียดายจังคุณตี๋

18. paknams

paknams New Member Member

118
    1
    0
    ไฟไม่โชว์ครับโชว์แต่ไฟรูปถังน้ำมันแดงเพราะไม่มีเงินเติมครับ

19. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ก็แค่ระบบที่ช่วยในการกรองมลพิษก่อนออกสู่ชั้นบรรยากาศคับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้